ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

คือ ผู้ชายมัน"ง้องแง้ง" คอยถามตลอด ว่าทำอะไร ที่ไหน ไปกับใคร... เอาแต่ใจตัวเองมาก แล้วชอบเปรียบเทียบ ให้ตัวผู้หญิงด้อยอยู่ตลอด ไม่ดีอย่างนู้ ไม่ดีอย่างนี้ผู้หญิงคนอื่นเขาเป็นแบบนี้ ทำไมเธอไม่เป็นแบบเขา ทำร้ายความรู้สึกตลอด ผู้ชายคนนี้มันก็บอกมันเลิกกับเมียมันแล้ว และมีผู้หญิงมาชอบมันเยอะ และที่สำคัญ ชอบพูด ว่า "เลิก "  บ่อยมาก  แต่ตอนนี้ก็ยังคบกันอยู่ แต่แบบ ห่างเหิน..

2คนนี้ คบกันมา จะ 2เดือน ละ

อยากถามพี่ๆว่า อ่านแล้วคงคิดว่าผู้ชายคนนี้ ไม่ดีแน่นอน ไม่เห็นคุณค่าผู้หญิง  รักไม่จริง

ที่อยากจะถามพี่ๆว่า ที่มันบอก "เลิก" บ่อยๆ  มันมีจุดประสงค์ อะไร?

อยากเลิกแต่เสียดายอะไรบ้างอย่าง...หรือป่าว

***ผู้ชายที่รักจริงเขาทำกันแบบนี้หรอ

***รู้ไหม คนไร้ค่าของเขา คือ หัวใจพี่....

**** ขอบคุณมากครับ ทุกความคิดเห็น หลายหัวดีว่าหัวเดียว กระเทียมลีบ****

ตั้งเมื่อ: 23 มี.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 19 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 10 IP IP: 183.89.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

ผู้ชายบ้างทีก็น่าเบื่อชอบทำตัวปัญญาอ่อนไม่รู้มันเนอะไรกันนักหนาเป็นคนไม่ชอบอย่างหนึ่งแหละชอบพูดแต่เรื่องเก่าๆๆๆ

โดย: 14556752659875 เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 10 IP IP: 192.168.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

รัก Tokyo Santa คนเดียว ไม่ได้สนใจเค้าแล้ว สนใจ Tokyo Santa คนเดียว ^^"

โดย: แก้วร้าวน้ำร้น เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 10 IP IP: 125.26.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

ชายคนนี้ ไม่ได้รักในตัวที่ผู้หญิงคนนั้นเป็น ต้องการจะให้เหมือนคนอื่นๆ ตามที่ตัวเองต้องการ เห็นแก่ตัวอยู่ฝ่ายเดียว
แทนที่จะมารักที่ คนๆนี้เป็นแบบนี้ มันไม่ใช่

ศึกษากันมาน้อยไป

โดย: แย่ๆแมน เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

บอกเลิกบ่อย ๆ ก็มีหลายสาเหตุนะคะ

อันแรก คือเป็นนิสัยเค้าชอบพูดคำว่าเลิก พูดบ่อย ๆ จนติดนิสัยเหมือน ชอบไล่อะ ไปไหนก็ไป เลิกไปเลยปะ (คิดว่าเป็นอารมณ์รำคาญ) เป็นคำพูดของคนวางอำนาจ รู้ว่าตัวเองจะทำยังไงก็็ได้ เอาแต่ใจ

หรืออีกสาเหตุนึง ผู้ชายบางคนอาจใช้คือ อยากเลิก แต่ไล่ไม่ไปสักที แกล้งทำเลวสารพัด ให้ทนไม่ไหวแล้วเลิกไปเอง เค้าไม่ผิดเพราะผู้หญิงทนไม่ได้ แล้วบอกเลิกไปเอง อ้างได้อีกว่า โดนทิ้ง อย่างนู๊น อย่างนี้

ปล. แล้ว จขกท. ยังสนใจน้องเค้าอีกเหรอคะ ไหนว่าจะปันใจให้เรา ...

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 183.89.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

ผู้ชาย มันปากดีค่ะ(มัน น่า ถูกทิ้งแบบ ไม่สั่งลาซะจริงๆ)

ดังนั้น อิฉัน ขอยุยง ส่งเสริม
ให้คุณ แย่ง คนของคุณ คืนมา

หุหุ เดียว ความกดดันถึงขีดสุด
แฟนสาวคนเก่าของคุณ ก็โผเข้าหาคุณเองละ

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

ผู้ชายคนนั้นเค้าอาจเรียกร้องความสนใจ เหมือนพวกขาดความอบอุ่น ให้ดูเหมือนตัวเองมีค่า เพราะผู้หญิงพวกนั้นต้องตื้อและเสียใจที่ผู้ชายมาบอกเลิก และหลงตัวเองมากก...ก...

โดย: จอย เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 113.53.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

ผู้ชายไม่ดีและ ไม่ให้เกียรติ ผู้หญิงเลย ภาษาบ้านผมเรียกว่า "หน้าตัวเมีย" เห็นผู้หญิงเป็นของเล่นของมัน ถ้าผู้หญิง ยังคบกับมันต่อไป ก็จะมีแต่ ถูกย้ำยี เห็นเป็นขอองตาย ไม่ควรที่จะคบต่อไป

ผู้หญิงเค้าเปิดใจคุยกับคุณ แสดงว่า เขาเริ่มไว้ใจคุณแล้วละ เดี๋ยว ถ่านไฟเก่า มันก็จะ คุ คุ คุณดีกว่าผู้ชายคนนั้นแล้วตอนนี้ เขาถึงกลับมาหาคุณ

*** รอวัน เวลา เสียบ...

โดย: อย่าขัดขืนนะมรึง เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 125.26.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

การบอกเลิก
มักทำให้ฝ่ายที่ลุ่มหลง
พยายามยื้อและทำดีด้วย
จึงเป็นการแสดงว่า
ที่จริงเขาเป็นคนออ่นแอมากน่ะครับ แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 61.90.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

คำว่าเลิกภาษาอีสานแปลว่า ถอด เขาหมายถึงถอดเสื้อเหลือแต่ตัวล่อนจ่อนหรือเปล่า

โดย: 12 เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 203.144.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

ก็ภาวนาให้เขาเลิกกัน แล้วคุณจะได้เสียบแล้วกันครับ
อดทนนิดนึง ไม่ก็ยุให้เขาเลิกกันไปเลยครับ รอนานแล้วตั้งสองเดือนแล้วนี่นา

รู้ไหม คนไร้ค่าของเขา คือ หัวใจพี่....(นักเสียบ)

โดย: 13 เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 115.67.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

คนชอบพูดมักไม่เลิก คนที่คิดจะเลิกมักไม่พูด

โดย: โนซี เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 180.180.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

ไอ้คนแบบนี้ผมว่ามันดีแต่ปากอ่ะ คิดว่าผู้หญิงไม่กล้า แต่พอเลิกกันจริงๆ จะเป็นจะตายเอา

โดย: Schnitzel เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

เลิกเหอะผู้ชายแบบนี้

โดย: J3 เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

ปัญหา คือ.... ผู้หญิงที่เคยเป็นของคุณ ตอนนี้เค้าไม่ใช่ของคุณอีกต่อไปแล้ว
ทำใจและ ให้กำลังใจอยู่:-)งๆดีกว่านะ

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 118.174.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

.......อ่านๆดูแล้วมีตุ๊ดเข้ามาผสมด้วยหรือเปล่า
ชักจะสงสัย ถ้าไม่มีก็แล้วไป
มันปากไม่ดีนะครับผู้ชายคนนี้....คงจะรู้มั๊งว่าถึงจะบอกเลิกอย่างไรผู้หญิงเขาก็คงไม่ยอมเลิก คงจะเกาะเขาแจอยู่นั่นแหละ.....แล้วผู้หญิงก็จะทนอยู่ทำไมล่ะ เขาบอกเลิกตั้งหลายครั้งซ้ำๆซากๆไม่อายเขาบ้างหรือ ?

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

ถ้าทะเลาะกันแล้วชวนเลิกก็พอเข้าใจ
แต่เอะอะอวดคนโน้น คนนี้ คนนั้น แล้วมาว่าเราดีไม่เท่าคนอื่น
เลิกก็เลิก จัดไปอย่าให้เสีย อยากปากพล่อยดีนัก

โดย: Live and Learn เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 1.1.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

พูดบ่อยๆ เพราะมั่นใจมากว่า ผู้หญิงไม่มีทางเลิกจริง แน่นอน

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

เค้าบอกเลิก ก้อเลิกมันซิหาไหม่ได้เยอะแยะ แค่ผู้ชาย แบบรักพี่เสียดายน้อง หรือเห็นคุณเป็นของตายไม่มีทางไปนะซิ ที่สำคัญมีไหม่แง่ แฟนเป็นบ่อยเลยเลิกอยู่ทำไมเราก้มีสองขาสองมือเหมือนกัน อยู่หัยเค้านย่ำยีอยู่ไยละคุณน้ง

โดย: กะทิ เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 10 IP IP: 117.47.1.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด กระดานความรัก

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111