วิธีการลบ Deep Freeze 6

คือเราใช้โปรแกรม วิธีการลบ Deep Freeze 6 ตอนนี้มันค้างอยู่ตลอดเลยค่ะ

ไม่สามารถเข้าไปทำอะไรกับโปรแกรมนี้ได้เลย รวมทั้ง Remove ออกจากเครื่อง

คืออยากจะถามผู้มีความรู้ทุกท่านว่าทำอย่างไรเราถึงจะ Remove โปรแกรมนี้ออกไปเลยได้บ้างค่ะ

ความเห็นที่ 1
12

เคยใช้นะ ถ้าจำไม่ผิด กด ctrl ค้าง แล้วกด สเปสบาร์ จะมีรหัสให้ใส่ ถ้าแน่นอนลองหาในกูเกิล น่าจะเจอครับ

ความเห็นที่ 2
วิริยะ

กด Ctrl Alt Shift F6 พร้อมกันครับ แล้วใส่รหัส
จากนั้น เลือก คำสั่ง หัวข้อสุดท้าย รีสตาร์ท ก่อน
มันจะเป็นการ unDreeze ทำให้เราแก้ไข ข้อมูลได้
พอรีสตาร์ต เสร็จจะเห็น กากบาท ที่ รูปหมีขาว ทีนี้ ค่อย ลบโปรแกรม ออกครับ

ความเห็นที่ 3
ปอน้อยๆ

ปลดล๊อคโปรแกรมก่อนนะครับ จากนั้น เข้าไปใน บูตเครื่อง กด F8 เพื่อเข้าสู่ เชฟโหมด วินโดว์ จากนั้น คลิกเลือกโปรแกรมติดตั้ง Deep freeze อีกครั้ง ก็มีให้เลือก uninstall ครับ

คิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้ เพราะผมใช้อยู่เวอร์ชั่นก่อน ลองดูนะครับ

ความเห็นที่ 4
อี้หนูจำเป็น

ลองทำทุกขั้นตอนแล้วค่ะ ไม่ได้เลย แต่ไม่เป็นไรค่ะขอบพระคุณผู้รู้ทุกท่านที่บอกค่ะ

ตอนนี้ส่งให้ร้านดูเรียบร้อยแล้วค่ะ

ความเห็นที่ 5
kkk

ใช้ตัวโปรแกรมที่ install เข้าไปน่ะครับ ปลดล็อคแล้วกดโปรแกรมที่ install มันจะขึ้นให้ uninstall เองครับ

ความเห็นที่ 6
avteam

ต้องใช้แผ่น Program ของมันด้วยนะครับในการ Uninstall นะครับ เอแต่ว่าใช้ Version ไหนครับจะได้บอกถูก เพราะว่าผมก็ใช้ Deep Freeze อยู่เหมือนกันนะครับ

ความเห็นที่ 7
na

ขั้นตอนการ uninstall or remove โปรแกรม deepfreeze
-----------------------------------------------------------------------
1. กด shift ค้างไว้แล้ว ใช้ เม้าส์ ดับเบิลคลิ๊กที่ icon tray ของโปรแกรม หรือ กดปุ่ม Ctrl + Shift + Alt + F6 ก็ได้
2. ใส่ password ที่ใส่ไว้ตอนลงโปรแกรม เลือก Boot Thawed
3. Save Status > Exit > restart
4. รูปที่ icon tray จะมี กากบาทสีเเดง
6. ลงโปรแกรม Deepfreeze จากไฟล์ของโปรแกรมอีกครั้งแล้วเลือก uninstall

คุณ: fang
วันที่ 11/11/2551 - 13:32:44 ip : 222.123.200.122 : 192.168.1.99

ความเห็นที่ 8
aa

ขอบคุณครับ

ความเห็นที่ 9
......

ส่วนวิธีการลบโปรแกรม DEEP FREEZE ต้องใช้วิธีการที่ซับซ้อนกว่าโปรแกรมทั่วไป โดยให้กดปุ่ม Shift ค้างไว้ และดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนรูปหมีขาว ที่มุมล่างขวา กดปุ่ม Ctrl + Shift + Alt + F6 ก็ได้ คุณจะพบกับเมนู Logon ให้กรอก password แล้วคลิก OK ในส่วนของเมนูหลักของ DEEP FREEZE หากต้องการปิดการทำงานของโปรแกรม DEEP FREEZE ให้เลือก Boot Thawed แล้ว Restart เครื่องใหม่ แต่ถ้าต้องการลบโปรแกรม DEEP FREEZE ออกไปเลยให้เลือก Deep Freeze (Install/Uninstall) และเลือก Uninstall จากนั้น Restart เครื่องเป็นอันเรียบร้อย