ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

ช่วยหาวิธี จัดการสามี เจ้าชู้ มีเมียน้อย คือจับได้แล้วก็ยังไม่รับ พอมีหลักฐาน ก็บอกว่าเลิกกัน แล้ว แต่จริง ๆ ยังแอบคบกันอยู่แต่เปิดเผยไม่ได้เนื่องจาก ว่า รับราชการทั้งคู่ กลัวโดนออกจากราชการ แต่มีวิธีมั้ย นอกจากวิธี จับผิด แอบดู พฤติกรรม เพราะมัน รู้ตัวแล้ว จับผิดลำบาก อยากจะจับให้คาหนังคาเขาเลย เพราะหัวหน้าเมียน้อยเรียกเมียน้อยมาคุยแล้ว บอกว่าเลิก แต่จริง ๆ ไม่เลิก ยังคบต่อหัวหน้าเมียน้อยเลยบอกว่า ให้หาหลักฐานว่า ยังไม่เลิกจริง แต่ยังคบกันอยู่ ตอนนี้ มันแอบ ได้เนียนมาก ๆ จนคนภายนอกไม่รู้ แต่เรานะรู้ เพราะจ้างคนตาม แต่ตามมันไม่ทัน มันรู้ตัวเร็ว ทำอย่างไรดี คือว่า แบบ ไม่ต้องด่า นะ อยากรู้ บางที ดิฉัน อาจจะคิดไม่ออก หาวิธีไม่เจอน่ะ

รูป กรกก
โดย: กรกก
ตั้งเมื่อ: 15 มี.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 20 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

มันขึ้นอยุ่กับว่า คุณยังรักสามีคุณอยู่หรือเปล่า และหากคุณทำอะไรอย่างที่หลายๆคนแนะนำมา จะส่งผลให้สามีคุณเดือดร้อน หรือเปล่า และหากสามีคุณต้องเดือดร้อนจริๆง คุณจะมีความสุขมั้ย กับการที่เขาต้องเสื่อมเสียหน้าที่การงาน แล้วคุณในฐานะภรรยา หากสามีมีปัญหาในเรือ่งหน้าที่การงาน มีผลกระทบกับรายได้ หากคุณยังอยู่ในฐานะภรรยาของเขาคุณจะยัมีความสุขมั้ยคะ ต้องถามตัวเองดูก่อน แต่ถ้าหากว่าคุณไม่รักสามีแล้ว และคุณเองไม่จำเป็นต้องเห็นแก่หน้าที่การงานของสามีก็ทำไปเถอะ แล้วก็หย่าขาดกับสามีคุณไปเลย เพื่อจะได้จบ ๆ กันไปงัยคะ ยังงัยคนที่คิดจะมีคนใหม่แล้วแสดงว่าความรักที่เขามีต่อคุณก็คงจะลดน้อยลงแล้วล่ะ หรืออาจจะไม่มีเหลืออีกแล้วก็ได้ และที่สำคัญหากคุณเกิดทำอะไรที่รุ่นแรงไปแทนที่จะส่งผลดีกลับกลายเป็ฯเขายิ่งเกลียดคุณยิ่งขึ้นกลายเป็นมองหน้ากันไม่ติด สุดท้ายคนที่เจ็บปวดคือใครคะ ถ้าไม่ใช่คนที่ทำร้ายเขาเอง

โดย: oo เขียนเมื่อ 20 มี.ค. 10 IP IP: 115.67.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

โถ่ เรื่องง่ายๆ ทำไมต้องทำให้ยากด้วย คุณก็วางยาแล้วตัดไอ้จู๋ของสามีทิ้งไปเลย รับรองเมียน้อยก็ไม่มาเกาะแกะ และไม่ต้องกลัวมันไปหาเมียใหม่ด้วย รับรองสามีคุณจะเชื่องอย่างกับลูกแมวเลย

โดย: ปปป เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 61.90.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

อยู่เฉยไม่ได้นะ ถ้าผัวไปติดเอดส์มา คุณจะทำไง

โดย: บลูม เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 115.67.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

