ความเร็วเนต 4M ของ 3BB

มีใครเคยติดต่อ ของติดตั้งเนต 4เมก ฟรี ของ 3BB บ้างค่ะ

ความเร็วเปนไงบ้าง มีปัญหาเรื่องหลุดบ่อยป่าวค่ะ

คือว่าจะติดต่อให้มาติดให้อ่ะค่ะ ใช้ที่บริษัท

ความเห็นที่ 1
ปลาทูผยอง

จดทะเบียนแบบไหนครับ นามบริษัท หรือ บุคคลธรรมดา

ดูดีดีนะครับ เพราะว่าถ้าเป็นนิติ แพ็คเกจ ดังกล่าว เมื่อก่อนที่เป็นแม็กเน็ต เข้าจะไม่ให้เราใช้นะครับ แต่เดี่ยวนี้ก็น่าจะไมด้ลองติด่อดูครับ

ถ้าใช้กับริษัท เข้าจะมีเพ๊คเกจ ของบริษัทให้เรา ราคาจะแพงกว่า แต่แบนวิส จะดีกว่า

แต่ถ้าเราไม่ห่วงเรื่องความเร็วเท่าไหรเพราะคอมเราน้อย มีไม่ถึง 10 เครื่อง ก็ให้ ไอที หรือ ผู้บริหาร จดเป็นชื่อ ตัวเองก็ได้ครับแล้วบอกว่าใช้แค่คนเดียวเครื่องเดียว แต่เราก็มาแชร์กันที่หลังได้

เรื่องสัญญาณ โดนทั่วไปก็ไม่ขี้เหล่นะครับ แต่ถ้าใช้ ในรูปแบบบริษัท ที่เป็นหลีดลาย แรงใช้ได้ครับ

ผมอยู่แถวศรีราชานะ 3BB ไม่ค่อยมีปัญหา TOT เน่ามาก

ความเห็นที่ 2
จขกท

ตาม ลิ้ง นี้อ่ะค่ะ ยัง งงๆอยุ่..:-)www.mthai.com/3bb-promotion/

ความเห็นที่ 3
บ่น TOT นอกเรื่อง 3BB

ใช้ TOT อยู่นรกมากๆ

ดีอย่างเดียวที่มันถึง ต่างจังหวัดเท่านั้นแหละ ดีกว่าไม่มีให้ใช้

ไม่ไหว เดี่ยวหลุด เด๊๋ยวติด บางทีซ่อมอะไรก็ไม่แจ้งก่อน

โทรไปถาม สายก้ไม่ว่างไม่รู้ยกหูหิ้งไว้หรือคนโทรไปด่าเยอะ

เบื่อ ถ้ามีเจ้าอื่นให้ใช้จะย้ายแล้ว -*- นรกจริงๆ

ความเห็นที่ 4
NuTTeNN

ตามลิงค์ จขกท เขาจะเอาตู้โหนด(ตู้โหนดคือตู้จ่ายสัญญาณ)มาติดไว้ในบริเวณบ้านคุณ คือประมาณขอใช้พื้นที่บ้านคุณในการจ่ายสัญญาณไปยังรอบๆบริเวณบ้านคุณครับ โดยเขาจะตอบแทนคุณด้วยให้คุณเล่นอินเตอร์เน็ตฟรี พวกค่าไฟเขาก็จะแยกจ่ายของเขาไปอีกที

เปรียบเทียบแล้ว เหมือนมีตู้เอทีเอ็มมาติดตั้งในบริเวณบ้านคุณ แล้วตู้เอทีเอ็มเขาจะจ่ายเงินให้เป็นเดือน เดือนละเป็นหมื่น แต่สำหรับตู้โหนดอันนี้ เขาจ่ายให้คุณเป็นอินเตอร์เน็ตฟรีรายเดือนครับ

ความเห็นที่ 5
NuTTeNN

ส่วนเรื่องความเร็ว ถ้าตู้โหนดอยู่ที่บ้านแบบนี้ ไม่ต้องห่วงเรื่องความเร็วครับ

ส่วนมากที่มีปัญหาเรื่องความเร็วคือบ้านอยู่:-)งจากตู้โหนดครับ

ความเห็นที่ 6
ยอด^ยาหยี

เราก็อยากติดนะของ 3BB ไปสมัครมาเรียบร้อย สุดท้ายที่คอนโดไม่ให้ติด ให้ใช้แต่ของทรูอย่างเดียว ตอนนี้เลยต้องใช้แต่ของทรู เสียดายค่ารักษาเบอร์บ้านเดือนละ 107 บาทมากเลย เพราะไม่ต้องการใช้สักนิด เสียดาย 3BB มากมาย

ความเห็นที่ 7
Tl2iCKZ

จะดูหนัง โหลด เพลง เล่นเกมส์ก็แจ่มหมดครับ

แต่ TOT นี่ ไม่ดีหรอกครับ หลุดบ่อย กลางๆ ก็ 3BB

ส่วนนิ่ง ๆ แต่แพง ๆ หน่อยก็ CAT ครับ

ส่วน ทรู ผม ไม่รู้ อ่า

ความเห็นที่ 8
ต็อด

หลังราม มีใครติดไหมคับ

ความเห็นที่ 9
ต้นงิ้ว

มาช่วยยืนยันครับ ติดช้าไม่ค่อยสนใจก็จริง แต่ว่า เมื่อได้เนทใช้แล้ว ใช้งานดีมาก ไม่มีหลุดเลยครับ

ความเห็นที่ 10
nong_neolife

ท่องเที่ยวไต้หวันฟรี !!!!กับนีโอไลฟ์ สมัคร=> https://spreadsheets.google.com/viewform?formkey=dFJvSkItR0E5QjRiTzk0T3hOZkYwdVE6MA