"เทือก"ซัด"ไอ้ตู่-คนเพื่อไทย"คำพูดไม่น่าเชื่อถือ โกหกรายวัน

"เทพเทือก" ฉุนถูกกล่าวหารัฐบาลวางแผนสกัดเพื่อไทย เฉ่ง "ไอ้ตู่" โกหกรายวัน คำพูดคนเพื่อไทยไม่น่าเชื่อถือ ยันเล่นตามกติกา เอาผลงาน 2 ปีมาหาเสียงกับประชาชน

นายสุเทพ เทือกสุบรรณ รองนายกรัฐมนตรี ฝ่ายความมั่นคง และเลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) ให้สัมภาษณ์ถึงกรณีที่พรรคเพื่อไทย (พท.) ออกมาแฉว่ารัฐบาลได้ส่งสัญญาณให้ กอ.รมน.เตรียมแผนสกัดพรรคเพื่อไทย หลังผลสำรวจระบุว่าพรรคประชาธิปัตย์ มีคะแนนเป็นรองพรรคเพื่อไทยว่า คำพูดของคนพรรคเพื่อไทยไม่น่าเชื่อถืออยู่แล้ว ที่พูดทุกวันก็พูดไปเรื่อย ตนไม่เคยพูดทำลายเขาเลย แต่เขาก็พูดเป็นประจำ

"ผมยืนยันได้ว่าในการหาเสียงเลือกตั้งพรรคประชาธิปัตย์จะทำตาม กฎเกณฑ์กติกาของระบอบประชาธิปไตยที่ถูกต้องทุกอย่าง ไม่มีตัวช่วยอะไรทั้งสิ้น และจะไม่ไปรบกวนข้าราชกาประจำไม่ว่าฝ่ายไหน เราให้ความเคารพนับถือข้าราชการประจำในฐานะเป็นข้าราชการของประชาชนและ ประเทศ ไม่ใช่ของพรรคการเมือง ที่สำคัญการเลือกตั้งครั้งนี้เราจะเอาผลงานที่ได้ทำมาตลอด 2 ปี ไปรายงานกับประชาชน และบอกว่ายังมีงานอะไรอีกที่เราตั้งใจจะทำถ้าไว้วางใจเลือกเรากลับมา"

ส่วนที่ นายจตุพร พรหมพันธุ์ ส.ส.สัดส่วน พรรคเพื่อไทย แกนนำกลุ่มคนเสื้อแดง ระบุถึงขั้นว่ามีการเตรียมแผน 2 ตั้งหน่วยเฉพาะกิจมาบล็อก และหากพรรคประชาธิปัตย์แพ้เลือกตั้ง จะมีการล็อบบี้พรรคร่วมรัฐบาลตั้งรัฐบาลด้วยอำนาจพิเศษนั้น นายสุเทพ กล่าวว่า “จตุพรมันโกหกทุกวัน ”

เมื่อถามย้ำว่าตกลงโพลของ กอ.รมน.มีจริงหรือไม่ นายสุเทพ กล่าวว่า ตนยังไม่เคยเห็นใครเขาทำโพล กอ.รมน. พวกนั้นมันโม้ แหกตาคนไปเรื่อย อย่างไรก็ตามสำหรับพรรคประชาธิปัตย์ ยังไม่ได้ทำโพล ยุบสภาแล้วเราค่อยสำรวจว่ามีตรงไหนอ่อนหรือแข็งบ้าง เราจะสำรวจต่อเมื่อได้จัดคนลงสมัครที่แน่นอนแล้ว ส่วนพื้นที่ที่มี ส.ส.เดิมอยู่แล้ว คงไม่ต้องทำโพล เพราะรู้ดีว่า ส.ส.คนไหนลงพื้นที่เข้มแข็งหรือไม่เข้มแข็งอย่างไร

eltoro22
ความเห็นที่ 1
eltoro22

เชื่อไอ้ตู่มากกว่าเทือกเทพ :em04:

ปีกสีชาด
ความเห็นที่ 2
ปีกสีชาด

:em20: :em20: :em20: :em20: :em20:
พล่ามไรของมึงวะเทือก

navalmedic
ความเห็นที่ 3
navalmedic

ต่างคนต่างว่าต่างด่าไม่มีใครยอมกัน
อนิจจาวาสนาของคนไทย
หัวหงอกหัวดำเหมือนกันหมด

ทอก
ความเห็นที่ 4
ทอก

ปกติของแมลงสาป เวลาคนอื่นพูดความจริงก็จะหาว่าโกหก กุข่าว ก็อย่างนี้แหละพวกเอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่น

fg
ความเห็นที่ 5
fg

หรอ พ่อ สส 99 วันทำ(ไม่ได้ชักอย่าง) :em08:

หรอ พ่อ สส 99 วันทำ(ไม่ได้ชักอย่าง) :em08:

99วัน กู้ โกง กิน หนี ให้คนอื่นมาใช้หนี้แล้ว ก็ยึด มา กู้ โกง กิน แล้วก็หนีต่อ :em25:

เhh
ความเห็นที่ 6
เhh

ตู่ที่ว่าตอแหล แล้ว เทือกโคตรตอแหลกว่า เลือกตู่ยังดี กว่าเลือกเทือกนะ

99วัน กู้ โกง กิน หนี ให้คนอื่นมาใช้หนี้แล้ว ก็ยึด มา กู้ โกง กิน แล้วก็หนีต่อ

:em27:

GROO
ความเห็นที่ 7
GROO

เชื่อกันต่อไป
ไอ่พวกม๊อบสถุลควายเหลือง ควายแดงทั้งหลาย
ที่โง่ที่สุด คือ พวกมรึงที่เป็นควายให้เขาหลอกใช้งาน
จำใส่สมองโง่ๆของพวกมรึงไว้ให้ดี
วันนึงถ้ามรึงคิดได้ในนรก แล้วมรึงจะสำนึกว่ากรูพูดถูก
5555555555555555555555555555555555555555555555555555
:em19: :em19: :em19: :em19:

ๆ
ความเห็นที่ 8

ปชป พูดเชื่อไม่ได้เลย

เช่น

ตอนเป็นฝ่ายค้านมันบอกถ้าได้เป็นรัดบาล จะลดราคาภาษีน้ำมัน

แต่พอมันเป็นรัดบาล มันกลับเพิ่มภาษีน้ำมัน 100 %

1412
ความเห็นที่ 9
1412

มีผลงานไรบ้างหว่า....2ปีผมจนลงจากหาเงินได้เดือนล่ะ3-4หมื่นแต่พอมันเข้ามาเป็นรัฐบาลปับ...เงินเดือนเหลือ9000ไม่ถึงหมื่น

งวย
ความเห็นที่ 10
งวย

ยังมีควายเชื่อสุเทพอยู่อีกแฮะ 555+