เล่นเกมส์ X-Short ภาพสะดุด

เวลาเราเล่นเกมส์ออนไลน์บางเกมส์จำเป็นต้องไส่การ์ดจอด้วยใช่มั๊ยคับ ?

ผมเพิ่งซื้อคอมใหม่แต่ยังไม่ได้ไส่การ์ดจอเพิ่ม..เวลากราฟฟิกหนักๆช่วงยิงกันเยอะๆ

ภาพจะกะตุกหน่อยๆทำให้ไม่ลื่นไหลเลยคับ ... แต่ถ้าช่วงปกติที่กราฟฟิกไม่เยอะก็จะลื่นไหลดี

ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นที่เนทรึว่าเป็นที่การด์จอของคอมรองรับไม่พอกันแน่ ?

CPU 2.6 Dual-Core  DDr2 - 2 กิ๊ก แต่ไม่ได้ไส่การ์ดจอคับ ส่วนเนทก็ Max 3 เม็กปกติ 

พอดีผมจะซื้อคอมอีกเครื่องก็เลยถามคนที่รู้ไว้ก่อนจะได้แก้ไขถูกทางเพราะถ้ามันเป็นที่เนทอย่างเดียว

ผมก็จะได้ไม่ต้องไปซื้อการจอไส่เครื่องใหม่   ขอบคุณคาบ

ความเห็นที่ 1
ปออ

บอกสเปก เมนบอร์ด ด้วยสิคับ ถึงจะบอกได้

ความเห็นที่ 2
จขกท

บอร์ดก็ของ ASUS รุ่น P5KPL-AM คับ ว่าแต่มันบอร์ดมันก็มีส่วนด้วยเหรอคับ ? ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรายละเอียดปลีกย่อยของอุปกรณ์คับ

ความเห็นที่ 3
นําแข็งใส

ถูกต้องแล้วครับ จะเล่น x-shot ก็ไปซื้อการ์ดจอมาใส่ด้วย

จะได้ไม่กระตุก

ถ้าเล่น dota ออดิชั่น ถึงไม่มีการ์ดจอก็ยังพอเล่นได้

ส่วน x-shot SF SA CABAL PB พวกนี้ต้องมีการ์ดจอ

ถ้าทรัพย์จาง ก็ซื้อ Nvidia 8400 512 mb

ราคาพันกว่าบาท แค่นี้ก็พอเล่นเกมออนไลน์แล้ว

แต่ถ้าเงินเหลือ ก็ซื้อดีกว่านี้ จะได้เอาไว้เล่นเกมออฟไลน์

พวก farcry2 needforspeed ไม่เสียอารมณ์

ความเห็นที่ 4
แบดบอย

ก็รู้คำตอบอยู่แล้ว ยังจะมาถามอีก

ความเห็นที่ 5
กอบ

มันต้องใส่การ์ดจอสูงๆอยู่แล้ว การ์ดจอต่ำๆ เล่นได้เป็นบ้างเกมร์เท่านั้น

ความเห็นที่ 6
แอล

ไม่เล่นเพราะเรายังเด็ก emoticon emoticon emoticon

ความเห็นที่ 7
เป็ก

ค.ว.ย

ย่อมาจากอะไรใครรู้ตอบด้วย

ความเห็นที่ 8
ความเห็นที่ 9
waedwadwa

:-) emoticon

ความเห็นที่ 10
hlieza01

ผมชื่อ แม่น ในเกมส์ x shot