คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

ป๋าเห็นเขาเขียนหนังสือล่าสุด ทักษิณสู้ไม่มีวันชนะ....อยากรู้ประวัติท่านนี้สักนิดนะครับขอความกรุณาอย่างแรง...

ความเห็นที่ 1
joojoo-0

คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม ...เค้าว่ากันว่า ..บุคคลท่านนี้ได้รับเลือกให้มาเป้นแกนนำจัดทำม็อบ ครั้งใหม่ แทน พธม.ครับ เค้าจะมีบทบาทมาก หลังผลเลือกตั้ง วันที่ 3ก.คหากเพื่อไทยชนะเลือกตั้ง ...เค้าจะมาแทน สนธิ ลิ้มครับ

เค้าว่ามา งั้น เจ้าพ่อสื่อ เหมือนกัน เลย ครับ จขกท

ความเห็นที่ 2
joojoo-0

http://www.ksp-hosp.com/modules.php?name=activeshow_mod&file=article&asid=107

คนนี้ใช่มั้ยครับ

ความเห็นที่ 3
joojoo-0

บ้านเมืองไม่ไปไหน เพราะพวกเค้าไม่ยอมรับผลเลือกตั้งกันซะที และคงเช่นกัน ..ตอนนี้มีการเตรียมจัดตั้งม็อบใหม่ที่จะมาแทน พธม.ไว้ต่อต้านเสื้อแดง และทักษิณ แล้ว ..โดยมอบหมายให้บุคคลท่านนี้ เจ้าพ่อสื่ออีกคน ครับ

เค้าว่ามา น่ะ ผม ฟังมาอีกที ต้องรอดูกัน

ความเห็นที่ 4
LumDoaune

ดีครับ จะได้รู้กันว่า กระสุนไพร่พระประทาน จะเจาะสมองส่วนไหน เพราะว่าครั้งนี้ เส้อแดงเอาจริง

ความเห็นที่ 5
_คูก้า_

สนธิญาณ หนูแก้ว ใหญ่ในสนง.ทรัพย์สินคลือข่ายเพียบ

ความเห็นที่ 6
คนดินแดง

คนๆนี้ เป็นคนจัดตั้ง สำนักข่าวไอเอ็นเอ็น
โดยสำนักทรัพย์สินฯ ถือหุ้นอยู่

ต่อมาก็ทำ ทีนิวส์

มีคอนเน็กชั่นกับฝ่ายทหาร และ อำมาตย์แน่นปึ๊ก

เปิดหน้า เปิดตัวกันมาเล่น เยอะๆ ดีแล้ว

ความเห็นที่ 7
นายปรีหน้าเหม

จริงๆ ไม่น่าจะนามสกุลนี้แต่แรกนะ...หรือท่านสมาชิกว่าไง :em15:

ความเห็นที่ 8
taotur

เป็นคนน่าสนใจครับ...ผมเคยดูรายการที่เชิญคุณสนธิญาณไปสนทนาอยู่...น่าฟังนะ
....
ส่วนรายการเจาะข่าวร้อน ล้วงข่าวลึกก็ดูอยู่ประจำ
....
พูดถึงรายการนี้ผมขอเปิดประเด็นนี้นะครับ
***คุณธิดา ถาวรเศรษฐ์(โตจิราการ) บอกว่ารายการเจาะข่าวร้อนฯมีเนื้อหาก่อให้เกิดความแตกแยก
***จากที่คุณธิดาพูด พิธีกรสาวสองท่านในรายการ(บุญระดม + จิตดี)บอกว่าน้อมรับ แต่คุณธิดาก็ไม่สามารถแก้ข้อมูลในรายการได้ ว่าเสนอข้อมูลไม่ถูกตรงไหน
.....
ท่านที่ดูรายการนี้คิดว่าควรมีรายการนี้ต่อมั้ย หรือสร้างความแตกแยกจริงมั้ยครับ แต่ที่แน่ๆ...ไม่มีรายการไหนกล้าเท่ารายการนี้

ความเห็นที่ 9
captain_smart

ใครหน้าไหนมา เราก็สู้ไม่ถอย เกิดมาทั้งที ได้ต่อสู้เคียงข้างประชาชน มันภาคภูมิใจครับ

ความเห็นที่ 10
_คูก้า_

ความคิดเห็นที่ 8 โดย: taotur
ทุกรายการในNBTก็ด่าอดีตนายกอยู่แล้วนี่คับ ผมไม่เห็นว่าจะแตกต่างจากรายการอื่นเลย ส่วนจะมีต่อหรือไม่นั้นผมว่าไม่เป็นประเด็นคับ

เพราะคนเดี๋ยวนี้มีรายการให้เลือกดูมากมาย บ้านผมมี300กว่าช่อง ไม่เคยดูรายการนี้เกิน2นาทีเลย จะทำอะไรก็ทำไปเถอะมันจะจบแล้วคับ