เฉยซะ ทำเป็นเชื่อ ทำเป็นวางใจ เวลาจับตาเฝ้า เค้าก็ระวังตัว ยิ่งจี้ ยิ่งซัก เค้าก็ยืนยัน ทุกคำพูดว่า เลิกแล้ว รอเผลอ ค่อยจัดการ แต่คุณใจเย็นพอหรือเปล่า

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 183.89.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

อยู่เฉย ๆ ค่ะ อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ คนมันจะคบกัน ให้คุณห้ามยังไงมันก็แอบคบกันอยู่ดี คุณเอาเค้าไว้ได้แต่ตัวจะมีความสุขเหรอคะ

หยุดพฤติกรรมทั้งหมดในฐานะสามี ภรรยา แต่เงินทองเค้าต้องรับผิดชอบทางบ้านตามหน้าที่ของหัวหน้าครอบครัวเหมือนเดิม ถ้าคุณมีลูกก็ดูแลลูกไป ยิ่งคุณไปตาม คุณยิ่งลดค่าตัวคุณเองลงไปด้วยกับพวกเค้า คุณอาจจะกลับไปอยู่บ้าน หรืออยู่ที่อื่นก่อนก็ได้ จะได้ไม่ต้องรับรู้ ไม่ต้องเจ็บ คุณต้องเข้มแข็งและทำให้เค้ารู้สึกว่า เค้าสูญเสียคุณไป ถ้าเค้ายังไม่รู้สึกตัว ก็เตรียมหลักฐาน ฟ้องหย่าได้เลยค่ะ ศักดิ์ศรีลูกผู้หญิงต้องรักษาไว้

โดย: ผู้หวังดี เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

แกล้งไปปรึกษาทนายว่าจะฟ้องเมียน้อย
แล้วแอบส่งบัตรสนเทศให้เจ้านายกับเพื่อน ๆ ที่ออฟฟิตเมียน้อย ว่าเรากำลังจะฟ้องเมียน้อยนะ
เมื่อมีข่าวลือ และเพื่อชื่อเสียงของสำนักงานรับรองเจ้านายเมียน้อยคุณไม่อยู่เฉยแน่ค่ะ แต่ถ้าทำไปแล้วเมียน้อยดันหน้าด้าน แบบไม่รู้สึกไรกับคำนินทา ก็เลิกเหอะคนหน้าทนขนาดนี้ไม่มีอะไรเอาอยู่แล้ว คุณสู้เค้าไม่ได้หรอก

โดย: cooni เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 58.8.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

คุณก็ตามไปที่บ้านมันซิแล้วไปว่าให้พ่อแม่มันให้มันอายคนไปเลย ประจานเลย คุรจะอายรัยคุณไม่ได้ทำผิดมันต่างหากที่ผิด

โดย: 123 เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 164.115.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

ทำไปก็ไม่ช่วยอะไรค่ะ ดิฉันเคยมาทุกวิธีแล้ว ยังไงก็เจ็บเหมือนเดิม

โดย: เบคอน เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

อีกวิธี1ก็ลองปรับปรุงตัวเองดูสิ

โดย: สาวสวย เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

จ้างนักสืบ จับได้คาหนังคาเขาเมื่อไหร่ฟ้องหย่า เรียกร้องค่าเสียหาย ทั้งจากผุ้ชายและผู้หญิง

เอาให้เละกันไปข้าง

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 40.0.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

เห็นด้วยว่าจ้างนักสืบสิ

แต่ถามว่าถ้าจับได้คาหนังคาเขาอีก
คุณจะแน่ใจได้ยังไงว่าเค้าจะเลิกกันจริงน่ะ?

