เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

คิดยังไง ก็ พวกเสี่ย เลี้ยงเดก เอาเด็ก

เเบบว่า เดือนๆหนึ่งเจอกันมาเอากัน เเล้วให้เงินใช้

เเล้วโกหกเดก ว่าจะเลิกกับเมียเพื่อมาเเต่งงาน ทั้งๆที่เสี่ยก็มีลูกด้วย

คิดว่า มัน เลวไหมครับ

ผมเคยเจอมากับตัว เเล้วรุทีหลัง อยากจะอ้วกเลยครับ

กว่าจะผ่านมาได้ เเทบทรมานนน เพื่อทําให้เเฟนเลิกกับเสี่ยนั่น

สุดท้ายเสี่ยนั่นก็ทนไม่ไหว เเละจากไป

ผมก็ได้เเฟนมา

ผมฝังใจเลยครับกับเหตุการณ์เเบบนี้ เพราะมันเปงครั้งเเรกที่โดน

เเละผมก็ไม่เกลียดเเฟนนะครับ เเต่เกลียดไอเเก่นั่น ไอเเก่ตัณหากลับ ชอบมาเอาเดก

ให้ความหวังเดก เเฟนผม 20 ต้นๆ เเต่ไอเเก่นั่น 40+

คิดหรอคับ ว่ามันจะเป็นความรักจริงๆ ไม่ใช่หลอกๆ

ผมฝังจน เเละผมเเก่ไปจะไม่เป้นเเบบนั้นเดดขาด

เเละผมก็เเช่งไอเเก่นั่นขอให้ ตายไวไวด้วยเถิดดด เพี๊ยงง

รูป เข้ามานะครับ
โดย: เข้ามานะครับ
ตั้งเมื่อ: 25 มี.ค. 10
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 67 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ก้เด็กมันยากได้เงินไม่มีค่าความเป็นคนเอง ผู้หญิงที่เขาไม่เป็นกระหรีมีอีกมากมาย ส่วนใหญ่เด็กพวกนี้ขี้เกียจทำงานแต่อยากได้เงินจึงขายหอยอ้างร้อยแปดความลำบากใครเอาทำเมียแสดงว่าเป็นผู้ชายเกรดต่ำ คนทั่วไปใครจะซื้อรถแท็กซี่มาใช้งาน

โดย: เสี่ยที่มีเงินให้สาวอมตวย เขียนเมื่อ 11 เม.ย. 10 IP IP: 125.25.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ทำอะไร ย่อม หวังผลค่ะ
ชาย ต้องการ ความสุข หญิง ต้องการ อนาคต
ถึงเกลียด ก็ ทำอะไรไม่ได้
เสี่ย ทำงานเหนื่อยๆ อยากได้คนเอาใจ แต่ที่บ้าน ไม่มี ก็ต้องออกมาหาความสุข เลี้ยงเด็กไว้เป็นของหวาน แก้เลี่ยน ใช้เงินซื้อของหวาน ก็ เป็นไปตาม ภาษาเสี่ยกับเด็กของหวานค่ะ
ฉันไม่ได้มีเสี่ยเลี้ยงหรอกนะคะ แต่ว่า อย่างที่ ความเห็น 64 -65 อ่ะค่ะ เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด ค่ะ รักษาเอ็นเราไว้ดีกว่านะคะ

โดย: girldaring เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ขอบคุณความเห้นที่ 64 ค่ะ
ระหว่าง การทำร้ายน้ำใจเค้า กับ การทำลายอนาคตตัวเอง
ฉันเลือก อนาคตตัวเอง ค่ะ
..เเละวันนี้ ฉันต้องไป เจอเขาเเต่ ในฐานะอื่น
ไม่ใช่อย่างที่พูด
การวาง ตัวระหว่าง ฉันกับเขาช่างยากเหลือเกิน...

โดย: หญิงนิรนาม..คร๊า เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 10 IP IP: 115.67.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ขอตอบความเห็นที่63นะ

