คุณคิดว่ามือถือจากค่ายผู้ให้บริการในบ้านเราเจ้าไหนภาพรวมโอเคที่สุดครับ

ยังไม่ได้ซื้อนะครับ แต่มีดูๆไว้บ้างแล้ว มีของทรู ดีแทค อีกเจ้านึงก็ ais lava iris 80 รุ่นนี้น่าสนใจดี ปกติตัวผมเองไม่เคยใช้ของค่ายมือถือ เลยไม่รู้ว่าภาพรวมของเจ้าไหนดีที่สุด รวมถึงบริการหลังการขายด้วยนะครับ ใครที่ใช้ของที่ไหนอยู่ แล้วคิดว่ามีข้อดีอะไรบ้าง รบกวนมาแชร์ให้ฟังหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ความเห็นที่ 1
kornchuma

เห็นลาวาตัวใหม่แล้วเงินในกระเป๋าสั่นเลย ตัว 80 ใส่สแกนนิ้วมาให้ด้วย นี่ถ้าลาวาที่ใช้อยู่พังนะซื้อไปแล้ว ส่วนเรื่องภาพรวมเราว่ามันโอเคนะมากนะ ใช้งานได้ดีถึงแม้ ram จะน้อยแต่เครื่องก็ไหลลื่นดี ไม่กระตุกเลย ส่วนเรื่องศูนย์บริการไม่ค่อยแน่ใจ เพราะยังไม่เข้าเลยสักครั้งนึง รอคนอื่นมาตอบนะคะ

ความเห็นที่ 2
ปราสาททราย

ผมใช้ของลาวาเคยมีปัญหาเรื่องจออยู่ครั้งนึง โชคดีว่าอยู่แถวซีคอนเค้ามีศูนย์บริการอยู่พอดีส่งไปซ่อมแปปเดียวก็ได้เครื่องคืนแล้วครับ เรื่องบริการหลังการขายคิดว่าหมดห่วงไปได้เลย

ความเห็นที่ 3
PukPik

ส่วนตัวไม่เคยใช้แบรนด์อื่น แต่ยังไงถ้าเครื่องที่ใช้อยู่เจ๊งก็ยังจะเลือกใช้ลาวาอยู่ดี นอกจากจะประหยัดเงินแล้ว เครื่องมันก็ทำได้ดีไม่แพ้เจ้าอื่นเลย ศูนย์บริการก็เยอะด้วยค่ะ