โดย: Live and Learn เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 1.1.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

ระวังโรคเอดส์นะครับ อย่ามัวแต่ห่วงเรื่องแย่งผัวกันเลยครับ

ห่วงเรื่องโรคจะดีกว่าครับ

โดย: คนดี เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

1.คุณเอาหูไปนาเอาตาไปไ่ร่ซะ ยังไงซะเด๋วเค้าสุขสมกับเธอเสร็จก็มาหาคุณอยู่ดีแหละไม่ไปไหนหรอก
2.เมื่อเค้าไม่ซื่อสัตย์ต่อคุณ คุณไม่ลองไปมีชู้กับคนอื่นดูละครับเผื่อเค้าจะคิดได้พี่ชายผมเคยมีชู้ ตอนนั้นมีลูก3พี่เขยพยายามให้เค้าไม่มีชู้ด้วยการมีอะไรกันแล้วมีลูกอีกคนจนลูกเป็น4คน แต่เค้าก็ไม่เลิกครับพี่เขยผมเลยมีชู้กลับคนข้างบ้านเข้าไป เลิกเลยครับนิสัยเจ้าชู้สำนึกได้เลย (ในกรณีนี้ผลลัพธ์ไม่แน่นอน)
3. เมื่ออยู่กับเค้าแล้วระแวงก็อย่าไปอยู่เลยครับอยู่ไปก็ไม่มีความสุขคุณจะโง่อยู่ต่อไปให้ทุกข์ใจไปทำไมหรอครับ
เอาเถอะชีวิตคุณ คุณเลือกเองครับ โชคดีครับ

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมนะครับ ผู้หญิงที่รู้ทั้งรู้ว่าแฟนที่คบด้วยเจ้าชู้ไม่ซื่อสัตย์ต่อตนเอง ก็ยังไม่โทษไม่เลิกกับเค้า เพราะความรักใช่มั้ยครับ? แล้วถ้าเค้ารักคุณจริงเค้าจะนอกใจหรือครับอย่าบอกเหตุผลว่า แค่อยากเปลี่ยนรสชาติ ลีลากับสาวอื่นแต่จริงๆแล้วรักคุณ ฟังไม่ขึ้นครับยังงี้เรียกว่ารักไม่จริง!! แต่พูดก็พูดชีวิตจริงการจะเลิกกับใครสักคนแล้วหาใหม่ มันก็ไม่ใช่เรื่องง่ายแต่ก็ไม่ใช่เรื่องยากครับ แต่มันจะดีกว่ามั้ยถ้าคุณจะหาคนที่ไว้ใจกันและกันไม่ต้องมานั่งระแวงจับผิดว่าจะไปมีคนอื่นตลอดอย่างนี้ คุณมีความสุขหรอครับกับที่เป็นอยู่นี้? มีทางเลือกครับ

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

เห็นด้วยนะจ้างนักสืบเลยประมาณ2-3หมื่น เคยถามอยู่เหมือนกัน เอาเลยหนับหนุนเพราะเกลียดพวกเจ้าชู้ชอบมีเมียน้อยนัก สู้ๆๆ

โดย: dd เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 10 IP IP: 111.84.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

เงินไงคุณ เงินเดือนยึดให้หมด จัดการซะนะ

โดย: ลุย เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 10 IP IP: 58.9.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

คุณก็ลองวางแผนเหมือนในหนังสิคะ แบบบอกเค้าว่าวันนี้ไม่อยู่ มีธุระด่วนต้องไปที่ไหนก็ว่าไป เสร็จแล้วก็คอยแอบดู แอบตามเค้าอ่าค่ะ พยายามเข้านะคะ ซักวันต้องจับได้แน่ๆ

โดย: LFC เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 10 IP IP: 202.28.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

พอมีกำลังทรัพย์มั๊ย ต้องใช้มืออาชีพค่ะ เดี๋ยวนี้เค้าจ้างนักสืบกันแล้ว ส่วนมากสำเร็จตามเป้าประสงค์

คุณอย่าไปจ้างกันเองเลย เดี๋ยวทำสะเหร่อเฟอะฟะไก่ตื่นรู้ตัวซะก่อน เสียเงินเปล่าๆ แล้วต้องทำกี่ครั้งกว่าจะได้เรื่อง จ้างนักสืบ อยู่เฉยๆคอยฟังรายงานและรับหลักฐานสบายๆดีกว่า ไม่ยุ่งยากไม่ต้องเหนื่อย

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 10 IP IP: 58.11.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยหาวิธีจัดการสามีและเมียน้อยให้ที

จ้างนักสืบตามเลยค่ะ!!

โดย: ชิ! เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 10 IP IP: 10.0.1.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด กระดานความรัก

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111