-ยากนะที่ผู้ชายจะไม่คาดหวังในเรื่องอย่างว่า ยิ่งเค้าพูดออกมาชัดๆตอนเมาก็เห็นแล้วนี้(คนเมาไม่พูดโกหกนะ)
-คุณอายุ19 เป็นช่วงกำลังออกตัวไปเจอสิ่งใหม่ๆในชีวิตนะ ห้ามไปทำงานที่อื่นเพราะหวงก้างชัดๆ บอกตรงๆเหมือนจะเอาเงินมาซื้ออนาคตคุณนะ
-ยิ่งคุณสนิทกับเค้า นานวันเข้าคุณก็จะยิ่งติดนิสัย รักสบาย ใช้เงินเก่ง พอถึงตอนนั้นคุณอยากเปลี่ยนนิสัยตัวเองคุณก็ทำไม่ได้แล้ว
-แล้วถ้าวันหนึ่งคุณได้เจอคนดีๆที่คุณพร้อมจะรักและคบกันแบบเปิดเผย คุณก็ทำไม่ได้แล้ว
-การบอกเลิกมันไม่อยากหรอก ระหว่าง การทำร้ายน้ำใจเค้า กับ การทำลายอนาคตตัวเอง ผมว่าคุณเลือกได้ไม่ยากนะ
-ยิ่งคุณคบกับเค้านานเท่าไร ยิ่งเลิกยากเท่านั้น เพราะคุณจะหลงไปกับความสบายที่เค้าประเค้นให้
-เสี่ยบางคนนะ ขนาดมันเลิกกับเมียแล้ว(หย่า) มันยังไม่เห็นรักเด็กที่มันอุปการะจริงๆอย่างที่มันพูดเลย ไม่เคยพอหรอก

-อนาคตของคุณ คุณเป็นคนเลือกเอง แต่อยากแนะว่าให้ลองมองดูคู่รักวัยชราที่อายุ60-70ที่คุณรู้จักนะ กับคนแก่อายุ60-70ที่ต้องอยู่ลำพัง คุณเลือกได้นะว่าอีก50ปีคุณจะเป็นแบบไหนนะ

โดย: ช่วงชีวิตที่บิดเบี้ยว เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ในเรื่องนี้ นะ
ตัวฉันเป็นผู้หญิงค่ะ..ตอนนี้สับสนเหมือนกันค่ะ
พอดีว่า มีผู้ใหญ่ (ผู้ชาย) มาคอยเป็นห่วงเราอยู่เขาก็อายุ 40+ เเล้วล่ะ ฉันนะสิ 19 เอง เขามีลูกมีเมียเเล้วล่ะ
เขาเป็นคนมีหน้ามีตาในสังคม ..ทีเเรกก็ไม่ได้คิดอะไรมากค่ะ
คือมี ผู้ใหญ่คอยอุปถัมก็ดี มีคนเอ็นดูก็ดี
เเต่พอฉันจบม.ปลายนี้ เขาเริ่มออกอาการ
พาไปทานข้าว ไปเที่ยว
ยิ่งตอนที่เขาดื่มนะค่ะ..บอกรัก บอกคิดถึงไม่หยุด..
เเละตอนปิดเทอม ฉันบอกเขาว่าฉันจะไปทำงาน ที่ ต่างจังหวัด
เขาไม่ให้ไป บอกว่าเขาจะจ้างฉัน ตามค่าเเรงที่ฉันจะไปทำงาน
ให้อยู่ที่เดิม ไม่ให้ไปไหน .. ฉันละกลุ้มค่ะ
คือ ว่าในอนาคต กลัวมาก กลัวคนอื่นรู้ กลัวการจับได้
เเต่ใจฉันนะไม่ได้ รัก เขาหรอกค่ะ
เเต่ว่า มันเริ่มพัฒนามาจากการห่วงใยที่เขามีให้ มาเป็นเวลา ครึ่งปี..ที่เเรกเอ็นดูเราร่าวกับเราเป็นลูก
เเต่พอนานเข้า มันไม่ใช่เเล้ว
เเล้วในอนาคต กลังจังค่ะ ที่บอกว่าเสี่ยๆๆๆ นะ
จะให้ฉันทำยังไง ดีค่ะ...ถ้าบอกเขา ไป ว่าพอเถอะเลิกชะ
ก็กลัวเป็นการทำร้ายน้ำใจ เขาเกินไป เพราะ มันส

โดย: หญิงนิรนาม คร๊า เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 10 IP IP: 111.84.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

เคยมีเงินใช้จ่ายไม่ขาดมือ
อยากได้อะไรก็ได้ ไม่ต้องเหนื่อยทำงาน
ไม่ต้องลุ้นว่าจะขายของได้ไหม
ไม่ต้องประหยัดอดออม

อืม.... มันดีจริงๆอ่ะนะ

ตอนนี้ยังอยู่ในช่วงรักในจินตนาการ อะไรก็ยอม อะไรก็ทำ
ฝึกให้ทำงานก็ทำ ให้ประหยัดก็ลองดู

สักวัน เดินตามท้องถนน เห็นคนสวยๆใส่เสื้อผ้าแบรนด์ กระเป๋าแบรนค์
อุ้ย อันนี้ที่ชั้นอยากได้นี่ อันนี้ที่ชั้นเคยมี
ถ้าเป็นเมื่อก่อนนะ ชั้นคงมีแบบนี้ไปหลายตัว ดูชั้นตอนนี้ซิ ซอมซ่ออย่างกะอะไรดี

ทำไงดีน้อ...

