ขอบคุณ ตำรวจกรมทางหลวง ค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ขอบคุณ ตำรวจกรมทางหลวง ค่ะ

วันนี้เรามีโอกาสแวะไปทำธูระในตัว จ.ฉะเชิงเทรา แวป ไปตอนพักเที่ยง

แล้วรถเราก็เสีย โทรหา 1133 เค้าก็ให้เบอร์ตำรวจกรมทางหลวง เราก็โทร

แจ้ง หลังจากนั้นซักพัก ตำรวจทั้ง 3 ท่านก็ขับรถ มาถึงจุดเกิดเหตุ แล้วก็ถามไถ่

อาการ จากนั้นก็ไปตามช่างซ่อมรถมาให้

เราโชคดีที่วันนี้มีเพื่อนไปด้วย แล้วก็โชคดี 2 ชั้น ที่มีตำรวจดีๆทั้ง3 ท่านมาช่วยเหลือ   เราอยากบอกว่า ตำรวจดีๆที่คอยช่วยเหลือประชาชนก็ยังมีอยู่นะคะ

ขอบคุณ คุณตำรวจ ทั้ง 3 ท่าน ของกรมตำรวจทางหลวง ฉะเชิงเทรา ค่ะ

รูป เปเป้
โดย: เปเป้
ตั้งเมื่อ: 17 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : ขอบคุณ ตำรวจกรมทางหลวง ค่ะ

ก็ดี emoticon

โดย: erbara เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 09 IP IP: 124.121.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ขอบคุณ ตำรวจกรมทางหลวง ค่ะ

ถ้าไม่เป็นผู้หญิง คงจะไถไปแล้วล่ะ

โดย: ต่อต่อต่อต่อต่อ เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 08 IP IP: 222.123.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขอบคุณ ตำรวจกรมทางหลวง ค่ะ

จริงด้วยลุง
ไอ้นายของเขาคนนั้นมันปากหมาจริงๆ
ไอ้นี่หรือเปล่าที่แทงหนังสือว่า ควายหรือเปล่า จนเขาปลด
น้องน่าจะบอกชื่อตำรวจทางหลวงทั้งสามท่านนี้มาด้วย ทีหลังอย่าลืมนะจ๊ะ

โดย: ทำดีก็ต้องชม เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ขอบคุณ ตำรวจกรมทางหลวง ค่ะ

เขาเรียกว่า ตำรวจทางหลวง ครับ
ไม่ใช่ตำรวจกรมทางหลวง
มีอำนาจตรวจจับกุมผู้กระทำผิด บนทางหลวงทั่วประเทศ
โดยใช้กฎหมายพระราชบัญญัติจราจร ทางบก 2522
ผมอาจมีความรู้น้อยนะ แต่ผมคร่ำหวอดกับรถยนต์ ใช้ชีวิตบนถนน มากกว่าคนอื่นๆ
ผมกับตำรวจทางหลวง และตำรวจจราจร ค่อนข้างจะ ขบเหลี่ยมและปีนเกลียวกันลึกๆ
แต่ผมรักพวกเขา ทุกคน
หลายปีมานี้ มีอตร ท่านหนึ่งขึ้นเสวยอำนาจและตำแหน่งใหม่ ไปว่าตำรวจทางหลวงด้วยคำพูดที่ไม่น่าฟัง ผมฟังแล้วยังทนไม่ใด้
ตำรวจทางหลวงเลยเช้าชามเย็นชาม
เหงาครับ ขับรถไปคนเดียวดึกๆไม่มีตำรวจทางหลวงมาเฝ้าถนนเป็นเพื่อน เหมือนเดิม

จับกันไป ด่ากันไป แบบญาติสนิทหรือเหมือนพี่น้องกันครับ

โดย: สับปะรด เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ขอบคุณ ตำรวจกรมทางหลวง ค่ะ

ร่วมด้วยช่วยชมตำรวจไทยใจดี

โดย: องค์หญิงฉางผิง เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.56.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111