ดร.สมเกียรติ อัดยับ “สายล่อฟ้า” ขยะตั้งแต่ต้นจนจบรายการ

ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล นักวิชาการสื่อสารมวลชน ได้โพสข้อความผ่านเฟซบุ๊คในเชิงวิพากษ์วิจารณ์ กรณีรายการ “สายล่อฟ้า” ที่ดำเนินรายการโดยทีมโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งประกอบด้วย นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต, นายเทพไท เสนพงษ์ และนายศิริโชค โสภา ถึงกรณีที่นายกรัฐมนตรีเดินทางไปโรงแรมโฟร์ซีซั่น ในหัวข้อ “สายล่อฟ้า Blue Sky Channel ฟ้าผ่าหัวใจพรรคประชาธิปัตย์”

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เข้าไปอ่านดูครับ

http://news.mthai.com/headline-news/154169.html

ตกสำรวจ
ความเห็นที่ 1
ตกสำรวจ

" สายล่อฟ้า " ....... การติดตั้ง ต้องเอาปลายสาย เชื่อม
แท่งทองแดง ฝังลงดินภายนอกบ้าน ยิ่งไกล ยิ่งดี

ทำไมโง่ได้ขนาดนี้ ...... ดันเอาสายล่อฟ้า ไปฝังใต้รังแมลงสาบ

ฟ้าผ่าเปรี้ยง .......! ตาย(เกือบ) ยกรัง

lipopokpak
ความเห็นที่ 2
lipopokpak

อาจารย์ครับ ยิ่งออกมาพูดเท่าไหร่ เหมือนกับเป็นการลดเครดิตของอาจารย์เอง ในอดีตที่เคยทำไว้อย่างดีนะครับ

อาจารย์เป็นผู้เปิดศักราชวงการข่าวสารทางทีวีของประเทศไทย ให้มีสีสรรค์ขึ้น ....นั่นมันเมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน

วันนี้ อาจารย์ได้แสดงออกถึงรสนิยมทางการเมือง ที่ใช้ไม่ได้เลย..ดูต่ำติดดินเหมือนพวกเหลืองชาวบ้านธรรมดา...ไม่ยึดหลักการสากลนิยมใดๆ เลย....

ผมให้คะแนนทางรสนิยมทางการเมืองของอาจารย์แค่ 3 คะแนนจากคะแนนเต็มสิบครับ...

ปล. ขอทำข้อสอบใหม่ได้นะครับ...ผมจะตรวจการบ้านให้

กู ล่ะ เบื่อ...
ความเห็นที่ 3
กู ล่ะ เบื่อ...

บางทีก็เกินเลย ใครพูดอะไร เจ้าตัวก็ต้องรับผิดชอบครับ เหมือนนายจตุพร และท่านรมต.ช.เต้น อิๆ

อ่ะนะจัง
ความเห็นที่ 4
อ่ะนะจัง

ใครจะว่าประชาธิปัตย์นี้ไม่ได้เลยเนอะ
พวกสมุนแมงสาปออกมาให้ว่อน
เฮ้อ...ใจกว้างกันหน่อย

peakhonda
ความเห็นที่ 5
peakhonda

ออกมาชัก ไอ้พวกแมงสาบ เ หี๊ ย....
พวกมึงต้องแบบนี้ถึงจะเหมาะสม..
....(( "ดีจังอยู่ไต้กระโปรง กระโปรงเป็นโล่ชั้นเลิศ" ))....
ซุกเข้าไป ฮิฮิฮิฮิ :em13: :em13: :em13:

GlaDiS
ความเห็นที่ 6
GlaDiS

จริงๆ ผมว่าไอพวกสื่อชี้นำ บิดเบือนพวกนี้
น่าจะหมดๆไปจากประเทศไทยได้แล้วนะ

ทั้ง DNN ASTV แ้ลวนี่ก็มาโผล่อเพิ่มอีก

เห้อออออออ

_คูก้า_
ความเห็นที่ 7
_คูก้า_

ยิ่งตียิ่งดัง...โชกเอ้ย

ใครอยากตามไปดูบ้าง..ยกมือขึ้น

ผมก็อยากรู้คนประเภทไหนที่ชอบรายการแบบนี้

peakhonda
ความเห็นที่ 8
peakhonda

GlaDiS
กล้าพูดหรือป่าว ว่า สื่อที่พูดถึงนะ อะไรชื่อสืออะไร
dnn astv กล้าเอย.แต่อีกชื่อนะพูดให้ได้ยินหน่อยดิ หรือว่าเกรงใจ เหอๆๆๆๆๆ :em15: :em15:

TarlMay
ความเห็นที่ 9
TarlMay

จัดรายการแบบคาดเดา สมุติฐาน คาดว่า ความน่าจะเป็น ไม่มีอะไรเนื้อหาก็พูดลอยๆ จัดรายแบบขอไปที่ เอามันส์เข้าว่า สังคมเสื่อมๆ ตัวเองเป็นสส.น่าพุดบนพื้นฐาน พยายานหลักฐาน บ่อยครั้งเลยนะที่3คนนี้พูดพล่อยๆ น่าจะเล่นงานทางกฎหมายเอาให้หนัก ทั้งแพ่งและอาญา สังคมจะได้ดูเป็นตัวอย่าง :em13: :em15: :em12:

laotaa
ความเห็นที่ 10
laotaa

พรรคนี้น่ารังเกียจ แทนที่จะมีมารยาทแบบสุภาพชน ถามที่มีสาระไม่เป็น ที่เรื่องใต้สะดือถนัดนักไอ้พรรคนี้