ปล.ดูจากที่เธอพูดเรื่องรถก็น่าจะรู้แล้ว
"ซักวันคุณต้องมีรถนะ เอารุ่นนี้ๆ ขับมารับหน้าบ้านเลยนะ ให้พ่อเเม่อึ่งไปเลย"
กับ
"สักวัน เราจะสร้างตัว ช่วยกันซื้อรถให้ได้ เอารุ่นนี้ๆดีไหม"
เจตนาทั้งสองอย่างมันต่างกันเลยนะ

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

อุปกรณ์จับแฟนมีกิ้ก >> www.siamdropship.com

โดย: siamdropship เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ความรักทำให้ โง่แบบไม่น่าให้อภัย

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 10 IP IP: 118.174.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

มารยาหญิงมีร้อยเล่มเกวียน
อย่ามั่นใจมากเกิน วางแผนการเงินให้ดีๆล่ะกัน
เมื่อไรที่รักมันเริ่มจืด เงินจะเริ่มสำคัญ

โดย: oops เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 10 IP IP: 112.142.226.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

เสี่ย...เป็นธรรมชาติของคนแก่...มีเงิน
แฟนคุณ.....นิสัยไม่ดี
คุณ...ลำเอียง..เห็นๆ

โดย: * เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

"ความคิดเห็นที่ 42 โดย: จขกท ....
....
ถึง คห. 20
5555 ผมมาทีหลังครับ ... "

หึหึ.. ชัดเจนในเหตุการณ์เลย หึหึ
คุณมีในสิ่งซึ่งเขาคนนั้นให้ไม่ได้
และบางทีสิ่งที่เธอต้องการ
ก็ไม่ใช่สิ่งที่คุณหามาได้
รึมีคุณสมบัติจะมีมันได้
ไตร่ตรองดีๆ ทำอะไรลงไป แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 61.90.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

เสี่ยก็ไม่ดีก็สิทธิ์ของเค้า แต่คนของคุณก็ใช่ยอย ถ้าเสี่ยเลว คนของคุณก้พอๆกันแหละ (เจ็บไม๊) ก็จะให้มองโลก2ด้านอ้ะ พอกันทั้ง2ฝ่าย ก็รักษาแฟนให้ดีๆละกัน ระวังชิ่งหนีอีกรอบ รักกันยังไง ให้แฟนไปอยู่กับเสี่ยได้อ้ะ ผิดที่แฟนคุณนะ ไม่ใช่ที่คุณ รักกันก็ดีใจด้วย แต่ไม่ขอ comment มากกว่านี้ ความคิดใครความคิดมันละกัน

โดย: ปู๊นๆ เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 10.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ถ้าผม เลิก กับเธอ เเล้ว ต่อไปผมจะหาผู้หญิงที่เหมาะสมกับผม ให้ได้ครับ

เป็นผู้หญิงที่ ฐานะ เท่าเทียมกับเรา

เป้นคนที่ใช่ เป็นคนที่ทํางาน รู้ค่าของการใช้เงิน

เเละประหยัด เข้าใจกัน เข้าใจฐานะด้วยกัน

เธอคนนั้น อาจจะเป็นเเม่ของลูกที่ดีได้ ซักวัน

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

มึงก็ให้แฟนมึง หาเสี่ยมาเลี้ยงมันเยอะๆสิวะ มึงก็ไถตังแฟนมึงใช้ด้วย แถมได้เย๊ดฟรีด้วย คุ้ม2ต่อ โง่นะมึง

ตอบ คห 46

ผมรับไมได้ครับ ใช้ร่างกายร่วมกัน

คนเราเกิดมา ต้องมี คู่กัน คือ 2 คน

เเล้วกอดกันเเค่ 2 คนเท่านั้นครับ

ถ้ารักกันเเล้ว ก็ต้องมีกัน 2 คนครับ

ใครจะยอมให้ทับที่เรา จิงไหมครับ

อย่างน้อยก็ เจ็บตรงที่หัวใจเเล้วครับ ถ้าเผื่อใครมากอดเมียเรา

ผมก็ทนตอนนั้น ยอมให้อภัยเธอครับ

ผมอยากรุว่า ระหว่างทะเลาะจิปาถะ เหมือนคนทั่วๆไป ทําให้เธอร้องไห้บ่อยนิดๆ

กับเรื่องที่ผมเสียใจที่เธอหักหลังมา อยากรุว่า สิ่งไหนเเรงกว่ากัน ?

เพราะเธอจะทะเลาะกับผมเเล้วร้องไห้บ่อยมาก ทะเลาะกันไร้สาระ เพราะผมหวงเธอมากมั้งครับ จนทะเลาะกัน

เเล้วถามว่า ผมง้อเทอตลอดเลยนะครับ

เธอบอกว่าเธอเจ็บ เเล้วผมก็บอกเธอไปว่า เเต่ก่อนเธอทําเราเจ็บเรายังอภัยให้เธอเลย ?

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ตอบ คห. 7
อยากรุครับว่า ชีวิตหลังเเต่งงานเป็นยังไง

ผมอ่ะ อยากเปลี่ยนเธอให้รู้จักประหยัดมากเลยครับ

เพราะเธอติดนิสัยใช้เงินจนชิน ตอนที่คบกับอาเสี่ยเเล้ว

เเล้ว พื้นฐานพ่อเเม่เธอก็ตามใจตั้งเเต่เดก เลี้ยงเธอเหมือนคุณหนู
เเต่ฐานะบ้านผมดิ สอนให้ประหยัด เหงคุณค่าของเงิน

ทุกวันนี้ ยังไม่กล้าใช้เงินเลยครับ คิดหนักก

เเต่ อย่างน้อยผมก็สอนเธอทํางาน (ขายของในเวป)
จนเธอมีเงินบ้าง เธอก็ใช้เงินน้อยนิดนั่น ซื้อของๆเธอครับ

ผมอยากเปลี่ยนเธอครับ อยากจะรุว่า ปลายทางชีวิตรักของเราเนี่ย เธอกับผม จะช่วยกันทํามาหากินไหม๊นะ จะท้อไหม๊นะถ้า
ไม่สบาย เเต่ก็พออยู่กันเเบบมีความสุขได้

อยากให้เธอมองผมว่าดี เเละทําดีที่สุดเเล้วก็พอครับ

เเฟนผมบอกกับผมว่า ซักวันผมต้องมีรถนะ เอารุ่นนี้ๆ

ขับมารับหน้าบ้านเลย ให้พ่อเเม่เค้าอึ่งงไปเลย
เพราะ เเม่พี่ เค้าดูถูกผมนัก ผมก็เห่อออ รับปากไป ว่า ซักวัน
เห้อๆๆๆๆ

ชีวืตของผมยังไม่ถึงเเต่งงานเลยครับ เเละยังไม่รุว่าจะได้คบกันนานๆหรือป่าว ต้องคอยดูต่อไป จะติดตามไหม๊ล่ะครับเด

ความคิดเห็นที่ 52 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

อ่านที่ จขกท มันโพลสข้างล่าง กูว่า มันเหมือนเรื่องสายลับจับบ้านเล็ก เลยหว่ะ อย่าบอกนะว่าแฟนมึชื่อ น้ำปั่น สาดดดดด

โดย: เด็กดอย เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 114.128.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

-กับเรากับเพื่อนคนอื่นมันก็เป็นเพื่อนที่ดีน่ะ เพราะเป็นเพื่อนสนิท มันจึงไม่ปิดบังเรื่องพวกนี้กับเรา เราก็อยากให้มันเปลี่ยน แต่คงไม่มีทางหรอก ของงี้ถ้าเจ้าตัวไม่คิดแก้เองใครจะไปแก้ได้ แล้วต้องละทิ้งความสบายที่ได้มาโดยง่ายยิ่งไม่มีทาง

-คุณดูเป็นคนมีความตั้งใจดีนะ แต่ก็ไม่อยากให้คุณจริงจังกับเธอมากนัก เพราะมันอาจทำร้ายคุณได้ มองดูความเป็นจริงของเธอ ว่าเธอดีจริงอย่างที่คุณคิดหรือเปล่า
-และถ้าต้องเสียใจเพราะเธอ ก็อย่าคิดว่าผู้หญิงคนอื่นมันจะแย่ไปหมดล่ะ ยังมีคนดีๆที่คุณยังไม่เจออีกมาก เดี๋ยวนี้ผู้ชายดีๆหายากตายชักอย่าได้เปลี่ยนไปซะล่ะ(เพราะเจอเหตุการณ์ประมาณเนี้ยจนกลายพันธุ์หมดแล้ว ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น)

โดย: ช่วงชีวิตที่บิดเบี้ยว เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

