สุดยอด วอลเล่ย์บอลหญิงไทย คว้าแชมป์ asia เป็นครั้งแรก ตบจีนสบายมือ 3-1 เซ็ต

ลูกตบพิฆาต พาไทยคว้าแชมป์เอเชีย - ดูวิดีโอทั้งหมด กดที่นี่

แชมป์แรก ทั้งๆ ที่เพิ่งเข้าชิงครั้งแรก แถมตบแชมป์เก่า ญี่ปุ่นกระจุย และโค่นยักษ์ใหญ่ จีนที่คว้าแชมป์เอเชียมาแล้วกว่า  10 สมัย

สรุป แชมป์เอเชียตั้งแต่เริ่มจัดครั้งแรก (แข่งกันทุก 2 ปี)

จีน 11 สมัย อันดับ 3 โลก

ญี่ปุ่น 2 สมัย

ไทย 1 สมัย (เท่ห์ป่ะหล่ะ)

เชียร์กันต่อไป เพราะไทยจะได้สิทธิ์ไปแข่ง แกรนด์ แชมปเปิี้ยนชิพ ที่ญี่ปุ่น พฤศจิกายนนี้ โดยเอาแชมป์ แต่ละทวีป มาแข่งกัน

ความเห็นที่ 1
RisRa

ดีใจด้วย..ขอเปณกำลังใจให้

ความเห็นที่ 2
หงศ์ผงาด

พอกากๆ ยังเอามาลงข่าว ถุยยยยย

ความเห็นที่ 3
kai

ขอเเสดงความยินดี มากครับ

ความเห็นที่ 4
Golf_ManUtd

สุดยอดมากเลยครับ กับการเอาชนะชาติมหาอำนาจอย่างจีนได้

เคยติดตามดูวอลเล่ย์บอลหญิงไทย มาตอนเด็กๆ ไม่คิดเลยว่าจะมีวันยิ่งใหญ่อย่างนี้ ดีใจจริงๆครับ กับพัฒนาการสุดยอดของวงการวอลเล่ย์

ขอบคุณที่สร้างความสุขให้คนไทยครับ

ความเห็นที่ 5
Shinamon03

สุดยอดเลยน่ะ เป็นกำลังใจให้ ขอให้พัฒนาอย่างต่อเนื่อง
และแรงสนับสนุน จากทุกฝ่าย ให้ต่อเนื่องด้วยนะ ครับ

ความเห็นที่ 6
kakeshi_cs

คนไทยก็เก่งไม่แพ้ชาติอื่นครับ emoticon

ความเห็นที่ 7
สุดยอด

ดีใจด้วยคับ

แต่ทำไมคนมาเม้นน้อยจัง emoticon

ความเห็นที่ 8
mmm

ต้องชมผู้ฝึกสอนด้วย
เพราะอธิบายผู้เล่นคู่แข่งแต่ละตัวได้อย่างถูกต้อง
ทำให้ผู้เล่นไทยเข้าใจว่าจะเล่นอย่างไรกับตัวเล่นของจีน
เกียรติพงษ์ อย่ามัวไปทำตำแหน่งอื่นจนลืมดูลูกทีมด้วย

ความเห็นที่ 9
รักประเทศไทย

ขอบคุณครับที่...ทำได้อย่างสุดยอด...จะติดตามเชียร์ครับ

ความเห็นที่ 10
กำ..ประเทศไทย

หลอกตบ ได้สุดยอดมากๆ
ชื่นชมด้วยคนครับ ทุกคนเก่งมากๆ