หน่วยงานทหาร เปนหน่วยงานทีมีความเสี่ยงสูงที่รัฐไว้ใจไม่ได้ คิดว่ารัฐควรมีวิธีการป้องกันการปฎิวัติ วิธีไหนบ้างคับ

หน่วยงานทหาร เปนหน่วยงานทีมีความเสี่ยงสูงที่รัฐไว้ใจไม่ได้ คิดว่ารัฐควรมีวิธีการป้องกันการปฎิวัติ วิธีไหนบ้างคับ

ความเห็นที่ 1
llnJ_llSJ

รัฐบาลมีหน้าที่บริหารประเทศ

ทหารมีหน้าที่ปกป้องประเทศ

อย่าไปยุ่งกับทหาร

หากรัฐบาลทำดี ไม่โกงกิน

แค่นี้ก็เป็นเกาะป้องกันการปฏิวัติได้อย่างดีแล้ว

หากทหารปฏิวัติรัฐบาล โดยไม่มีประชาชนหนุนหลัง

ทหารยึดอำนาจไป ก็อยู่ได้ไม่นาน

ความเห็นที่ 2
taotur

ยากอ่ะครับ...คิดว่าก่อนปฏิวัติน่าจะมีลางบอกเหตุล่วงหน้านะครับ แบบตอนพลเอกสนธินั้นรู้สึกว่านายกฯทักษิณจะทราบก่อนแล้วเตรียมปลดหรืออะไรสักอย่าง แต่ไม่ทัน
....
คงต้องเอาคนในพรรคแกนนำรัฐบาล(ตอนนี้คือเพื่อไทย)เป็นรมว.กลาโหมมั้งครับ...คิดว่านะ

ความเห็นที่ 3
taotur

เอ่อ...คห.๑พูดถูกแน่ะ....ครับ ใช่ครับ ปฏิวัติไม่ได้ความคิดชั่วแล่น ทหารเขาคงไม่มีทางเลือกจริงๆอ่ะครับ คิดว่านะครับ

ความเห็นที่ 4
seledova

ยิงไอ้แม้วทิ้งดิ รับรองไม่มีปฎิวัจิล้านเปอร์เซ็นต์

ความเห็นที่ 5
กู ล่ะ เบื่อ...

ง่ายเหมือนปลอกกล้วยเข้าปาก ทุกอย่างทำเพื่อประชาชน ไม่โกงกิน ไม่ไปแตะสถาบัน ไม่ใช้อำนาจพวกมากลากไปทำลายความเป็นนิติรัฐ ไม่บริหารเอื้อประโยชน์ให้พวกพ้อง แค่เนี่ย ก็ไม่มีใครมาอยากยุ่งกับรัฐบาลแล้ว ทำได้รึเปล่า เพียงแค่เดือนเศษๆ หลายเรื่อง ที่ทำขัดกับความรู้สึกประชาชน จริงไหม เจ๊ปู น้าเหลิม น้าเหลิม สีข้างเป็นแผลหายหรือยังครับ

ความเห็นที่ 6
mira_dej

อย่าให้ทหารมายุ่งการเมืองเด็ดขาด..เช่นบางทีนายพลปลดเกษียนแล้วยังกินตำแหน่งต่างๆๆมากมายเห็นไหมมันมีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องอย่าบอกนะว่าไม่จริง

ความเห็นที่ 7
ประโอ๊ต

กรูว่าแล้ว... ที่บ้านกรูน้ำท่วมเฉยเลย ให้ทหารมาช่วยสร้างคันกั้นน้ำ มันไว้ใจไม่ได้จริงๆ แต่ว่าไอ้เหงื่อที่ออก มันของจริงปล่าวหว่า...... :em25:

ความเห็นที่ 8
บราเซียสีแดง

บอกคนเซ็นนิรโทษพวกยึดอำนาจ...
ว่า***อย่าเซ็น***
เท่านี้ก็ไม่ไม่ใครกล้ายึดอำนาจแล้วครับ
โทษประหารชีวิต...
แต่ทุกครั้งก็ได้นิรโทษทุกที...
:em25:

ความเห็นที่ 9
จ่อยพิฆาตred

ง่ายที่สุดอะค๊าฟฟฟฟ

ให้เหล่าควายแดงเลิกคิดว่ามีปฏิวัติมันก็แค่นั้นเองฮ๊าฟฟฟ

คิดไปเองท้างงงน้านนนอะค๊าฟฟฟ ไอ่ตู่พูดมากี่รอบมีไหมล่ะ

ความเห็นที่ 10
บราเซียสีแดง

สวัสดีครับเหล่าเสรีชน...
และเหล่าขี้ตีนเผด็จการที่คลั่งไคล้การยึดอำนาจของทหารทั้งหลาย...
อากาศดีนะครับวันนี้...
9 โดย: จ่อยพิฆาตred
หัวข้อนี้ผมว่าให้คนใหญ่ๆเขาคุยกันดีกว่าครับ..
น้องจ่อยไปเล่นไกลๆจะดีกว่าไหม.. :em13: