คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม? หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

"คุณอาจจะเคยได้ยิน เรื่องเกี่ยวกับด้ายแดง ที่ผูกติดนิ้วกันระหว่างคน 2 คน แต่คุณไม่รู้เลยว่าคนที่อยู่ปลายด้านอีกฝั่งนึง เค้าจะเป็นยังไง จะตรงใจอย่างที่คุณคิดหรือเปล่า"

+++ แต่...ถ้าสมมุติว่า คุณสามารถเลือกที่จะมองเห็นด้ายแดงนั้นได้ คุณจะอยากเห็นหรือไม่+++ (แต่มีข้อแม้ว่า... ถ้าหากได้เห็นแล้ว คุณจะไม่สามารถปฏิเสธคนที่อยู่ด้ายแดงอีกฝั่งนึงได้เล).... แต่สำหรับเรา...เราไม่อยากเห็น....

รูป k.T.
โดย: k.T.
ตั้งเมื่อ: 18 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

เวลาจะเปงตัวชี้ชะตาเอง
ว่าเราจาเจอเค้าเมื่อไหร่

โดย: NO NAMEE เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 09 IP IP: 125.26.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

ไม่เคยเห็นไม่อยากเห็นไม่ต้องการ
เบื่อครับ...

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

ไม่อยากเห็นค่ะ เอาไว้ลุ้นละกันว่าใช่ไม่ใช่ขอแค่คนที่คบตอนนี้ดีเหมือนเดิมตลอดไปก็พอจะด้ายแดงด้ายดำอะไรก็ช่างมัน โอเคมั๊ย.. ^_^

โดย: December Devil เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

เราอยากเห็นนะ
เราเชื่อว่ายังไงก็ต้องเป็นเค้า

โดย: สาวแบงค์โรคจิต เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

ไม่อยากเห็น เพราะกลัวว่า ปลายทาง จะไม่ใช่คนที่คบกันอยุ่ เสียเวลาเสียใจปล่าว ๆ

แค่ทำวันนี้ ปัจจุบันนี้ ตอนที่เรามีกันและกันให้ดีที่สุด ส่วนเรื่องจะเป็นเนื้อคู่หรือเจ้าของปลายทางด้ายแดงหรือไม่นั้น ไม่สนใจจะอยากรู้อยากเห็น

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 08 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

อยากเห็นค่ะ

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

อยากเห็นค่ะ เพราะจะได้รู้ว่าคนที่คุยๆอยู่ ณ ปัจจุบัน ใช่รึป่าว เพราะรู้สึกว่าเสียเวลาอ่ะค่ะ ถ้าไม่ใช่ แถมชอบทำให้เสียใจด้วยเนี่ย เรื่องสำคัญ

โดย: แก้ม เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

ถ้ามีจริงก็ดีซิคะ อิอิ
อยากให้มีเหมือนกันนนนน
แต่ไม่รู้ว่าคนที่เแป็นแฟนเราตอนนี้จะด้ายแดง แล้วปลายด้ายเค้าจะอยู่ที่เรารึเปล่าน๊ออออ อิอิ
ลุ้นๆๆๆๆ ><!

โดย: -CooLy- เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 10.203.187.104, 203.118.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คุณเคยเชื่อเรื่องด้ายแดงที่ผูกติดกันที่นิ้วก้อยไหม?

เราค่อนข้างเชื่อเรื่องเนื้อคู่ค่ะ ปัญหาโลกแตกก็คือ เราจะรู้ได้ยังไงว่าคนที่เราคบอยู่คือคู่แท้ เพราะเรามองไม่เห็นด้ายแดง (จะมีจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้) ถ้าถามเราว่าอยากเห็นปลายด้ายแดงไหม เราคงไม่อยากเห็นหรอกค่ะ เราชอบอยู่กับปัจจุบัน เรื่องบางเรื่องไม่จำเป็นต้องดิ้นรนไปรู้ล่วงหน้า

โดย: สาวหมวยจิ้มลิ้ม เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.39.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111