เว็บพธม. VS เว็บนปช.

เรื่องทีวีเสรีไม่ต้องพูด เพราะมี ASTV อยู่เพียงช่องเดียวที่ถ่ายทำกิจกรรมด้านของ พธม. อยู่ตลอดเวลา 24 ชม. ไม่รู้ว่าจะเอาช่องไหนมาเปรียบเทียบ  เลยเอามาเปรียบเทียบให้ดูเฉพาะเว็บที่มีกันทั้งสองฝ่าย 

เว็บ http://www.manager.co.th เว็บผู้จัดการ ดังมานาน เป็นกระบอกเสียงของฝ่ายพันธมิตร VS http://www.thaifreenews.com เว็บนี้ไม่แน่ใจว่ามีมาได้กี่เดือนกี่ปี แต่ก็เป็นกระบอกเสียงของ แนวร่วมประชาธิปไตยขับไล่เผด็จ

สองขั่วสองขั่งคนละฝั่งกันอย่างชัดเจน 

ก็มีช่องทางให้เสพข่าวกันทั่วหน้าครับ ผู้เสพก็ ดู ฟัง คิด พิจารณา ปัญญาเกิด ฟังให้คิด ไม่ใช่ฟังแล้วเคลิ้มนะครับ

การเมืองน่าจะมีแนวทางออกที่ดี และลดเงื่อนไขที่จะบังคับแนวทางให้ไปสู่ความรุนแรงได้

ประเทศไทยจงเจริญ

sai  seema
ความเห็นที่ 1
sai seema

ลดความรุนแรง คือไม่แก้ปัญหาใช่ไหม ไม่พิสูจน์ทราบอะไรจริงเท็จ ไม่หาสัจจะเป็นมนุษย์ได้ไงเนี่ยะ..โง่นี่

sebe9999
ความเห็นที่ 2
sebe9999

เว็บกบฎ เนื้อหา รุนแรง หยาบคาบ ก้าวร้าว
ไปโพสแย้งนี่ไม่มีขึ้น

สงขลา
ความเห็นที่ 3
สงขลา

นปช บ้าสุดๆ

พธม สงขลา
ความเห็นที่ 4
พธม สงขลา

ทักษินมันดีตรงไหนกันโกงกินประเทศเท่าไรแล้ว

ตาสว่าง
ความเห็นที่ 5
ตาสว่าง

เมื่อไหร่พันธมิตรจะคืนทำเนียบให้ประชาชนสะที ยึดไว้ตั้งนานแล้วมาบอกว่าประชาธิปไตยเนี่ยนะ

boon
ความเห็นที่ 6
boon

เลิกทุกอย่างเถิดทุกฝ่าย คนได้ดี อยู่บนเวที การเมืองใหม่ใครก็ต้องการ แต่ใหม่แบบไหน พูดทุกวันไม่มีอะไรใหม่ ไม่ต้องการรัฐบาลที่มาจากระบบทักษิญ ก็ตั้งพรรคการเมือง มาจัดการกับระบอบทักษิณ ในสภา ไม่ใช่การเมืองข้างถนน ขอเงินบริจาคเข้ากระเป๋า

คนดีรักชาติ
ความเห็นที่ 7
คนดีรักชาติ

ไอ้พวกทรยทชาติบ้านเมือง...ไอ้พวกขายชาติ

อยากจาบอกกะพวกที่ชอบไอ้ทักษิณ...

คูณรู้มั้ยว่าไอ้ทักษิณมันจะล้มล้างสถาบัณพระมหา:-)ไทยของเรา.....

มันเปงผู้ที่ขายทุกอย่างของประเทศไทยให้กะต่างชาติและเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง............

ถ้าเราไม่รักชาติ...แล้วใครจะรักชาติเรา

555555
ความเห็นที่ 8
555555

ไอ้พันทะมาน

กูเกลียด
ความเห็นที่ 9
กูเกลียด

ใช้ไม่ด้ายยยยยยยยยยยยยย

กูเกลียดข้าราชการ

หัดคิดซะบ้างเน่อววววววววววววววววว

ไม่งั้น จะให้ประเทศล่มจมอย่างเงี้ยอ่ะเหรอ

54321 Pad
ความเห็นที่ 10
54321 Pad

เสื้อแดงเขียนบนป้ายว่า อภิสิทธิ์ชน โจร

แล้วเอารูป:-)มาเนี่ยนะ

แล้วเลาะออก หมายความว่าไง

แม่เราบอกว่า ดูมันพูดแล้ว มันพูดถึง:-)ในทางที่ไม่ดี

เนี่ยเหรอ เสื้อแดงรักชาติ :-)น่ะสิ