ระหว่าง moto g5 plus กับ vivo v5s ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ

เรื่องกล้องขอผ่านนะครับ เพราะทั้ง2ทำได้ดีคนละแบบ มาว่ากันด้วยระบบในตัวเครื่องกับด้านอื่นๆกันครับ ด้าน g5 plus ใช้  android™ 7.0, nougat ส่วนตัว v5s เป็น Android 6.0 Marshmallow ซึ่งถูกครอบทับด้วย Funtouch OS 3.0 อันนี้ผมไม่รู้ว่าใช้งานจริงๆแล้วตัวไหนจะเสถียรกว่ากัน

ถัดมาเป็น ram 4  ทั้งคู่ แต่ v5s เป็น rom64 อันนี้คิดว่าจำเป็นอยู่เหมือนกัน หลักๆผมรู้มาประมาณนี้ครับ ใครมีนอกเหนือจากนี้แนะนำได้เลยนะครับ เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจอีกทางนึง

sodrumbom
ความเห็นที่ 1
sodrumbom

ถ้าดูภาพรวมทั้ง2ตัวราคาเท่ากัน ผมเลือก g5 plus ดูจะครอบคลุมกว่าในหลายๆด้าน กล้องหลังใช้เซนเซอร์เดียวกับเรือธงบางเจ้า แล้วยังถ่าย vdo 4k ได้ ใช้เพียว android™ 7.0 เสถียรแน่นอน

niceshooter
ความเห็นที่ 2
niceshooter

moto ก็ดีนะครับ ไม่ออกรุ่นใหม่บ่อยๆ คิดว่าระยะยาวจะคุ้มกว่า g5plus ผมชอบกล้องเค้า dslr ตัวน้อยๆเลย

bounskp
ความเห็นที่ 3
bounskp

ชอบทั้ง2ตัวเลย ตัวนึงกล้องหลังเทพ
เพียวแอนดรอย แบตอึด อีกตัวเซลฟี่เทพ โอ้ยย >.< เลือกไม่ถูก

cityzin
ความเห็นที่ 4
cityzin

หลายๆด้านเหมือนจีไฟว์พลัส จะเป็นต่อนะ ถ้าดึงเรื่องราคาลงมาด้วย โปรโมชั่นทรูลดไปเยอะมาก