ใครยังจำสูตรเกมส์ Age of Empire 2 ได้บ้างครับ

มีเพื่อนคนไหนเล่นเกมส์ Age of Empire 2 และยังจำสูตรโกงสิ่งของได้บ้างครับช่วยบอกด้วย ผมไม่ได้เล่นนานแล้วก็เลยลืมหมดเลย  อีกเรื่องนะครับ แบบว่าเกมส์แบบนี้มันสามารถเชื่อมต่อระหว่างคอมแล้วเล่นต่อสู้กันเองได้รึเปล่าครับ ถ้าเล่นระหว่างคอมได้จะต้องเชื่อมต่อยังงัยครับ 
โบยะ  ฮารุมิจิ
ความเห็นที่ 2
โบยะ ฮารุมิจิ

CHEESE STEAK JIMMY'S - 1000 Food
BLACK DEATH - Destroy all enemies
ROBIN HOOD - 1000 Gold
LUMBERJACK - 1000 Wood
ROCK ON - 1000 Stone
FURIOUS THE MONKEY BOY - Get Furious Monkey Boy
NATURAL WONDERS - Control nature
TO SMITHEREENS - Gives a saboteur
RESIGN - Defeat yourself
AEGIS - Immediate Building
HOW DO YOU TURN THIS ON - Gives a Cobra car
WOOF WOOF - Birds becomes super dogs
TORPEDOx - Kills opponent x
MARCO - Reveal Map
POLO - Remove Shadow

987
ความเห็นที่ 3
987

ไปที่ >> http://www.gamefaqs.com หาอ่านเอาเองละกัน

โบยะ  ฮารุมิจิ
ความเห็นที่ 4
โบยะ ฮารุมิจิ

ผลลัพท์ สูตรโกง
1000 gold robin hood
1000 wood lumberjack
1000 stone rock on
1000 food cheese steak jimmy's
ชนะ i r winner
แพ้ resign
สร้างเร็ว aegis
เปิดแผนที่ marco
ทำลายฝ่ายที่ต้องการ torpedo[number]
ทำลายทุกฝ่าย black death
ไม่มีหมอก polo
ควบคุมสัตว์ natural wonders
VDML i love the monkey head
Cobra car how do you turn this on
Saboteur to smithereens
ฆ่าตัวตาย wimpywimpywimpy

อย่าไปคิดมาก
ความเห็นที่ 5
อย่าไปคิดมาก

นขณะที่เล่นเกมอยู่ให้กดปุ่ม Enter แล้วจะมีกล่องข้อความขึ้นมาให้ใส่สูตรเข้าไปดังนี้

ROCK ON ได้หินเพิ่ม 1,000
LUMBERJACK ได้ไม้เพิ่ม 1,000
ROBIN HOOD ได้ทองเพิ่ม 1,000
MARCO แสดงแผนที่ทั้งหมด
POLO เอาหมอกบังตาออก
AEGIS สร้างเร็ว
NATURAL WONDERS สามารถบังคับสัตว์ได้
RESIGN แพ้ในฉากนั้น
WIMPYWIMPYWIMPY ทำลายฝ่ายของตัวเอง
I LOVE THE MONKEY HEAD ได้ VDML
HOW DO YOU TURN THIS ON ได้ Cobra car
TORPEDO# ฆ่าศัตรูตัวที่ต้องการ (ใส่หมายเลขแทนตัว #)
TO SMITHEREENS ได้ Saboteur
BLACK DEATH ทำลายศัตรูทั้งหมด
I R WINNER ชนะในฉากนั้น

ผมว่านะ
ความเห็นที่ 6
ผมว่านะ

บน บน ล่าง ล่าง ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา ซีเลค เอ บี
ย้อเย่น My name is Methos รึเปล่า ไม่แน่ใจ

ขอบคุณ Rep ก่อนๆมากครับ

999
ความเห็นที่ 7
999

===> ธุรกิจออนไลน์ รายได้ไม่จำกัด ไม่ใช่งานขาย ไม่ต้องง้อคน ไม่ต้องเข้าอบรม ไม่ต้องรักษายอด
รายได้พิเศษไม่กระทบงานประจำ

สนใจสมัครสมาชิกฟรี

http://www.thaihostrich.com/business/index.php?refer=ratta

d sad
ความเห็นที่ 8
d sad

สูตรโกงฃอง
Lumberjack 1000 wood
rock on 1000 stone
cheese steak jimmy's 1000 food
robin hood 1000 gold
I R winner ชนะเกมใน map นั้นๆ

ฟลุ๊ค
ความเห็นที่ 9
ฟลุ๊ค

สูตรไม้ก็ Lumberjack สูตรทองก็ Robin hood สูตรหินก็ Rock on สูตรสร้างเร็วก็ aegis ให้เอาไปเล่นนะมีสูตรอาหารก็บอกกันมั่งนะ

flexihop
ความเห็นที่ 10
flexihop

robin hood = 1000 gold
lumber jack = 1000 wood
cheese steak jimmy's 1000 food
rock on = 1000 stone