--- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

หมอ คฑา

สูญเสียเพื่อเริ่มต้นใหม่

หมอ คฑา ชินบัญชร หมอดูไพ่ยิปซีชื่อดังของ ประเทศไทย 

กล่าวถึง ดวงปีหน้านี้ว่าเป็น ปีวัวธาตุดิน แต่ดวงประเทศไทยเป็นธาตุไฟ จึงเป็นปีที่มีการถ่ายเทพลังซึ่งกันละกัน  ทางด้านการเมือง จะยังคงมีปัญหาต่อเนื่องอยู่อาจมี การปะทะชน เป็น การแตกหักเพื่อเกิดสิ่งที่ดีขึ้นสูญเสีย  เพื่อกำเนิดใหม่และอาจมี การรัฐประหารเกิดขึ้นในปีนี้  รวมทั้งจะมีการสูญเสียผู้ใหญ่ในบ้านเมือง

มีการสูญเสียผู้ใหญ่ในบ้านเมือง ก็คือ ( ท่าน สมัคร สุนทรเวช  ) เพราะเขาทำนายไว้ล่วงหน้า

แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนที่คิดเห็นยังไง  ผมเอามาให้ดูว่า เรายังไม่ต้องคิดอะไร หากมันเกิดขึ้นตามที่หมอดูทำนายไว้ ก็เหมือน สูญเสียเพื่อเริ่มต้นใหม่จริงๆ

ความเห็นที่ 1
มาขี้ใส่ปากควายแดง

ถ้าวันนี้ควายแดงทั่วประเทศ...
กินยาเบื่อหนูตายหมด .....
พรุ่งนี้ประเทศไทยสงบ กรุฟันธง
ไม่เชื่อลองดู.....
emoticon emoticon

ความเห็นที่ 2
kio

เราเชื่อนายกทักษิณของเรา เราไม่เชื่อไอ้มาร์ค ไอ้โจรมาร์ค ไอ้โจรสุเทพ

ความเห็นที่ 4
s-555

หวัดดีครับ พันธะ ไปอยู่ตรงไหน มาครับ
ผมเอามาลงกระทู้ เกี่ยวกับ หมอดูท่านนี้นะครับ แกทายไว้นานแล้ว แต่ไม่คิดว่า การที่สูญเสียจะเป็นท่าน สมัคร ผมนึกว่าจะเป็น ..อักษรย่อ ป ปลาครับ เสียอีก คำผมรุนแรงไปรึเปล่าครับเนี้ย emoticon

ความเห็นที่ 5
Need More

อยากให้มีมากกว่าท่านสมัคร...ฮิ ฮิ emoticon

ความคิดเห็นที่ 5 โดย: Need More

ระวังจะกลายเป็นญาติผู้ใหญ่ในครอบครัวคุณเองนะครับ ผมเห็นมามากแล้วพวกที่คิดอะไรชั่วๆแบบนี้น่ะ....

ความเห็นที่ 7
s-555

sหวัดดีครับ อ.วิทย์ แวะมาด้วย emoticon

ความเห็นที่ 8
จ ร

อยากให้ดู วันตายของตัวเองก่อน (คงไม่บอก อีก 30 ปี)เพราะเราตายก่อน ทำนายทายทักชักศึกเข้าตัว
ปัญญาคน ดีกว่าปัญญาสัตว์

ความเห็นที่ 9
s-555

ขอไว้อาลัย แก่ ท่าน สมัคร คนดีของแผ่นดิน

ความเห็นที่ 10
ekdargon

ช่วยบอกด้วยว่าน้องมาร์คกับพี่เทพจะตายเมื่อไหร่ emoticon