การเมืองใหม่ล่าสุด (การเมืองใหม่กว่า)

การนำเสนอการเมืองใหม่ (เวอร์ชั่นของพันธมิตรฯ) ยังไม่มีอะไรที่มองเห็นเป็นรูปธรรม จากแนวคิดที่หลายๆฝ่ายไม่เห็นด้วย (70 : 30) หรือในหลายข้อเคยเกิดขึ้นแล้วของการเมืองไทยในอดีต แต่เมื่อมีการเมืองในเวอร์ชั่นของ สนนท. ต้องเรียกว่า การเมืองใหม่ล่าสุด หรือการเมืองใหม่กว่า

ฉะนั้น การเมืองของพันธมิตรฯ ตกรุ่นเหมือนคอมพิวเตอร์ (ที่แรกกะว่าจะเผด็จศึกในสงครามครั้งสุดท้ายเมื่อวันที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๕๑) ท้ายที่สุดก็ไม่กล้าออกมานำเสนอการเมืองใหม่ ตามสถาบันการศึกษา เพราะกลัวโดนจับกุมคุมขัง ใช้โล่มนุษย์ป้องกันตนโดยทำเป็นเนียนการเมืองใหม่

เราข้อเสนอการเมืองใหม่ล่าสุด (การเมืองใหม่กว่าตามแนวคิดของสนนท.) พันธมิตรฯ ไม่ควรใช้คำว่า "การเมืองใหม่" เพราะจะมีคำว่า ใหม่กว่า หรือใหม่ล่าสุด เหมือนคอมพิวเตอร์ถ้าตกรุ่นแล้วอัพเดทยาก 5555555

dpt
ความเห็นที่ 1
dpt

เจ้าของกระทู้ต้อง อัพเดท ข้อมูลปัจจุบันนิดหนึ่ง ตกรุ่นอยู่หน่อยหนึ่งถ้าจะใหม่กว่าคนอื่นๆๆ....ลองตรวจสอบข้อมูลที่เขียนมาดีๆๆนะจะ

เซง
ความเห็นที่ 2
เซง

ไม่ต้องไปทำข่าวมันหรอก มันเปลี่ยนทุกวัน

รัฐบุรุษติดเกมส์
ความเห็นที่ 3
รัฐบุรุษติดเกมส์

ยังมี 24 อธิการบดีที่รับใช้เผด็จการขานรับ
.
คุณเปรมยังบอกให้รัฐฟังเสียงประชาชน สงสัยยังนึกว่า พธม.เป็นเสียงส่วนมากของประเทศ
.
กลับไปเล่นประตูหลังของคุณต่อดีกว่า

q
ความเห็นที่ 4
q

ไ อ้ สั ต ว์ ทักษิณ มันขาย ปตท. ไ อ้ สั ต ว์ ผู้บริหารปตท. ขอให้มันตกนรก

ttt
ความเห็นที่ 5
ttt

ผมอยากเลือก นายกรัฐมนตรี โดยตรง เป็นไปได้ไหมครับ

q
ความเห็นที่ 6
q

ไ อ้ สั ต ว์ ทักษิณ มันขาย ปตท. ไ อ้ สั ต ว์ ผู้บริหารปตท. ขอให้มันตกนรก

q
ความเห็นที่ 7
q

ขอดูหน่อย
ความเห็นที่ 8
ขอดูหน่อย

ใครสนับสนุน พธม บ้าง ช่วยผมหน่อย อยากฟังถึงความคิดเห็นเกียวกับข้อเสียของ การเมืองใหม่ ซึ่งแน่ๆล่ะ ดีกับเสียมันต้องอยู่คู่กัน พธม จะมืองเห็นไหม ขนาดคนเลวยังมีดีอยู่บ้าง คนดีก็มีความเลวปะปน แล้วฉไนเลยการเมืองใหม่ มีข้อดี ก็ต้องมีข้อเสีย เว้นแต่มันจะมากมันจะน้อยเท่านั้น

แนน24
ความเห็นที่ 9
แนน24

ท่านเปรมน่าจะบอกไปเลยนะว่าที่บอกให้ฟังเสียงประชาชนคือประชาชนที่อยู่ในทำเนียบและที่ดูและฟังASTVค่ะ

SaD
ความเห็นที่ 10
SaD

คห. ที่ 5 คะ ฉันก็ชอบค่ะถ้าเราเลือกนายกได้เองเลย แต่ว่า...แต่..ถ้าสมมุติว่าา "ทักษิณ" ได้รับเลือกตั้งเป็นนายกอีกครั้งล่ะค่ะ คุณว่า "เค้า" จะยอมรับกันไหม