-เปลี่ยนคนนะ มันเปลี่ยนยากนะ
-ผมเห็นเด็กเสี่ย(ก็เพื่อนผมนี้แหละ)ใช้เงินโคตรเก่ง
-แค่ขอ เสี่ยก็โอนตังค์มาให้แล้ว อ้างว่ายืมจากผมกับเพื่อนมาต้องคืน จริงๆมีตังค์พอให้มันยืมซะที่ไหน ชอบอ้างชื่อเราจัง
-ขนาดมันได้ตังค์โอนเข้าบัญชีทุกเดือนจากเสี่ยอยู่แล้วนะ จำนวนพอๆกับ เงินเดือนจบปริญญาตรี2-3เดือน
-นี้ยังไม่นับค่าหอพักที่เสี่ยจ่ายให้ทุกเดือนอีกน่ะ
-แล้วคุณคิดว่า ผู้หญิงอายุ20ต้นๆ อย่างมันยังอยากจะทำงานทำการเหมือนคนอื่นอีกเรอะ
-ในฐานะเพื่อนเราก็อยากให้มันเจอคนดีๆ จะได้แต่งงานมีครอบครัวเหมือนคนปกติเค้านะน่ะ แต่มันคิดว่าถ้าแต่งกะเด็กอายุ20ต้นๆเหมือนมัน กว่าจะสร้างฐานะได้ก็แก่กันพอดี
-มันรู้จักกับเสี่ยหลายคนซึ่งก็ไม่ได้ลึกซึ้งทุกคนหรอกนะ แต่ทุกคนก็ต้องให้ตังค์มันหมด
-มันเที่ยวเก่งขนาดที่ว่า ผมยังไปกับมันทุกครั้งไม่ไหว(ตังค์ไม่พอนะครับ)

-กับเรากับเพื่อนคนอื่นมันก็เป็นเพื่อนที่ดีน่ะ เพราะเป็นเพื่อนสนิท มันจึงไม่ปิดบังเรื่องพวกนี้กับเรา เราก็อยากให้มันเปลี่ยน แต่คงไม่มีทางหรอก ของงี้ถ้าเจ้าตัวไม่คิดแก้เองใครจะไปแก้ได้ แล้วต้องละทิ้งความสบายท

โดย: ช่วงชีวิตที่บิดเบี้ยว เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

คห.47

สู้ต่อไปครับ คุณเป็นคนดี สักวันคุณจะได้เจอคนดีๆแน่นอน

ปล่อยให้อีปลวกนั่น ไปขายหิ่ ต่อตามที่มันถนัดเถอะครับ พวกไร้ราคาแบบนั้น ไม่ต้องแคร์หรอก ผญ มีเยอะแยะ เยอะกว่า ผช. อีกนะ

เวรกรรมของคุณจริงๆที่ต้องมาชดใช้หนี้ กับ ผญ โง่ๆ ไม่รักดีแบบนี้ ขอให้ปลดหนี้อับปรีย์นี้ให้หมดเร็วๆนะครับ

โดย: สุลต่านก็องโต้ เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

......พึ่งรู้ว่าคุณมารู้ทีหลังครับ....แต่คุณก็ยังรักอยู่ดี
เอาอย่างนี้ครับ...ถ้าคุณรักจริงก็ขอให้รักต่อไป
หัวใจใครหัวใจมันห้ามกันไม่ได้ แต่รักกันไปนานๆอย่าเอาเรื่องอดีตของเธอขึ้นมาพูดนะครับ พูดแล้วพังทีเดียว
และก็ดูให้ดีด้วยว่าเธอไม่รักความสบายจนกลับไปหาเสี่ยอีกเพราะมันสบาย

ขอเตือนนิดเดียวว่า....จะเอาเธอเป็นภรรยาอย่างเชิดหน้าชูตาและเป็นแม่ของลูก ขอให้คิดดูให้ดี...คิดให้ถี่ถ้วนนะ
พรรคพวกเพื่อนฝูงข้างล่างเขาก็เตือนแล้ว จิ้งจกทักคนยังฟัง แต่นี่คนทักทั้งนั้น เก็บไปตรองด้วยครับ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

พระเจ้า อ่านกระทู้คุณ เหมือนเรื่องผม เด๊ะเลย
แต่.....ผมมันแย่กว่า ตรงที่ ผมดันแต่งงานกับ ญ
คนนั้นครับ แล้วคุณรู้มั้ยเป็นยังไง เค้าเริ่ม

อยากได้โน้นอยากได้นี่ อยากได้รถ อยากได้บ้าน
ดูถูกผม สารพัดและไม่ถูกกับแม่ผมด้วย ทั้งๆที่
ตอนแรก แทบจะนั่งพับเพียบคุณแบบพจมาณ

แล้วเค้าก็หาว่า ผมไม่ดี และบอกว่า เคยให้เงิน
เค้าใช้มั้ย คนเก่าให้เงินใช้ตลอด ผมบอกว่าเรา
ทำงานกันทั้งคู่ ก็ควรรู้จักใช้จ่ายเงินประหยัดเงินนะ

สุดท้ายหาเรื่องทะเลาะ อ้างเรื่องแฟนเก่าผม ไม่รู้
ขุดเอามาจากไหน ทั้งๆที่แต่งงานกันแล้ว
แล้วก็เก็บข้าวของ ออกจากบ้านไป......
ดูดิ ฤทธิ์มันเยอะนะครับ ญ พวกนี้

ทุกวันนี้ ใช้หนี้ที่กู้มาแต่งงานครับ T_T เข็ดแล้ว
ผู้หญิงเด็กเสี่ย ไม่ขอเจออีก เลยตลอดชีวิต
บอกจะเปลี่ยน จะทำตัวใหม่ แต่ก็เหมือนเดิม

โดย: เจอแบบเดียวกันเด๊ะ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 125.26.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

มึงก็ให้แฟนมึง หาเสี่ยมาเลี้ยงมันเยอะๆสิวะ มึงก็ไถตังแฟนมึงใช้ด้วย แถมได้เย๊ดฟรีด้วย คุ้ม2ต่อ โง่นะมึง

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 58.64.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

จขกท. ครับ คุณไม่ทันอินังนี่หรอก

หาใหม่เถอะ

มั่วยังพอไหว นี่ขายเลยนะครับ

อยากให้ลูกโตมา โดนเพื่อนล้อว่าเป็นลูกกะหริ่ หรอ ?

เย๊ดเล่นเป็นหนมหวาน พอแล้วเชื่อผม ผญ. แบบนี้คุณจะเอามาทำแม่ของลูกหรอ ?

โดย: สุลต่านก็องโต้ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ความโง่ไม่เคยปราณีใคร เลยจริงๆ
ฮ่าๆๆๆๆ

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 125.26.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

นับถือหัวใจคุณนะครับที่ไม่เกลียดแฟน และยังคงรักกันอยู่ใช่มั๊ย ? คนอย่างนี้หายากนะ เพราะจะโทษไอ้แก่นั่นคนเดียวก็ไม่ได้ ต้องโทษแฟนคุณด้วยที่รู้ว่าเขาหลอกยังเต็มใจให้หลอก....เงินทองที่ไอ้แก่จ่ายให้นั่นตกมาถึงคุณบ้างหรือเปล่าครับ.....นี่พูดกันตรงๆเลย

ถึง ลุงป6

ไม่ตกเลยครับ เกลียดด้วยซ้ำที่เงินมันมาจากทางเสี่ยนั่น

เกลียดคนรวยเลยครับ เกลียดเงินพวกนี้เลย

ไม่ขอไม่อะไรเลยจากเเฟน

ใช้เงินผมเอง น้อยนิด พาเเฟนไปเที่ยว

น่าเกลียดคับ เงินหายาก เเต่คนรวยไม่เหงค่าของเงิน นํามันมา

บําเรอความต้องการทางเพศของตัวเอง ไม่ยอมให้เมีย หรือ ลุกๆ

ผมเกลียดมากกับการขอเงินคนอื่นใช้ เพราะผมเปงผู้ชายครับ

ผู้ชายควรไม่ขอเงินจากผู้หญิง เเต่ต้องดูเเลผู้หญิงให้ได้ต่างหาก

มันขายขี้หน้าครับ ถ้าขอเงินจากเเฟน

ทุกวันนี้ระเเวงอยุเลย ฝังใจไปเเล้ว เพราะเจอกับคตัวครั้งเเรกจิงๆ7

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 118.174.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

อีกอย่าง หญิงก็ร้าย
ผู้ชาย(แก่) ก็เลว
ร่วมมือกัน นอกใจทั้งคุณ จขกท.
และภรรยาของผู้ชาย(แก่)

เฮ้อ!!เหน็ดเหนื่อยใจแทนคุณ จขกท.วะ

ถึง คห. 20
5555 ผมมาทีหลังครับ เเล้วผมมารุทีหลัง ก็ อึ้ง ช๊อคไปพักหนึ่งเลย ไม่เคยเจอเเบบนี้เลยในชีวิต เเต่ก็ยังรักครับ รับได้

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 118.174.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

หุหุ ตกลง เรื่องจริงหรือ
เรื่องโจ้ก มาเล่าให้ฟังเฉยๆอะ

ถ้าเรื่อง จริง แม่ง>>
ยอมรับ ถือน้ำใจและหัวใจคุณ จขกท. จริงวะ
แฟนตัวเอง ไปสมยอม เป็นเมียน้อยชาวบ้าน
ยังรับได้ ซึ้งในความรักของคุณเลยให้ตายวฺะ
(ไม่ได้ประชดนะ)เพราะ คนที่ รักจริงแบบเนี่ย
หายากชะมัดเลยวะ หาได้ยากโครตๆๆ

เรื่องจริงครับท่าน

มารุทีหลัง ก็ ช๊อคนะครับ เเต่ คบบกันมาใช้ชีวิตวัยรุ่นสดใส อิสระทุกๆวัน ผมเห็นใจเเฟน อยากให้เค้าคบกับคนวัยเดวกัน ปกติ ทั่วไป ดีกว่ามารอ ความหวังลมๆเเล้งๆจาก ลมปากเสี่ยนั่น

ผมเลยดึงเทอมา ทะเลาะกับไอเสี่ยนั่น ในที่สุดก็เเย่งมาได้

เเละผมก็ไม่ยอมให้เเฟนผมเปงเมียน้อยครับ

สุดท้ายก็รักกันสมใจครับ จนถึงตอนนี้

ใจนึงเกลียดเเฟน อีกใจนึงรัก ใจนึง เกลียดอยากค่าไอเสี่ยนั่นมากกๆๆ อ้วน :-) ผิดศีลธรรมอีก เซง อยากจะค่ามันให้ตาย ตัดของมันได้ยิ่งดี มันจะได้ไม่ทํากับเดกอื่นอีก

เเต่ก็ช่างเหอะ ผิดทั้งเเฟน ผิดทั้งเสี่ย 2 คนเเหละ เฮ้อออ

ความคิดเห็นที่ 40 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ผมรับเเฟนได้ครับ เเละก็รัก จนถึงตลอดตอนนี้

เพราะรัก ครับ

เเต่เเค่เกลียด พวกเสี่ยเอาเงินฟาด มีเมียมีลูก

บางครั้งก็อยากจะเเบล๊คเมลให้เมียมันดู

เเต่ไม่มี ข้อมูลของไอเสี่ยคนนั้นเลยครับ

เซง อยากให้มันชดใช้กรรม

เเล้วอีกอย่าง ผมก็ไม่ได้ใช้เงิน ของเเฟนเลยครับ

ผม เป็นผู้ชาย จะน่าเกลียดมากถ้า ดูเเลเทคเเคร์ผู้หญิงไม่ได้

เเละ จะน่าเกลียดที่ขอเงินผู้หญิงใช้

ก็เลยได้เเต่ ดึงเเฟนผมออกมาจากเสี่ย

สุดท้ายก็ได้มา ตอนนี้เสี่ยก็คง จะไปหาเดกอื่นเเล้วครับ

เพราะมัน ต้องการคนนอนด้วย มันคงหาอีกเเน่นอนครับ

เเละขอภาวนาขอให้มันอย่ากลับมาเลย
เเช่งให้มันตายๆๆไปซะ

ความคิดเห็นที่ 39 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

พูดมากหวะ แก ใช้เงินของไอ้เสี่ยนั่นด้วยหรือเปล่า

บ่นนู่น บ่นนี่ ไม่ใช่ไถเงินแฟนตัวเอง ยิก ๆ เงินไอ้เสี่ยนั่นไม่ใช่เรอะ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 183.89.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ทำไมก่อนคุณจะแช่งคนอื่น คุณไม่ถามแฟนคุณก่อนล่ะว่าไปรู้จักกันได้งัย?

ไม่ใช่ว่าแฟนคุณไปสนองความต้องการเค้า หรืออยากได้อะไรมากกว่านั้นก่อนเหรอคะ ของอย่างนี้โทษทางโน้นฝ่ายเดียวไม่ได้หรอก ถามแฟนคุณให้รู้เรื่องก่อนที่จะไปโทษคนอื่นเค้าฝ่ายเดียวแบบนี้

แล้วในเมื่อเค้าเลิกกันแล้ว ก็จบซิคะ มาฟื้นฝอยหาอะไรไม่ทราบ

หรือคุณโมโหที่มันไม่เลี้ยงดูแฟนคุณต่อ และเลิกกับเมียอย่างที่บอกไว้
โห....ไม่งั้นแฟนคุณได้เงินใช้อีกเยอะเลยนะ ตอนมันจะตายน่ะ(เดี๋ยวคงรวมหัวกัน จะได้มีเงินเยอะๆ ใช่มะ)

โดย: สาระเลว..นะมึ ง เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ฮ่าๆๆๆ

ฮา 22

อย่าทำตามที่ผมแนะนำนะ เด่วจะเป็นลูกอกตัญญู

โดย: สุลต่านก็องโต้ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ควงหักคอไอ้เท่ง ไปสอยกะบาลแม่งเลยครับ

ได้ตายไวไวสมใจคุณแน่นอน

ความคิดเห็นที่ 35 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

แล้วถามจริงๆ ไม่สะอิดสะเอียนแฟนตัวเองที่เป็นเด็กเสี่ยบ้างรึไง เอาคนโน้นทีเอากับคนนี้ที แถมยังชั่วชาติแย่งผัวเขาจะรอให้ผัวเขาเลิกกับเมียทางโน้น นี่ไม่ใช่ทำเพราะรักแท้หรอกเว้ย อย่างนี้เค้าเรียกกอหรี่หาตังตะหาก ผู้ชายบางคนก็สิ้นคิดเก็บของเหลือเดนอิตัวเอามากินต่อได้หน้าตาเฉย

โดย: เจ๊ึ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 58.11.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ไม่ยักด่าแช่งคนของตัวเองวุ้ย ...

เมื่อคุณคิดได้อยู่แล้ว ว่ามันเป็นความรักหลอกๆ แล้วทำไมคุณไม่คิดล่ะครับ ว่าแฟนคุณก็รู้่อยู่แล้วเหมือนกัน ...แต่ที่ทำเพราะ . . .

ที่เหลือ เห็นด้วยกับทุกความเห็นข้างล่างครับ ...

โดย: 001 เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

เคยคบกับพวกเสี่ยเหมือนกัน ให้เงินใช้ ค่าโน้น้ ค่านี่ก็ออกให้ แต่เรารู้สึกว่าตัวเราไม่มีค่าเลย ที่ทำไปเพราะจำเป็นจริงๆ หักดิบเลยเลิกสะ ตาเสี่ยนี่ก็บอกรักเราอย่างนั้น อย่างนี้ ทำไงได้ ไม่อยากเปนน้อยนี่หว่า ตาเสี่ยนี่ถึงกับร้องห่มร้องไห้
ถึงเราจะมีเงิน ใช้ตลอด แต่หาความสุขที่แท้จริงไม่ได้เลย เราเลือกอยู่อย่างชีวิตแบบปกติ แฟนเราก็รู้และรับได้ แล้วเราก็เลือกที่จะอยู่กับแฟนที่คบปัจจุบัน เราก็รักแฟนมากเหมือนกัน ดีใจที่เค้ารับเราได้

โดย: อดีตเด็กเสี่ย เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

คนโพสแฟนเราป่าววะ

โดย: bb เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

เคยรู้จักคนที่เป็นเด็กเสี่ย ที่ต้องคบเสี่ยก็เหมือน คห.23 ว่านั่นแหละ
ค่าห้อง ค่าเทอม ค่ากิน ฯลฯ แฟนช่วยอะไรไม่ได้ แถมยังมากินมาใช้ด้วยอีก
บางคนยังว่า ขายตัวยังได้ตังค์ ดีกว่าให้แฟนเอาฟรีๆ ไม่ได้อะไรซักอย่าง

คนเรามีความพยายามเหมือนกัน แต่ใช้ไม่เท่ากัน
และบางคนก็รักสบายแต่ไม่อยากลำบาก
ถ้าคุณไม่ทำให้เธอลำบาก เธอก็ไม่ต้องเป็นเด็กเสี่ยหรอก

นี่แหละหนา..
ตดคนอื่นเราเบื่อเหม็นเหลือทน
ตดของตนถึงเหม็นไม่เป็นไร

โดย: Live and Learn เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 1.1.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

win win ทั้งคู่ เสี่ยได้ความสุข แฟนคุณได้ เสียว ได้ตังค์
อย่าบอกนะว่าแฟนคุณโดนเสี่ยคนนั้น บังคับ ข่มขู่
ถ้าไม่ก็ต้องโทษทั้งคู่

โดย: อยากตอบ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 113.53.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ดีเนอะ แฟนขายตัวแต่แฟนไม่ผิด คนซื้อบริการผิดซะงั้น
ไอ้ควาย หลงจนโงหัวไม่ขึ้นแล้วมรึง

โดย: 11 เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 125.25.234.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : เกลียดมะ พวกเสี่ยเลี้ยงเด็ก มีลุกมีเมียเเล้ว ยังจะหาเด็กเเล้วรักเด็กอีก เกลียดมะเข้ามาหน่อย

ไม่โกรธไม่เกลียด แฟนเลย ???
เกลียดแต่ ชายแก่
ชายแก่ เค้า เสียตังค์ซื้อความสุข
แต่แฟนคุณ เสียตัว เพื่อ เอาตังค์

หึหึ

โดย: น.ส.ทองํใบ กุ๊กส์ๆ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 122.167.205.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111