ประยุทธพลิก!!หน้ามือหลัง.. เรียกคุณยิ่งลักษณ์ว่า"ท่าน" น้อมรับเข้าไปพบ

พล.อ.ประยุทธ์ ยังได้กล่าวถึงกรณีที่น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ได้รับการโปรดเกล้าฯเป็นนายกรัฐมนตรีว่า ก็ดูดี พูดจาอะไรก็เป็นหลักเป็นฐาน ต้องรอให้ท่านทำงาน และท่านคงเรียกตนไปชี้แจงว่า งานที่กองทัพบก ทำมีอะไรบ้าง ซึ่งตนเตรียมข้อมูลไว้แล้ว ว่าจะนำเรียนท่านอย่างไร ทุกอย่างทำไปตามกฎหมาย ไม่ได้ทำด้วยตัวเอง คิดว่า ท่านคงเข้าใจ ผู้หญิงผู้ชาย ทั้งโลกก็เก่งเท่ากัน เมื่อถามว่า ถ้าเขาทำงานไม่เข้าตาจะต้องพูดคุยหรือไม่ พล.อ.ประยุทธ์ ย้อนถามว่า “ใครไม่เข้าตาใคร ผมไม่เข้าตาเขามากกว่ามั้ง”

เมื่อถามถึงกรณีที่มีการคาดว่า พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา จะมาดำรงตำแหน่งรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า ก็แล้วแต่ รู้แล้วหรือว่าเป็นใคร ตนยังไม่รู้เลย อย่างไรก็ตามพล.อ.ยุทธศักดิ์ ท่านเป็นอดีต ผู้บังคับบัญชาอยู่แล้ว เราทำงานกันด้วยระบบ ระเบียบ กฎหมาย เรื่องตัวบุคคลเป็นเรื่องที่สอง ซึ่งตนเคยสอนผู้ใต้บังคับบัญชาอยู่เสมอว่า เราเลือกผู้บังคับบัญชาไม่ได้ แต่ผู้บังคับบัญชาเลือกเราได้ ดังนั้นเราต้องทำตัวให้มีประโยชน์ ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรผิด ผู้บังคับบัญชาก็ต้องใช้เรา ทั้งนี้คิดว่า การที่ท่านเป็นทหารน่าจะเข้าใจกองทัพมากกว่าคนที่ไม่ใช่ทหาร

เคดิต : เดลินิวส์ออนไลน์

KOONRANG
ความเห็นที่ 1
KOONRANG

ลิ้นไม่มีกระดูก จากถูกให้เป็นผิด จากผิดให้เป็นถูก ....เหอะ ๆๆๆๆ คนเรา มันไม่มีอะไรที่แน่นอนหรอก ... เป็นทหาร น่ะ ทำตัวกลาง ๆ ไว้ และอยู่ข้างประชาชนน่ะ .... ถูกแล้ว เพราะมติประชาชน คือ มติสวรรค์ของประเทศ

pp2554
ความเห็นที่ 2
pp2554

คดี 91 ศพ ลอยอยู่ตรงหน้า ทหารก็กลัวคุกเหมือนกันนะครับ
เสธ ประยุทธ ท่านรู้หน้ารู้หลัง รู้ทิศทางลม บทสรุป ท่าน โยนทุกเม็ดให้เทพ เทือกอยู่แล้ว ไม่เชื่อถาม ไอ้ไก่อู ว่าใครสั่ง :em25:

taotur
ความเห็นที่ 3
taotur

ไม่ให้เกียรติท่านผบ.ทบ.เลย....
- เมื่อก่อนท่านไม่พบ-ไม่คุยกับคุณยิ่งลักษณ์เพราะตอนนั้นเป็นช่วงเลือกตั้ง
- ตอนนี้คุณยิ่งลักษณ์เป็นนายกฯแล้ว ผบ.ทบ.ก็ต้องสุภาพกับท่าน เพราะต้องร่วมงานกันอีกนาน

ผมคิดว่าท่านประยุทธ์ไม่ได้ทำอะไรไม่เหมาะนะครับ

มณี7
ความเห็นที่ 4
มณี7

เป็นระเบียบและมารยาทที่ต้องทำงานด้วยกัน ก็ให้เกียรติกันนิดนึง ประชาชนเลือกคุณยิ่งลักษณ์ ไม่ใช่เลือกคุณประยุทธ์ ดังนั้น คุณยิ่งลักษณ์มีศักดิ์สูงกว่า จะไม่ยอมก็ออกไปไม่ยอมที่อื่น

nimanoradee
ความเห็นที่ 5
nimanoradee

จริงๆ แล้วมันไม่ใ่ช่การพลิกหน้าืมือหลังมืออะไรทั้งนั้นครับ .. จากมุมมองของผม .. มันเป็นการใ้ห้เกียรตืิกันโดยตำแหน่งมากกว่า ..

system9
ความเห็นที่ 6
system9

ก็ปกติดี ไม่เห็นมีอะไร ตามสายบังคับบัญชา

_คูก้า_
ความเห็นที่ 7
_คูก้า_

ผมเป็นคนไม่ดีหรือป่าว ไม่เคยคิดอยากเรียก ท่านมาร์คเลย..

ไอ้มาร์ค..ไอ้มาร์ค คุ้นปากดี

marveric789
ความเห็นที่ 8
marveric789

พล.อ.ประยุทธ์ ย้อนถามว่า “ใครไม่เข้าตาใคร ผมไม่เข้าตาเขามากกว่ามั้ง” ...ฮั่นแน่ๆเริ่มฉลาดแร่ะ :em19: :em19:

JIK88
ความเห็นที่ 9
JIK88

เรียกนายก ว่าท่าน แปลกตรงไหน... งง

seledova
ความเห็นที่ 10
seledova

เขาก็ไม่ได้หยาบเหมือนมึงนี่ คนคนนี้ไม่มีเปลี่ยนด้วยมึงลองของดูดิแล้วจะรู้ว่าของจริงเป็นไหง
ไม่ใข่แบบขี้ข้าไพร่แดงรับจ้างประท้วง กระแดะอยากเป็น รมต ถุยโคตรศะใจเลยว่ะ