ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ หมวด » กีฬา » ฟุตบอลไทย » ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

มีโอกาสไปดูการแข่งขันฟุตบอลไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก คู่ระหว่างบางกอกกล๊าสเอฟซี กับ ทีมอินทรี เพื่อนตำรวจยูไนเต็ด ที่สนาม Leo Stadium คลอง 3 มาครับ ซึ่งผลจบลงด้วยชัยชนะของทีมบางกอกกลาสเอฟซีครับ จากการยิงของหมายเลข 17 ศุภชัย คมศิลป์ ในนาทีที่ 77 ของการแข่งขันครับ

DSC_9851

ดูต่อ...

ตอนที่ไป ถึงที่สนาม ผมเองมาถึงช้าไปหน่อย คนเยอะเอามาก ๆ  เลยไม่ได้ซื้อตั๋วที่นั่งบริเวณอัฒจรรย์ตรงข้างสนามที่ได้จำหน่ายหมดไปก่อน หน้านี้แล้ว ที่จำกัดไว้เพียง 200 ที่นั่งของทั้งฝั่งทีมเหย้าและทีมเยือน ทำให้ต้องซื้อตั๋วไปนั่งบริเวณอัฒจรรย์หลังประตูครับ

DSC_9854

DSC_9855

ดูรูปจากสภาพ ของอัฒจรรย์ฝั่งหลังประตู ยอมรับว่าสูงมาก เหมาะสำหรับคนที่ชอบดูบอลมุมสูง ๆ เป็นอย่างยิ่ง แต่ก็ยังสร้างไม่เสร็จทั้งหมดนะครับ คงต้องใช้เวลาอีกซักพัก กว่าจะทำทุกอย่างให้เข้าที่เข้าทางทั้งหมด

DSC_9856

DSC_9858

DSC_9864

เนื่องจากคน เยอะมาก จุดที่จำหน่ายตั๋วบริเวณด้านข้างสนามขายให้แฟนบอลไม่ทัน ทางทีมงานสโมสรฯ จึงแจ้งให้ทางผมทราบว่ามีการจำหน่ายตั๋วบริเวณหลังอัฒจรรย์อีกจุดหนึ่งครับ

DSC_9865

พอดีวันนี้ อยากจะถ่ายภาพจากมุมสูง ๆ ซะมากกว่า ยังไม่อยากถ่ายการแข่งขันแบบจริง ๆ จัง ๆ ซักเท่าไหร่ (จริง ๆ ต้องบอกว่า ยังไม่มีเลนส์ tele ก็เลยยังซูมไปที่นักเตะแต่ละคนไม่ได้ เลยต้องหามุมถ่ายอื่นแทน -*-) เลยซื้อบัตรที่นั่งบริเวณ zone R2 ซึ่งจะเป็นด้านหลังประตู แต่จะเป็นชั้นที่สูงขึ้นมาอีกหน่อยครับ

DSC_9868

ภาพจากมุมสูง

DSC_9870

จากสภาพอัฒ จรรย์บริเวณ Zone R2 ยังไม่เสร็จเลยครับ คงต้องใช้เวลาอีกพอสมควรกว่าจะเสร็จ ที่นั่งยังมีฝุ่นอยู่เยอะมาก เวลานั่งต้องหาอะไรมารองนั่งก่อน และบริเวณราวเหล็กเหมือนพึ่งทาสีไป พอเอาแขนไปพิงไว้นาน ๆ สีที่ทาไว้ที่ราวเหล็ก ดันติดแขนมาด้วยซะงั้น -*-

DSC_9889

DSC_9890

แต่ถ้าสภาพ สนามที่ใช้แข่งแล้ว ต้องบอกว่า ดีมาก ๆ จากการมองแบบคร่าว ๆ เวลานักเตะวิ่งหรือกระชากบอลไปกับพื้น เห็นฝุ่นลอยฟุ้งขึ้นมาด้วย เหมือนกับสนามหญ้าจริงเลยครับ

DSC_9891

ระบบไฟในสนาม ก็ดูดีไม่แพ้สนามที่ใช้แข่งขันในเกมส์ระดับชาติเลยทีเดียว

DSC_9892

แฟนบอลบริเวณ zone R1 ครับ จะเยอะเป็นพิเศษ เพราะกองเชียร์ที่เป็นขาประจำ หรือแฟนพันธ์แท้ ส่วนใหญ่จะเชียร์กันอยู่ตรงนั้นครับ และบรรดาสาว ๆ Rabbit Girl ก็ไปเชียร์กันอยู่ตรงนั้นด้วย (เริ่มคิดกับตัวเองว่า คิดผิดหรือเปล่าเนี่ย ไปนั่ง zone R2)

DSC_9896

บริเวณลานจอด รถ รองรับรถได้เยอะพอสมควรครับ

DSC_9897

DSC_9900

(no comment.)

DSC_9901

ข้างล่างจะมี จุดจำหน่ายเครื่องดื่มด้วยครับ โดยจะต้องแลกคูปองก่อนซื้อ แต่คนเยอะมาก เลยแลกคูปองเก้อ ไม่ได้ซื้ออะไรมากินเลยซักอย่าง T_T

DSC_9904

DSC_9905

DSC_9910

DSC_9920

จบเกมแล้ว บางกอกกล๊าสชนะ 1 - 0 ครับ

DSC_9924

ภาพสุดท้าย แล้ว หวังว่าโอกาสหน้าคงมีภาพที่ดีกว่านี้มาให้ชมกันครับ

รูป แว๊ก
โดย: แว๊ก
ตั้งเมื่อ: 26 มี.ค. 10
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

โครตแจงเลย

โดย: สาวก เขียนเมื่อ 11 เม.ย. 10 IP IP: 118.175.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

ผมแฟน INSEEPOLICE ภาพสวยมากแต่สกอร์ไม่สวยไม่ทราบว่าใฃ้กล้องยี่ห้ออะไรครับภาพสวยมาก

โดย: inseejack เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 10 IP IP: 116.58.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

ลุ้นบอลไทย ให้ไปไกลถึงบอลโลกอ่ะ
ร่วมลุ้นร่วมเชียรกีฬากันมันส์ๆเหมือนติดขอบสนามไปกับ12เบท
ร่วมรับโบนัสรายเดือน แจกกันไม่หยุด ได้แล้ววันนี้

โดย: เทอร์รี่ เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 10 IP IP: 121.127.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

เลิดเว่อ

โดย: ** เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

ถ้ามีเวลาก็ว่าจะแว๊ะไปดูมั่งครับ เพราะเรียนอยู่แถวรังสิต จะจบแระ ^ ^

โดย: A little Devil เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 10 IP IP: 58.8.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

คุณหงส์แท้ ผมรู้นะว่าแอบด่าใครน่ะ

ลีกไทย เริ่มดูเป็นมืออาชีพขึ้นเรื่อยๆแล้วเนอะ ดีใจจัง

โดย: นักรบลังกาสุกะ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

ผมเองก็แฟน บางกอกกล๊าส ครับ

โดย: Don Revie เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 58.8.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

ถ่ายภาพมาได้สวยมากครับ เจ้าของกระทู้ กล้องยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับเนี่ย ภาพสีสดดีครับเป็นธรรมชาติดีครับ เหมือนสนามแข่งเมืองนอกเลยแฮะ

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 125.25.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

ดีค่ะ เอาอีกๆๆๆ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 183.89.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

อันนี้ไปดูจริงครับ ไม่ใช่กูเกิลแอร์ไลน์

โดย: หงส์แท้ เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 202.12.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ไปดูบางกอกกล๊าสมาครับ

เสียดายนะครับ ที่เป็นหญ้าเทียม ผมไม่รู้หรอกครับว่า การเล่นจะต่างกันตรงไหน แต่ความรู้สึกผม หญ้าจริงมันจะได้อารมกว่า

โดย: อ้อมกอด เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 10 IP IP: 118.174.6.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111