คุณคิดว่าลิเวอร์พูลโชคดีมากรึเปล่าครับ ที่ได้เฟอร์นันโด ตอเรส มาร่วมทีม

ผมคิดว่าทีมลิเวอร์พูลถือว่าโชคดีมากๆเลยนะที่ได้ตอเรสมาอยู่ด้วย เพราะตอนที่ยังไม่มีเอลนิญโญ่ หงส์แดงขาดแคลนตัวจบสกอร์ที่เด็ดขาดมากๆ เป็นปัญหาใหญ่ของทีมเลย

ตอนที่ตอเรสมาผมคิดว่าคงไม่ได้เก่งมากมายอะไร ก็คิดว่าฝีเท้าคงพอๆกับรูนีย์อ่ะ

แต่ที่ไหนได้เล่นไปเล่นมา เก่งกว่าที่คิด และไอ้ค่าตัว20กว่าล้านปอนด์ผมถือว่าถูกมากๆเลยนะครับถ้าเทียบกับฝีเท้าเขา  สมมุติว่าถ้าลิเวอร์พูลยังไม่ได้ตอเรสมา

แล้วตอเรสโชว์เพลงแข้งให้เห็นฟอร์มสุดยอดแบบนี้ ค่าตัวคงถีบไปเกือบประมาณ30ล้านปอด์นแน่ๆ  ซึ่งเป็นเรื่องเป็นไปไม่ได้ที่หงส์แดงจะมีปัญญาจ่ายค่าตัวขนาดนี้

ผมคิดว่าลิเวอร์พูลโชคดีก็ตรงที่ ตอเรสเขามีใจรักหงส์แดงอยู่แล้ว และ ตอนนั้นยังไม่มีแมวมองของสโมสรอื่นฉกแย่งตัวไปครับ  ถ้าเป็นไปได้ มาอยู่กับวานเลนเซียคู่บีญ่ากับผมไม่ดีกว่าเหรอครับ  ล้อเล่นนครับ แฟนหงส์อย่าโกรธ  แต่ผมจะโกรธเอาที่กำลังจะฉกบีญ่าผมไปอยู่กับตอเรสนะสิ  แง่วววว

เทพเจ้าผีแดง
ความเห็นที่ 1
เทพเจ้าผีแดง

ระวังเสี่ยหมีจะกระชากออกไปจากอ้อมกาก อิอิอิ

ก็องโต้@ยูไนเต็ด
ความเห็นที่ 2

โชคดีมาก เพราะที่ตัดสินใจมาลิเวอร์พูล เพราะตอเรส เป็น แฟนลิเวอร์พูลมาแต่เด็ก

ถ้าไม่มีตอเรส ฤดูกาลที่ผ่านมา ผมว่า ที่ 4 ยังไม่ได้อ่ะคับ
ตอเรส ยิงลูกสำคัญๆ ยอะเลย แต่ฟุตบอลเล่นกันเป็นทีม ถ้าพึ่งนักเตะ ไม่กี่คน ยากคับที่จะสำเร็จได้ เพราะต้องบี้กันระยะยาว

คำตอบคือ โชคดีมากๆๆๆๆ

Oley@ยูไนเต็ด
ความเห็นที่ 3
Oley@ยูไนเต็ด

โชคดีมากๆ ครับ ผมแฟนแมนยู ยังอิจฉาเลย

ชอบมานานแล้ว T-T

แต่ปีนี้แว่วข่าวแค้มป์ผีว่า โด้ ไม่หนี

ป่าล่าเบิร์บ

จะเป็นเช่นไรนั้น รอกัน

ส่วน หงส์แดง กับ ปืน ยังไงๆ ก็ยังไม่ได้แชมป์ลีค

เพราะ ทรัพยากร ของทีม ยังสู้ แมนยู และ เชลซี ไม่ได้ อันนี้ต้องใช้เวลาพอสมควร และเงินด้วยครับ

