นายก มาตรา 7

เมื่อครั้งสมัยที่พันธมิตรรักแกประเทศ พรรค ปชป นำโดยท่านอภิสิทธิ์ นายก คนปัจจุบัน เรียกร้องให้มีนายก ตามมาตร 7 จนได้ ฉายา มาร์ค ม.7 แต่ในปัจจุบัน ด้วยวิกฤติทางการเมือง มีผู้เสนอขอให้มี นายก มาตร 7 แต่ พรรค ปชป. กลืนน้ำลายตัวเอง บอกว่า ไม่ต้องการ ต้องการเลือกตั้งตามระบอบประชาธิปไตย ตกลงพรรคนี้ต้องการอะไรนอกจากผลประโยชน์ตัวเอง

ไม่ได้ต้องการอะไรหรอก เพราะมันรู้ว่ายังไงๆใน หลวงจะไม่ทรงพระรา ชทานให้ไง พระองค์ท่านตรัสชัดเจนมานานแล้วว่า 'มั่ว ไม่เป็นประชาธิปไตย'...อีกอย่างมันคงรู้ว่า KING นั้น ตรัสอะไรไปแล้วไม่อาจจะคืนคำที่ทรงดำรัสไว้ได้...ส่วนเหลืองขี้กับทหารแก่บางกลุ่ม ที่อยากได้นายกม.7 ก็น่าจะเป็นฝันกลางวัน มันกำลังใช้ยุทธวิธีขย่มขวัญประชาชนด้วยอำนาจพิเศษเพราะยังนึกว่า ตนมีเส้นจึงกล้าทำ แต่มันไม่รู้ว่า การพูดในเชิงบีบคั้นใน หลวงแบบนั้น มันไม่ถูกต้องและกำลังดึงใน หลวงให้มายุ่งกับการเมือง ซึ่งจะยิ่งทำให้เสื่อมเสียและผิดกฏหมายรธน. ในที่สุด เพราะรธน.ไทยบอกไว้ชัดเจนว่า KING นั้นทรงอยู่เหนือการเมือง ดังนั้น ถ้ามันดึงใน หลวงหรือรา ชวงศ์ลงมาเล่นการเมืองได้ ก็เป็นอันว่า ที่เสื้อแดงพูดกันทุกวันคือเรื่องจริง ดังนั้น ถ้าประชาชนเสื้อแดงจะลุกขึ้นต่อต้้าน ให้เกิดการเปลี่ยนแปลงระบบจะกลายเป็นเรื่องชอบธรรมทันที...(มีต่อ)

(ต่อจากคห.)โมเดล ลิเบีย ตูนิเซีย อียิปต์ ก็จะเกิดขึ้นทันทีอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ และจะเข้าทาง CIA ของสหรัฐที่มาในคราบของ NGO และองค์กรอื่นๆทันที...โอกาสที่ไทยจะโดนแทรกแซงโดยองค์กรระหว่างประเทศจะมีมากขึ้นอย่างช่วยไม่ได้ ถึงเวลานั้น ก็ดูเอาเองเถอะว่า เหลืองขี้กับทหารเฒ่าจะรับผิดชอบไหวไหม... :em24: :em24: :em24:

ความเห็นที่ 3
คนปลูกข้าว...

ความคิดเห็นที่ 1-2
หวัด'ดีครับ อ.วิทย์
กระทู้นี้ ง่ายๆสั้นๆดีครับ
แต่แค่นี้ก็เห็นนิสัยของพรรค ประชาธิปัตย์แล้ว
:em01: :em01: :em01: :em01: :em01:

ความเห็นที่ 4
แสรดดด

ตอนนั้นไอ้เด็กเกรียนอีตันก่อนเสนอ ม.7 บอกให้เว้นวรรค ทำไมตอนนี้ไม่เว้นวรรคซะเองล่ะว้าาา...

