คิดยังไงกับสโลแกนหาเสียงของพรรคเพื่อไทย

ขอคิดใหม่ ทำใหม่ เพื่อไทยทุกคน อีกครั้ง

ตกลงไหนว่านโยบายเก่าดีอยู่แล้ว ทุกอย่างที่ทำมาดีอยู่แล้ว

แค่โดนกลั่นแกล้งทางการเมือง

แล้วจะมา  คิดใหม่ ทำใหม่ ทำไมครับ

หรือจะยอมรับเป็นนัยๆแล้วว่า

ตัวเองคิดไม่ดี ดูหมิ่นคนที่คนไทยทั้งประเทศรัก 

ปล.ผมไม่ใช่ควายเหลือง ไม่ใช่เควี่ยแดง เกลียดเจ๊กลิ้ม ไม่ใช่ทาสทักษิณ ผมคนรักสถาบันยิ่งชีพ

จำคำผมไว้ครับ รัฐบาลทุกรัฐบาลโกงกินกันหมด ไม่มีหรอกครับไม่โกง แต่ผมแค่อยากได้รัฐบาลที่จงรักภักดี แค่นี้พอ

วันนี้ปตท.หน้ามืด งกเงินจนไม่ลืมหูลืมตาเต็มรูปแบบของบริษัทมหาชนจำกัดที่แสวงหากำไรเต็มพิกัด .....โดยวันนี้(12/05/2554)กล้าที่จะขึ้นราคาน้ำมันในประเทศสวนกับราคาน้ำมันต่างประเทศ ซึ่งเหตุผลมาจาก..
1.ไม่มีขู่แข่ง
2.ตำแหน่งรมต.ได้ผลประโยชน์จากปตท.
3.ปตท.เป็นบริษัทมหาชนต้องแสวงหากำไรสูงสุด
ดังนั้นคนที่รับกรรมคือประชาชน
ทางแก้คือช่วยกันหาทางให้ทางพธม.โดยผ่านทางพรรคการเมืองใหม่หรืออะไรก็แล้วแต่ได้มีอำนาจทางการเมือง
รับรองเราจะได้ใช้น้ำมันราคาเป็นธรรม เพราะ
1.พธม.จะทวงคืนปตท.กลับมาเป็นสมบัติของชาติดังเดิม
2.หรือไม่ก็...ให้มีคู่แข่งเสรีกับปตท.ซึ่งจะทำให้ผู้บริโภคได้ประโยชน์ทั้งด้านราคาและคุณภาพ
....ดังนั้นเราต้องช่วยพธม.กันนะ...เท่าที่ทราบมาตอนนี้ก็VOTE NOนะครับ ถ้าอยากทราบการเปลี่ยนแปลงอะไรก็ติดตามชมทางASTVก็แล้วกันนะ...ช่วยๆกัน ไม่อยากให้มีการเอาเปรียบกันในสังคม!น้ำมันมาเลถูกกว่าเราลิตรละ20กว่าบาท