ความเห็นที่ 4

ถ้าถึงวันนั้น ผมจะโกนหมอย โกนขนตูด ให้เกรียน เลยคับ

ตอนนี้ ยาวถึงพื้น จนต้องทำเด๊ดร๊อค

nobutakung
ความเห็นที่ 5
nobutakung

เป็ดโชคดีที่ได้ตอเล็กมา

แต่ตอเล็กโชคไม่ดีที่มาอยู่ทีมกระจอก

ถ้ามาผีตั้งแต่แรกคงเข้ากะโรนัลโด้ได้ดี

น่าเสียดาย

อย่างว่านักเตะตามันต่ำอ่ะนะ

แมนเกิน100
ความเห็นที่ 6
แมนเกิน100

ไอ้เอ็นจู๋ อย่าลืมไปโชว์เหนือทู้นี้นะ http://talk.mthai.com/topic/14741-ถึงเวลาหงส์ผงาดแล้ว_เอ๋อเชื่อปีหน้ามีแชมป์

กูยังรออยู่ สาด อย่าทำให้กูผิดหวังนะมึง

หรือว่าผู้ได้สนใจที่จะชม ความฮาของไอ้ ควายเอ็นจู๋ ก็เชิญได้นะครับ ตามลิ้งค์ที่ให้ไว้

แล้วท่านจะไม่ผิดหวังกับสุดยอดความควายของแฟนบอลเป็ดแดงจอมแถผู้นี้เลย 5555+

แมนเกิน100
ความเห็นที่ 7
แมนเกิน100

คห.29 มึงเป็นหมา มึงอ่านหนังสือไม่ออกหรอก อย่าเสือก ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

7127000
ความเห็นที่ 8
7127000

เอ็นจู๋ เถียงแบบควายๆ ทำอย่างกับตอเรส ชูถ้วยยูโร กับลิเวอร์พูล ทำอย่างกับตอเรส ลิเวอร์พูลปั้นมา สมควรแล้วที่ทีมนี้ชาวบ้านจะเกลียดกัน สมควรจริงๆ ไม่เคยดูตัวเองเลย เอาแต่ว่าคนอื่น นกกระจอดแดง เหมาะกว่าที่จะหลอกตัวเองว่าเป็นหงส์ ขอโทษแฟนลิเวอร์พูลที่ดูบอลอย่างมีสปิริต มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก
ความเห็นที่ 9
หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก

เวสลี่ บราว น์เป็นใครวะ หม้อหุงข้าว

หรือว่าเป็นหม้อหุงข้าว รุ่นใหม่ ใช้หุง แล้วหมาไม่กัด ฮ่ะๆๆๆ

ความเห็นที่ 10

แล้วที เกรียนเป็ด ยังชอบนับถ้วยมาโม้เลยอ่ะคับ คห.41

ทำไมทีงี้ไม่ให้นับถ้วยอ่ะ ???

ผมเห็น เกรียนเป็ด มันยังไม่ยอมรับกันเลยว่า ปัจจุบัน เป็ดของมันห่างชั้น เป็นลูกไล่แมนยู
มันบอกว่า 18 กะ 5 มันคือทีมเทพ อยู่อีก สรุปเอาไงกันแน่คับ 18 กะ 5 นี่พวกเกรียนเป็ดนับถ้วยป่ะคับ
พอเอาบราวน์ ไปเทียบกะเจิด มะให้นับถ้วย
เห็นพอเทียบกะทีม พวกเป็ดนับถ้วย แถมบอกว่าที่แพ้ผีบ่อยๆ หรือที่ผีได้แชมป์ ผีมันโกง ผีมันฟลุ๊ค เอ้อ เป็นเด็กผีนี่มันเสียเปรียบพวกวิเศษเป็ดแดง จริงๆ คิดเอง เออเอง อะไรหมด

เจ้าพนักงานว่าไงคับ ตรวจสอบหน่อยคับ