ขนาดความจุของ Handy Drive ใหญ่สุดขนาดกี่ Gb ครับ

ต้องการซื้อ Handy Drive เพื่อนำมาเก็บงานและสะดวกในการเปิดงานหรือว่าการพกพา

เลยอยากทราบว่า Handy Drive มีขนาดใหญ่ที่สุดที่สามารถบรรจุหรือเก็บข้อมูลเท่าไหร่ครับ และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ถ้าบอกราคาของทุกขนาดด้วยจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

คนผ่านทาง
ความเห็นที่ 1
คนผ่านทาง

อย่าลืมคิดถึงตอนมันเสียนะครับ
ข้อมูลจะหายไปด้วย

Flash Memory เสียง่ายมาก

แค่มาเตือนครับ

ผ่านมาตอบ
ความเห็นที่ 2
ผ่านมาตอบ

Flash Memory เสียไม่ยากหรอก

แต่เราไม่มีทางรู้ว่ามันจะเสียเมื่อไหร่เท่านั้นแหละ

ของผม Sandisk Cruzer Micro โดนแม่จับซักพร้อมเสื้อไปรอบ (ดีที่ยังไม่ลงแฟ้บ)

สลัด ๆ น้ำออก แล้วเอาไปวางไว้บนกล่อดูดชื้นแบบที่ใส่ในตู้เสื้อผ้า ตอนนี้ยังใช้ได้ปกติอยู่เลย..... แต่ก็ไม่กล้าใช้เก็บข้อมูลสำคัญมาก ๆ แล้ว

คนโง่
ความเห็นที่ 3
คนโง่

8G 830 บาท

ก๊าบ
ความเห็นที่ 4
ก๊าบ

4 G ก็น่าจะพอสำหรับการใช้งานทั่วๆไปนะครับ ราคาถูกดีด้วยประมาณ 500 บาท

คนโง่
ความเห็นที่ 5
คนโง่

4G 390 พอมั้ง 500 แพงไป

PhoenixDown
ความเห็นที่ 6
PhoenixDown

ถ้าเป็น ไฟล์งานไม่ใหญ่มาก 4Gb ก็คงพอแล้วละครับ แต่อย่าลืมนะ ว่า USB จะScan ช้า กว่า พวกHDD ทำให้จะลาScan Virus จะใช้เวลานานมาก เลยทีเดียวเชียว^^ ถ้าจะซื้อหารุ่ว Kingston อะครับ จะทน อ้อ แล้วหารุ่นที่มีประกันนาน ๆ ด้วยนะ

กิ๊ฟ
ความเห็นที่ 7
กิ๊ฟ

ก็ประมาณ200-300 ค่ะ