ความเห็นที่ 1
Zoda pattaya

มือถือของไทย ครับ
เจ้าของเป็นคนไทย เป็นของกลุ่มบริษัทสามารถ เเต่โรงงานผลิตอยู่ที่จีน เเล้วนําเข้ามาขายในเมืองไทย
บริษัทอยู่ที่แจ้ววัฒนะ อาคารsoftware park

ความเห็นที่ 2
M Tech

เป็นมือถือจากจีน ไม่ทราบที่มา แต่เป็นแบรนด์หนึ่งในจีนครับ

ความเห็นที่ 3
ผ่านมาตอบ

ตัวแบรนด์น่ะ ของไทยครับ

แต่เครื่อง เป็น OEM จากหลายแหล่ง ทั้งจีน ทั้งเกาหลี ฯลฯ แล้วแต่รุ่น

บางรุ่นจะ Body ซ้ำกับ มือถือจีน
บางรุ่นซ้ำกับมือถือเกาหลี (LG) ก็มีครับ

ความเห็นที่ 4
pop

เจ้าของคือคนไทย สามารถคอร์ป
สั่งทำจากโรงงานที่จีน เกาหลี ไต้หวัน อาจทำจากหลายที่แล้วสั่งประกอบ
จะสังเกตุได้ว่าถ้าเครืองพังแล้วส่งศูนย์ซ่อมถ้าไม่มีอะไหล่จะรอนานมาก
เพราะต้องรอนำเข้าชิ้นส่วนนั้นๆ และการจะนำเข้าน้อยๆต้นทุนจะสูง
แต่เดี๋ยวนี้เจ้าของเขาบอกว่า รู้แล้วว่าโรงงานไหนทำดี เข้าสั่งแต่ของดีมาแล้ว

ความเห็นที่ 5
madeinthailand

อิ อิ โฆษณานี้เอง

----------------------------
คุณเคยมีเทพเจ้าหรือบุคคลสำคัญถอดจิตเข้ามาสั่งงานในความฝันคุณหรือไม่
คุณเคยถูกหวยเพราะมีคนถอดจิตมาให้หวยหรือไม่
คุณเคยโดนผีหลอก ผีอำแล้วมีผู้ใจดีเอายัญกันผีมาให้คุณ จนกระทั่งผีไม่มาหลอกหรือไม่
คุณเคยมีเทพประจำตัว เทวดามาคอยชี้แนะ บอกกล่าวแบบไม่เห็นตัวหรือไม่

ระวัง............คุณกำลังโดนหลอก อ่านเรื่องผมหน่อยนะครับ htt p:/ /ww w.geocities.co m/scb100yr