ความรู้สึกเมื่อโดน " เจ้านายตัวเอง ถีบหน้าหงาย "

...หลังจากการโฟนอินผ่านไป อยากจะทราบว่าพี่น้องควายแดงรู้สึกยังไงกันบ้าง เมื่อโดนเจ้านายตัวเองถีบหน้าหงายจากการโฟนอินครั้งที่ผ่านมา หรือจะหลอกตัวเองกันต่อไปว่า " เขาทำเพื่อประชาธิปไตย " แต่ก็มีเรื่องให้ฉุกคิดหลายแง่ หลายมุม หรือบางทีนี่อาจเป็นเกมส์ทางการเมือง เพื่อบ่ายเบี่ยงประเด็นอะไรบางอย่าง

D0njuan
ความเห็นที่ 1
D0njuan

จขกท. อย่าคิดว่าคนอื่นเขาจะโง่เหมือนคุณนะครับ

เสื้อแดงเค้ามีความคิดมีจุดยืนมากกว่าแค่เรื่องทักษิณครับ

เขารู้ว่าเขากำลังทำอะไร สู้กับอะไร เรียกร้องอะไร

คำว่าประชาธิปไตยมันลึ้งซึ้งมากกว่าที่พวกคุณคิดว่าสู้เพื่อทักษิณ

ทักษิณก็แค่นายกที่เสื้อแดงรัก ชื่นชม แต่อุดมการณ์ของพวกเรา

คือให้ประเทศนี้มีประชาธิปไตยที่แท้จริง ซึ่ง จขกท. จะเข้าใจหรือเปล่าผมไม่ทราบ

nazezoanazzi
ความเห็นที่ 2
nazezoanazzi

คห.1 คนที่คิดเหมือนคุณมันน้อยิ่งกว่าน้อยอีกนะ
บางคนไม่รู้จักประชาธิปไตย ไม่รู้จัก 112
เฮเข้าว่าอย่างเดียวเยอะแยะ

ประชาธิปไตยต้องรับฟัง
ความเห็นที่ 3

1# หราาาาาาาาาา เงินมา เคลื่อนพล

กร๊ากกกกกกกกกกกกกก ความคิดอุบา|ทว์จกเปรตสิ

ไพร่อุปทาน.
ความเห็นที่ 4
ไพร่อุปทาน.

ก่อนจะอ้างประชาธิไตย ควายแดงโง่
ควรกลับไปเรียนอนุบาลใหม่เลย จะได้รู้ว่า
ประชาธิปไตย
มันต้องอยู่ภายใต้กรอบกฎหมาย และ ไม่ละเมิดสิทธิผู้อื่น
ไม่ใช่แหกปากตามแกนนำไปวันๆ แล้วออกมาทำระยรำ
รวมฝูงควาย
ปิดถนน ปิดโรงบาล ก่อความวุ่นวาย
สร้างความสกปรก ทั้งกองขยะ ส้วมเต็มโสโครก ข่มขู่คนอื่น
เทเลือดควายเลอะเทอะแพร่เชื้อโรค ค้นทรัพย์สิน ลักขโมยของ
เผารถเมล์ เผาcenter one เผาศาลากลาง เผาช่อง3
เผายางรถยนต์จนไหม้ลามไปโดนบ้านเรือนประชาชน
เผายางรถยนต์จนไหม้ลามไปโดน ตึกโลตัส การไฟฟ้า
ปล้นseven งัดตู้atm
---------------------
อ่อ ก่อนจะอ้างควายเหลืองปิดสนามบิน กรูจะบอกให้ว่าโจรอ้างโจรไม่มีใครเห็นใจร่อกว้อย พวกมรึงถึงต้องแดรกกระสุนแทนหญ้าแล้วลงนรกไปไง
กร๊ากกกก5555 :em19: :em19:

D0njuan
ความเห็นที่ 5
D0njuan

-------------------------

"ไร้สาระ"

เหมือนมึงอ่ะนะ

"เงินมา กระทู้ขึ้น" :em19:

ความเห็นที่ 6

4# ชัดเจนดีครับ !!

ควายแดงมันมีสมองกันที่ไหน ในหัวมีแต่เงิน กับความฉิบหายวายวอด

ไพร่อุปทาน.
ความเห็นที่ 7
ไพร่อุปทาน.

ความคิดเห็นที่ 6 โดย: ประชาธิปไตยต้องรับฟัง
ถูกต้องแล้วครับ :em19: :em19: :em19:

ไพร่อุปทาน.
ความเห็นที่ 8
ไพร่อุปทาน.

ไอควายโง่
ความคิดเห็นที่ 1 โดย: D0njuan
มรึงอ่าน
ความคิดเห็นที่ 4 โดย: ไพร่อุปทาน.
แล้วสำนึกในความโง่ของมรึงซะนะ

:em19: :em19: :em19:

D0njuan
ความเห็นที่ 9
D0njuan

----------------

ไม่มีสมองงั้นเหรอ

งั้นขอถามอะไรหน่อย?

เพื่อไทยบอกไม่ทำตามข้อเสนอของนิติราษฎร์

แต่เสื้อแดงบอกสนับสนุนนิติราษฎร์

แค่นี้มันตัดสินได้รึเปล่า?

ว่าใครมีความคิดหรือไม่มี

จุดยืนอยู่ที่ไหน อุดมการณือยู่ที่ไหน ถามดู ผมมั่นใจเสื้อแดงตอบได้ทุกคน

"อย่ามาบงการความคิดคนอื่นให้คิดเหมือนเอ็งเลยไอ้อำมาตย์" :em28:

m9etbs
ความเห็นที่ 10
m9etbs

หมาน้อย .. วิ่งพล่านเชียวววว

555+++ :em19: :em19: :em19: