ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

เป็นปัญหามากเลยค่ะ

กินแล้วไม่อ้วนขึ้นเลย

สูง  170 หนัก 43 ค่ะ

เคยกินยาเฮโมวิต พวกวิตามินให้อยากอาหาร ก็ไม่อ้วนขึ้นเลยค่ะ

มีคำแนะนำดีๆ นอกจากการกินเยอะๆมั้ยค่ัะ

เพราะกินเยอะแค่ไหน ก็ไม่ยอมขึ้นเลย

รูป fairy
โดย: fairy
ตั้งเมื่อ: 20 มี.ค. 10
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 26 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

เหมือนเราเลยไม่อ้อน แขนก็เล็กมาก แต่ ขาอย่างใหญ่งะ
( หนักกว่าอีก ฮือๆๆๆๆๆ ทำไงดี อยากตาย )

โดย: ไม่จำเป็นต้องบอก เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 10 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

เปนคนที่สูงยังกะเปรตแต่น้ำหนักเนี๊ยะนิดเดียวเอง
อยากอ้วนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
จาทำงัยดีอะ
กังวนมากเลยอะเรื่องนี้
ปัญหาระดับชาติเลยนะเนีียเครียดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ใครมีคำตอบดีๆช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ
จาด๊ายอ้วนกะเค้าซะทีอะ
ขอร้องอะนะ

โดย: คนอยากอ้วน เขียนเมื่อ 3 เม.ย. 10 IP IP: 172.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

ลองน้ำมันลำข้างจมูกข้าวสิค่ะ มีประโยชน์มาก รับรองดีมากค่ะ
สอบถามข้อมูลได้ที่ 080 2732799
ดูข้อมูลได้ที่ :-)www.siraprapasai.mymarket.in.th/viewproduct_siraprapasai-00017

โดย: แอน เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 10 IP IP: 58.8.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

ที่คุณผอมมี 3 สาเหตุครับ คือ 1.ทานน้อยไป 2.ร่างกายเผาผลาญสูงเกินไป 3.ลำไส้ดูดซึมได้น้อย...แต่ของคุณข้อแรกน่าจะไม่ใช่ น่าจะเป็นข้อ2 หรือข้อ3 นะครับ...วิธีการที่ต้องทำคือคุณต้องปรับสมดุลในร่างกายแล้วทุกอย่างจะกลับมาดีขึ้น ผมแนะนำเรื่องรายละเอียดได้ที่ :-)perfectlife.9hz.com ผมแนะนำคุณได้แค่นี้นะครับ

โดย: คนเคยผอม...มากกก เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 10 IP IP: 111.84.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

จะบอกว่าเราเคย หนักแต่ 38 เอง ทั้งที่ สูง 160 พยายามมาตลอดชีวิตทำงัยให้อ้วนทำทุกอย่าง จนกระทั่งตอนนี้อายุ 30 แล้ว พี่สาวเราเค้าซื้อยาวิตามินมาให้จากคลินิคข้างบ้าน หมอเค้าจัดให้มาเป็นยาวิตามินบีรวมและยาเจริญาอาหาร เราเอามากินบวกกันแบรนเนอร์โปรตีน อีก 1 เม็ด ยาพวกนั้นกินก่อนนอนอย่างละ 1 เม็ดทุกวัน แล้วยกดัมเบล เต้นแอโรบิค เวลาผ่านไป 1 เดือน พรวดจาก 37 เป็น 45 แล้วก็ตอนนี้อยู่ที่ 46.5 ซึ่งคิดว่าพอแล้วค่ะ ทุกคนทักหมดเลยค่ะว่าสวยขึ้นเพราะอวบมีเนื้อขึ้นปกติเป็นคนโครงกระดูกเล็กมากค่ะ

โดย: คนเคยผอม เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

ทำยังไง....ให้ผอมคะ......ปรกติ ...สูง 162 หนัก ไม่เกิน 47 เดือนนี้...กินกับนอน...ขึ้นมา 2 กิโลแล้ว....ทำไงดี...ช่วยที

โดย: * เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

หากคุณกินเยอะแล้วไม่อ้วนอาจเป็นเพราะระบบเผาผลาญดีถ้าคุณอยากสุขภาพดีไม่ผอมจนน่าเกลียดอย่าตะบี้ตะบันกินนะไม่ดีอยากคุยด้วยอ่ะ0830122528

โดย: ละอองฟอง เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 10 IP IP: 115.87.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

ลองน้ำมันตับปลาไหมอ่ะ

โดย: แย่ๆแมน เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

ลองหา ยาเพิ่มน้ำหนัก มากินสิ
ลองหาดูดิ่

เพื่อนเรากินอยู่
มันดูอวบขึ้นมีน้ำมีนวลอ่ะ

โดย: 69 เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 10 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

น่าลองดูนะไม่ยากเท่าคนอยากลดค วา ม อ้ ว น หรอก

(ไม่ทราบว่าจะเซ็นเซอร์ทำด๋อยอะไร(ฟะ))

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 61.90.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

กินแล้วนอน กินแล้วนอน กินหวานๆมันๆ กินบ่อยๆหลายๆมื้อต่อวัน ยิ่งกินก่อนนอนทุกวันจะเห็นผลไวมาก น่าลองดูนะไม่ยากเท่าคนอยาก:-)หรอก

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 61.90.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

กินข้าวบ่อยๆหลายๆครั้งต่อวัน เลือกกินของมันๆเยอะหน่อย แล้วก็กินผักผลไม้เป็นปกติ ...กินเนื้อย่างบ่อยๆ ทำกินเองก็ได้ ที่สำคัญอย่าไปเครียดทำใจให้มีความสุข รับรองขึ้นพรวด ลองมาแล้ว ช่วงนี้อืดเลย

โดย: DECEMBER 52 เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.171.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

อารมณ์เดียวกัน

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 118.174.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

หมูกระทะ หนมเค้ก จิ้มจุ่ม

โดย: หมีขั้วโลก เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 125.26.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

มีลูกสิจะมีน้ำมีนวลขึ้น แต่มันก็คงจะได้แค่ตอนท้อง กับหลังคลอดใหม่ๆ พอลูกโตก็กลับมาผอมเหมือนเดิมอยู่ดี

โดย: ใบไม้ เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

......ได้แค่ไหนก็เอาแค่นั้นดีกว่าครับความอ้วนความผอมนี่มันไม่เข้าใครออกใครจริงๆ
แต่ดูแล้วคุณผอมและน้ำหนักน้อยไปจริงๆแหละ
ได้สัก 48-50 กก.ก็สวยเฉียบ
ถ้ากินอะไรแล้วมันยังไม่ขึ้นจริงๆก็ช่างมันเถอะนะครับ
ออกกำลังกายให้แข็งแรงไว้เป็นดีที่สุด

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

ไอ้เงาะ แย่งกูตอบหรอ

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 183.89.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

คุณมายจังจ้า ครับ คุณก็ทำวิธีที่ผมบอกข้างล่าง
ค.ห.1สิครับ เห็นผลจริงๆนะครับ เพราะผมก็เป็นคนระบบเผาพลาญพลังงานในร่างกายมีมาก เมื่อก่อนผมเป็นคนที่น้ำหนักไม่เพิ่มผอมตลอดน้ำหนักคงที่กินมากยังไงมันก็น้ำหนักเท่าเดิม แบบว่าก่อนนอนน้ำหนัก53เท่านี้ตื่นมาหนัก52 เป็นยังงี้มา3-4ปีจนผมออกกำลังกายครับปัจจุบันหนักขึ้นมา10โลหุ่นสมส่วนแข็งแรงครับ

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

เราเปงคนที่ผอมแต่เกิด นะ เกิดมาโลสี่เอง <----"ทารกรึขวดน้ำปลา"กันเจ้าคะ?

V

V

V

โดย: น้องเหน่ยเหนย2010 เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 124.157.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

เราลืมบอก เราเปงคนที่ผอมแต่เกิด นะ เกิดมาโลสี่เอง หละหมอทุกหมอที่เจอเรามักจะพูดเหมือนกานว่า ระบบเผาพลาญในร่างกายมีมากก่าคนปกติ สองเท่า อย่างเช่นคนอื่นอาจมี หนึ่งร้อย เรามีสามร้อยอารายแบบนี้อ่ะ ทั้งๆที่วันๆนั่งๆนอนๆ กินหละก้อนอน กินแต่ของที่จะอ้วนทั้งนั้นเลย แต่มีอีกวิ
ธีเดียวที่เรายางมะลองอ่ะ ลองมีลูกมีผัว

อันนี้มะกล้าลอง เจงๆแฮะ อย่างอื่นครายบอกไรลองหมด
กินข้าวขาหมู เกือบทุกมื้อเอาแต่มันๆ ติดต่อกานสามเดือนก้อทำมาแล้ว

โดย: มายด์จังจ้า เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

(ต่อ)เราก้อเลยมะไปอีก เกือบปีเราย้ายที่ เค้าก้อทำเหมือนเดิม ๆเราก้อมะอ้วน ไม่ว่าจะหมอปัจจุบัน ยาหม้อ ไปหาหมอจีน เราไปมาหมดหละมะมีอารายทำให้เราอ้วนเลย สุดท้ายเราไปสวิส ไปตรวจหาค่าต่างๆในร่างกายว่าอะไรมานน้อยลง หมอก้อให้น้ำเกลือ วิตมินต่างๆ ธาตุเหล็ก บีรวม เข้าเลือดเลยนะวันเว้นวัน ครั้งหละสองชั่วโมงไปหกครั้งได้ เราก้อยางมะอ้วนขึ้นเลย เรานะกิ่งเก่งโครตๆ โดยเฉพาะรอบเย็นกินยันหลับอ่ะ โดยเฉพาะของหวานๆต้องกินก่อนนอน เรายางมะอ้วนเลย ท้อแล้วอ่ะ สงสัยมานจาหุ่นนางแบบแบบนี้ ทำใจเลยอ่ะ เทอก้อทำใจเหอะ ขนาดเราทำมาหมดหละยางมะอ้วนเลย

โดย: มายด์จังจ้า เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

เทอเปงโรคเดียวกะเราเลย เราสูงร้อยเจ็ดสาม หนัก สี่แปด
แต่เราลองหมดแล้วไปหาหมอ สามโรงพยาบาลแล้ว ทีแรกหมอจับเราตรวจเลือด โรคเกี่ยวกะเลือดทุกอย่างตรวจหมด ประมาณสี่สิบก่าโรคได้ แล้วก้อเอ็กซเรย์ด้วย สรุปปกติหมด ทีแรก หมอให้ยาวิตมิน ทั้งก่อนกินข้าวแหละหฃลังกินข้าวมากิง จำได้แต่หละมื้อกินยางเปงกำๆๆ หละต้องกินสี่มือ้อด้ยนะ เราทำตาม ตลอดนะ หกเดือนผ่านไป มะอ้วนเยย ขึ้นมาโลครึ่งมั้ง สุดท้ายหมอให้ยาของคนเปงมะเร็ง ทำให้กินข้าวได้ เปงยาโฮเโมนนี่หละ กิงหละเมนส์มะมา หงุดหงิด แต่ ก้อมะอ้วนขึ้นเลย

ความคิดเห็นที่ 3 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

พี่น้ำเงาะครับ วิธีของพี่ก็ไม่เลวนะครับ

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 20 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

ผมคิดว่าคุณคงเป็นคนที่มีระบบเผาพลาญพลังงานเยอะ เป็นเหตุให้กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน จากที่ดูสัดส่วนน้ำหนักและส่วนสูงแล้วผอมมากๆถึงมากสุดๆครับ ถ้าอยากได้น้ำหนักให้อ้วนขึ้น ผมแนะนำให้ ออกกำลังกายครับ เป็นผลดีต่อสุขภาพแล้วหุ่นคุณให้กระชับสมส่วน เข้าสถานที่ออกกำลังกายอย่างฟิตเนสเลยครับ ยกลูกเหล็กท่ากายบริหารต่างๆ+กินเวย์โปรตีนสูตรเพิ่มน้ำหนัก คุณจะได้น้ำหนักที่เพิ่มขึนแล้วหุ่นดูดีสมส่วนกระชับผิวพรรณสดใสและสุขภาพดีแข็งแรง ไม่ต้องกลัวว่ากล้ามจะใหญ่นะครับ เพราะหญิงแตกต่างจากชาย หญิงมีฮอโมนสร้างกล้ามเนื้อน้อยมาก เรื่องกล้ามเนื้อใหญ่แบบนักกล้ามไม่ต้องห่วงครับไม่มีแน่ๆ จะมีได้คุณก็ต้องออกกำลังกายหนักกว่าผู้ชาย3เท่าครับซึ่งทำได้ยาก เพราะงั้น ออกกำลังกายเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ ดีกว่าน้ำหนักขึ้นด้วยไขมัน

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 20 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.18.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111