ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P8119088/P8119088.html

เริ่มกันเลย

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชม ขอบคุณคุณ For nuch พันทิพย์ราชดำเนินอีกครั้ง
หากซ้ำกับกระทู้เก่าต้องขออภัยนะจ๊ะ
ความเห็นที่ 1
tarlmay

นี่ละที่เขามีคำว่านายกในฝัน อย่าเอาไปเทียบนายกเก่าเเละใหม่นะคับ จะเกิดเเรงริษยา พวกเกลียดมักใช้มุมมองตัวเองมอง บางที่อาจดูไม่หมดด้วย พวกที่ประทับใจท่านคนนี้ บอกได้คำเดี๋ยวว่าคิดถึง และซื้อใจคนหลายคนและยังคิดถึงท่านเช่นกัน โลกเรามันเเอง เเก้ไม่ได้ แต่คนแก่ได้ ถ้ารู้จักให้อภัยและมองข้าม ความเลวร้ายจะกลายเป็นดี

ความเห็นที่ 2
เด็กโง่ ไม่เป็นพวก พธม.

เอาไปเลยคะแนนเต็ม 100 ทั้งนายกทักษิณ และ จขทก.และ For nuch
ขอบคุณมาก
เห็นชัดๆๆ ชอบจัง

( มาร์ค หยุดพูด แล้ว ไปทำงาน เถอะ รำคาญ )

ความเห็นที่ 3
kop

ทักษิณเขาเคยเป็นนายก เป็นห่วงเป็นใยประเทศชาติ ประชาชน ทำเพือประเทศชาติ ประชาชนมาตลอด แต่ไอ้มาร์ค ทำเพือ พวกตัวเอง เพือพรรค ปชป. อยู่รอด 60 กว่าปี ทำบ้านเมืองฉิบหายหมด สร้างแต่ความแตกแยก ตอแลไปวัน ๆ ปฎิวัติเข้ามาแล้ว นโยบายมัน 99 วัน เคยทำได้สักอย่างไหม

ความเห็นที่ 4
ไทยเหมือนกัน

เหรียญมันมีสองด้าน คุณเอาอีกด้านมาแสดง แล้วอีกด้านละ ด้านที่ทำให้คุณหนีไปสุดโลกนะ กลับมาทำให้ด้านมืดเป็นด้านสว่างเพื่อทำให้ตัวคุณขาวสะอาดซิ

ความเห็นที่ 5
ไพร่อุปทาน

ฝากขอบคุณถึง For nuch และขอบคุณ คุณ sebe9999 ที่ให้ความกรุณามีน้ำใจนำมาแบ่งปัน..

----------------------------------------
ไม่เลิกแปลกใจกันอีกหรอ ว่าทำไมพี่เหลี่ยมถึงครองใจประชาราชฎรทุกแห่งหน ทุกระดับ ไม่ว่าในหรือต่างประเทศ

ไม่เลิกแปลกใจกันอีกหรอ ว่าทำไมคนไทยถึงเกลียดอำมาตย์ศักดินาผู้เห็นแก่ตัว ทำลายความหวังของคนไทยในประเทศ

ไม่เลิกแปลกใจกันอีกหรอ ว่าทำไมประเทศไทยเสื่อมถอย เมื่อไม่มีผู้นำที่เข้มแข็งและมีความสามารถแบบ "พี่เหลี่ยม"

ไม่เลิกแปลกใจกันอีกหรอ ว่าทำไมหลายสถาบัน หลายองค์กรประชาชนเสื่อมศรัทธาลงจนถึงระดับวิกฤต

จงเลิกสงสัยและเลิกโง่กันเสียที คนไทย.. และรู้ซะทีว่าใครคือทองแท้ใครคือทองปลอม ก่อนจะสายไปมากกว่านี้ ???

อย่าหลงที่ภาพ อย่าเป็นเหยื่ออำมาตย์ศักดินา ศึกษาข้อมูลแล้วตัดสินด้วยใจเป็นธรรมของตัวท่านเอง..emoticon

ความคิดเห็นที่ 5 โดย: ไพร่อุปทาน.........ทองแท้คือทองแท้ ทอง24Kมันก็คือทองปลอม ขอบคุณ คุณ SEBE9999และเจ้าของบทความ เนอะคุณ ...ไปโหวต ผู้นำมารึยังคุณ

คห.4 ที่มืดเพราะมีคนทำให้เขามืดน่ะ ไม่ใช่เขาทำเอง เขาไม่เรียกว่าหนีตัวเองหรอกแบบนี้เขาเรียกไปให้ไกลคนพาลน่ะนาเรื่องความยุติธรรมให้ยุติธรรมจริงๆ คุณกล้าบอกให้ปปช. กกต. ลาออกแล้วเข้ากระบวนการเลือกตั้งและเข้ากระบวนการโปรดเกล้าถวายสัตย์ให้ตนเองผู้เป็นกลุ่มคนพิพากษาคนอื่นบริสุทธิ์ ขาวสะอาดก่อนไหมล่ะ คุณกล้าใจป้ำยอมให้ประชาชนคนส่วนใหญ่เขาแก้ไขกฏหมายข้อที่ให้ คณะ คมช. ไม่มีความผิดทั้งในอดีต ปัจจุบัน และอนาคตเป็นได้รับโทษเหมือนประชาชนทั้งประเทศไหมล่ะ...ถ้าพวกคุณกล้า ผมว่าคุณทักษิณจะแสดงความสิ่งที่คุณอยากเห็นแน่นอน...

ความเห็นที่ 8
ไพร่อุปทาน

หวัดดี คุณ พธม ประชาชนเพื่อประชาธิปัตย์

ผมชอบชื่อของคุณจังเลย สะท้อนความเป็นจริงดี ครั้งนึงผมเคยตั้งกระทู้ชื่อ พทม กับพฤติกรรมตรงข้ามชื่อ ไม่ทราบเคยผ่านตาคุณบ้างหรือเปล่า หากว่างลองแวะไปอ่านเล่นก็ได้ครับ

http://talk.mthai.com/topic/10457

ปล.ไพร่อุปทาน vs ที่นี่เมืองไทยฯ SAME SAME..

ความเห็นที่ 9
ไพร่อุปทาน

ความคิดเห็นที่ 7 โดย: ต้องพิจารณาดูว่า

โอวว์.. นี่หล่ะที่เขาเรียกว่า "วิจารณญาณในการรับชม" นับถือครับ นับถือ

อย่าตกเป็นเหยือ "Propaganda" จากพวกอำมาตย์ฯ อุปทานหมู่คนไทย ให้เกลียดชังคนดีที่ศัตรูของพวกเขาเอง.. emoticon

ความคิดเห็นที่ 8 โดย: ไพร่อุปทาน.ขอบคุณครับ แต่ผมชอบชื่อเก่าคุณครับดู สบายๆ ไม่ชีเรียส์ แต่ผมเรียกชื่อ ปัจุบัน คุณไม่ค่อยเต็มปากครับเกรงใจ ครับ ...อย่าลืมไปโหวตผู้นำนดวงใจนะครับกระทู้ผมเอง ...สำนักข่าว ไม่คม ไม่ชัด ไม่ลึก ตอนนี้จะเข้า 500คห.แล้วนะอีกนิดเดียว...แต่ครั้งหน้า นี้ ผมอาจต่อให้คุณ อภิสิทธิ์ แบบว่า ipซ้ำก็นับให้และก็แถม ได้เท่าไหร่ คูณ 2ให้เลย จะได้คะแนนสูสี