เครื่อง Printer EPSON T1110 ติดแท้งต์แล้วมีปัญหาป่าวคับ

อยากทราบว่าเครื่องปริ้นEPSON T1110 ติดแท้งค์แล้วมีปัญหาป่าวคับ เพราะกำลังดู EPSON 1390 เพราะติดแท้งค์แล้วไม่ค่อยมีปัญหา แต่EPSON T1110 ราคาประหยัดกว่าแต่ไม่รู้ว่าถ้าติดแท้งค์แล้วจะมีปัญหาตามมาหรือป่าว
ถ้ามีปัญหาคงซื้อ EPSON 1390 เพราะตอนนี้ก้อยังเรียนอยู่เลยคับถ้าประหยัดได้คงประหยัด แต่ถ้าซื้อมาแล้วมีปัญหาคงซื้อแบบของดีเลยทีเดียว ยังไงผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคับ หรือมีรุ่นอื่นยังไงก้อขอเป็นเครื่องPRINT EPSONขนาดA3
ความเห็นที่ 1
โด่เด่

ที่แน่ๆ ปัญหาที่มีคือ
เวลาเครื่องเจ๊ง หัวพิมพ์อุดตัน
บริษัท EPSON ไม่รับเคลม

ส่วนการใช้งานคงไม่มีปัญหา (ถ้าดูแลรักษา โดยเฉพาะหัวพิมพ์ ดูแลดีๆ)
แต่ยังไม่เคยใช้แบบติดตั้งแท้งค์ (คิดจะซื้อเหมือนกันครับ)

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า
คุณภาพของสีแบบเติมเองในแท้งค์ หลากหลายยี่ห้อ
คุณภาพเทียบเท่ากับสีโดยตรงจากบริษัทหรือเปล่า
เช่น ความคงทน ความสด ของสี ประมาณนี้น่ะครับ

อันนี้คงต้องให้ผู้มีประสบการณ์ในการใช้สีแบบแท้งค์เติม
มาแชร์ข้อมูลดีกว่าครับ

ความเห็นที่ 2
pitcha

ขอบคุณคับ สำหรับคำแนะนำ