จะบอลโลกแล้ว...ใครจะเป็นเต็งแชมป์ 2010

ส่วนตัวจะเป็นใครไม่ได้นอกจาก spain จากผลงานสุดยอด ใน Euro 2008

ด้วยการเล่น ผ่านบอลเจาะตามช่อง ที่เชีบบขาด แป๊ปๆ ไปถึงหน้าโกล์

ทําให้หลายๆทีมรู้สึกขยาดและหวั่นๆ โดยเฉพาะกองกลางที่ผ่านบอลที่แน่นและเชีบบ ไปให้กองหน้า ที่หว้งผลได้ทุกประตู อย่าง ตอเรส และ เดวิด บิย่า และโดยเข้ามาเป็นที่หนึ่งของ กรู๊ป H ทําให้ spain ถูกยกเป็นเต็งจ๋าในฟุตบอลโลกครั้งนี้

ความเห็นที่ 1
เทพแดงดุ

แสดงว่า ไอ้ จขกท นี้มันก็มีสมองนี้หว่า ที่คิดว่าสเปนจะได้แชมป์ ใครคิดว่าทีมอื่นได้แชมป์ ก็ควายละครับ กลางระดับโลกทั้งนั้น 2 ชาบี้ กับอีก 1 ซาบี้ 1 อิเนสต้ายิ่งกองหน้าไม่ต้องพูดถึง ตอร์เรส บีญ่า ไม่ได้แชมป์มาเหยียบหน้าได้เลย

ความเห็นที่ 2
อ้อมกอด

บราซิล เยอรมัน สเปน อิตาลี มีลุ้นแค่4 ทีมนี้ครับนอกเหนือจากนี้ ผมจะไปแdกขี้เลยครับ

ความเห็นที่ 3
เทพแดงดุ

อย่าลืม "ลิเวอร์พูล" เราด้วยซิครับ เทพอ้อม
ปล.คห 2 เดียวมึงก้รู้ว่ากูแม่นแค่ไหน ครั้งที่แล้ว กูบอกว่าอิตาลีแล้วเป็นไง แม่นมากมาย

ความเห็นที่ 5
Sublime

แต่กุมองว่าสเปนไปไม่ถึงแชมป์ว่ะ.

ความเห็นที่ 6
กูรักแมนยู

ผมว่าคัยได้แชมป์ไม่สำคัญหรอก

รู้อย่างเดียวได้เหยียบหน้าคนหัวเถิกแน่ๆ

ความเห็นที่ 8
xcode

ถึง คุณ R@YTEEN ครับ
คือว่าจะขอฝาก teen อีกข้าง
ไปเหยียบหน้าคุณแดงด้วยได้ไหมครับ
ล้าง teen รอได้เลย (หรือไม่ล้าง)

ความเห็นที่ 9
~Lnwจัunร์nรา~

Italyอยู่แล้วคับ อาจจะได้

ความเห็นที่ 10
เก๋าจิง

แหม่ โคตรทีม แชมป์ลีคยังไม่ได้เลย คิดจะเป็นแชมป์โลก คิดผิด คิดใหม่ได้นะน้อง