ตอแหลแสด

ความเห็นที่ 5
booz

ต่อให้อีกนิดนะครับ

พระองค์ท่าน เป็นนักประชาธิปไตยเต็มตัวครับ

ท่านรู้ว่า การได้มาซึ่งนายกพระราชทาน ไม่เป็นประชาธิปไตย

ประชาธิปไตย คือ นายกต้องมาจาก การเลือกตั้งเท่านั้นครับ

ถึงคนที่คิดว่า อยากได้นายก พิเศษ แสนดี
ผมรู้ว่า มีคนจำนวนมากคิดแบบนี้

ขอให้คิดใหม่แต่วันนี้เลยครับ ว่านายกเราต้องไปเลือกเองครับ

เลือกจากที่มีอยู่

ถ้าคิดว่าที่มีอยู่ ไม่ดีพอที่เราจะเลือก

กรุณา ลงสมัครเลือกตั้งเองครับ
หรือ สนับสนุนให้คนดี ที่คุณจะเลือก ให้กล้าลงสมัคร

อย่ามาคิดใช้วิธีพิเศษอื่นใด ที่จะเป็นการรบกวนเบื้อพระยุคลบาท

ความเห็นที่ 6
booz

ผมหาพระราชดำรัสไม่เจอ

แต่เจอ คลิปคำแก้ตัวของอภิสิทธิ์ในเรื่องนี้ครับ

ช่วงแรกได้อธิบายไว้ว่า พระองค์ท่านรับสั่งว่าอะไร

ส่วนช่วงหลัง เป็นคำแำ้ก้ตัวของอธิสิทธิื์
ซึ่งบอกว่า ไม่ได้ขอแบบนั้น ศาลก็ตัดสินให้พรรคประชาธิปัตย์ไม่ผิด (ว่าไปนั้น 555+)

ช่วงหลังไม่ต้องดูก็ได้ครับ เพราะพูดไปพูดมางง (ตามสไตล์อภิสิทธิ์)

http://www.youtube.com/watch?v=sbvfxCCZu_s&feature=related

เอาไปดู และเรื่องนี้ผมรู้นะครับว่าใคร
อยากจะใช้ ม.7 อีก ผมก็ดูอยู่ ช่อง astv อะนะ

ความเห็นที่ 7
booz

กระทู้นี้ซ้ำครับ ขอ copy กระทู้เก่ามาตอบ

น้องไม่ได้ติดตามข่าวเลยหรอครับ ??

หรือโดนสื่อบางสื่อ หลอกเรื่อง ม.7 อีก

รู้หรือเปล่า ว่าทำไมตอน มาร์กขอ ม.7 แล้วมันแป๊ก

เพราะพระองค์ท่าน บอกว่ามัน มั่ว ครับ
เป็นการใช้พระราชอำนาจ ที่เกินขอบเขตของรัฐธรรมนูญ

จนเป็นที่มาของคำพูดว่า มาร์ค ม.7

เรียกว่า หงายหลังกับทั้งประชาธิปัตย์ เลยครับ

อย่าพูดถึงประเด็นนี้อีกเลยครับ
ใครคิดจะใช้ ม.7 อีก นี่ยังไม่เข็ดสินะครับ

ความเห็นที่ 8
d

อะไรก็ได้ขอให้มันเป็นนายก ไอ้สัดนี่น่ะ

ความเห็นที่ 9
แอน

ขอเป็นกำลังใจให้ นายก อภิสิทธ์ และให้กลับมาเป็นนายกอีกในสมัยหน้านะค่ะ มารไม่มี บารมีไม่เกิด นายกสู้ๆ

ความเห็นที่ 10
โจอี้ แบดบอย

ไอมาร์คกิโลเจ็ด เจ็ดเรือยอร์ค นรกชั้นเจ็ด :-)เป็ดเจ็ด ให้มึงเลยมาร์คเจ็ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :em11: :em11: :em14: :em14: :em14: :em19: :em19: :em19: :em19: :em19: