เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

เปิดหน้าเวปแล้วเค้าขึ้นมาแบบนี้ค่ะ

Internet Explorer cannot display the webpage

Most likely causes:

• You are not connected to the Internet.
  • The website is encountering problems.
  • There might be a typing error in the address.

What you can try:

Diagnose Connection Problems

More information More information

พอลองกดเช็คดูขึ้นมาแบบนี้ค่ะ ต้องทำยังไงค่ะ รบกวนด้วยค่ะ ไม่ชอบเลยอะแบบนี้

รูป noi
โดย: noi
ตั้งเมื่อ: 17 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

ของผมเข้า IE ได้ประมาณ 1 นาที มันก็ดีดออก แบบว่าเซ็งมาก
ต้องใช้ firefox แทน

โดย: ???? เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 61.19.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

อยากถามผู้รู้ว่า ทำไมของเรา web yahoo เข้า IE ไม่ได้ แต่สามารถเข้า web อื่น ๆ ได้ปกติ ถ้าจะเข้า web yahoo ต้องใช้ firefox ใครรู้วิธีแก้บ้างช่วยหน่อย

โดย: nook เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 08 IP IP: 125.27.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

Firefox is better...

โดย: Gymbo เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 08 IP IP: 216.49.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

ลง internet Explorer ใหม่ครับ หายชัวย์ๆๆ

โดย: เตี้ยง เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

brower ควรมีอย่างน้อย 2 ตัว
-Avant
-firefox
-http://www.filehippo.com/
ไปโหลดเอา

โดย: 123123 เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

แรมเจ๊ง

โดย: คนดีของสังคม เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 58.64.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

IE อย่าไปใช้เลย ห่วยแตก ใช้ Firefox ดีกว่า

โดย: a เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เกี่ยวกัีบอินเตอร์เนทค่ะ เข้า IE ไม่ได้แต่เข้า FIREFOX ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

เป็น adsl ไช่มั้ยครับ
ถ้าไช่ลองทำตามผมนะครับ control panal>internet option
ไปที่แถบ connections ไปคลิ๊กที่ Lan Setting
ในนั้นถ้ามีอะไรติ๊กอยู่ เอาออกให้หมดเลยครับ

โดย: PrinnV เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 08 IP IP: 58.64.76.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111