ตลาดสมาร์ทโฟนอยู่ในช่วงขาลงรึยังครับ

มีใครคิดเหมือนเราบ้าง คือเราสงสัยว่าทำไมเดี๋ยวนี้มือถือราคาถูกจัง ช่วงนี้เท่าที่ไปเดินๆดูมาตามตู้ ตามช็อป เห็นแต่ละค่ายออกมาแข่งขันกันค่อนข้างสูง จนหลายๆรุ่นนี่ขายกันแบบถูกๆ ทั้งที่ฟังก์ชั่นก็ไม่ได้กากเลย อย่างล่าสุดเพิ่งเจอหมาดๆเลย Lava 820 ราคาไม่ถึง 3000 แต่กล้องอย่างเทพ แรมก็เยอะ คือคุ้มอ่ะ

แล้วแบบนี้จะได้กำไรหรอ รู้สึกว่ามันเริ่มเป็นขาลงของตลาดสมาร์ทโฟนรึป่าว ถึงได้ขายถูกแข่งกันแบบนี้ แต่ยังไงผู้บริโภคก็ได้ประโยชน์อยู่ดีแหละเนอะ หุหุ

daengpanya
ความเห็นที่ 1
daengpanya

ไม่น่าใช่ขาลงหรอกครับ แต่ทุกวันนี้การแข่งขันมันสูงแต่ละยี่ห้อก็งัดของดีๆมาสู้กัน ก็ถือเป็นผลประโยชน์ของคนใช้คับ ได้ของดีราคาถูก ลาวานี่ที่บ้านผมก็มีอยู่เครื่องนึง

chaychai
ความเห็นที่ 2
chaychai

ช่วงการแข่งขันทางการตลาดครับ

Haseam
ความเห็นที่ 3
Haseam

รุ่นนี้ผมใช้อยู่เลย 820 เนี่ย ตอนแรกก็กะใช้แก้ขัดไปก่อน แต่ใช้ไปใช้มาชักติดใจถนัดมือดี อยู่ยาวเลย

chris
ความเห็นที่ 4
chris

แนะนำบ้างสิคะ พอดีจะซื้อให้พี่ใช้ขอแบบใช้ง่าย ราคาเบาๆอะค่ะ

nutchav2
ความเห็นที่ 5
nutchav2

เดี๋ยวนี้เราก็ไม่ยึดติดแบรนด์แล้วค่ะ เมื่อก่อนเคยใช้แบรนด์ดังๆสรุปก็พังเหมือนกัน ใช้แบบถูกๆแต่ดีไม่แพ้กัน