การยื่นแบบเสียภาษี หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » การยื่นแบบเสียภาษี

ไปยื่นแบบเสียภาษี ลางานไปแล้วครึ่งวัน ที่สรรพากรเขต 1 จนท.แจ้งว่าได้รับเงินคืนให้รอ ผ่านไปเกือบ20 วันเช็คทางเน็ต ให้ส่งเอกสารเพิ่ม อ้าวก้เป็นเอกสารที่เราไปยื่นนี่นา ทำไมวันนั้น ไม่รับไว้เลย หรือแจ้งให้เราส่งเลย มารอเสียเวลาเป้นเดือน พอสอบถามก้บอกว่า คนทำงานเยอะแต่ละคนไม่เหมือนกัน อ้าวนี่หน่วยงานเดียวกันรึเปล่า ไม่มีมาตรฐานในการทำงานรึไง ชาวบ้านเขาเดือดร้อนนะ ต้องเสียเวลาหลวงไปส่งเอกสารอีก หรือไม่ต้องเสียตังค์ค่าแฟกซ์อีก เฮ้อ ไม่มีระบบการทำงานที่ดีเลย อุตส่าห์ไปถึงสำนักงานแล้ว ต้องไปอีก โอ้โห ยังงี้ไม่ต้องมียื่นทางเน็ตหรอก เพราะอาจต้องไปส่งเอกสารเพิ่มอีกอยู่ดี (เสียเงินหลายรอบ ค่าเน็ต ค่าส่งเอกสาร ที่สำคัญ รบกวนจิตใจ)
รูป ผู้เสียภาษี
โดย: ผู้เสียภาษี
ตั้งเมื่อ: 30 มี.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ การยื่นแบบเสียภาษี

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : การยื่นแบบเสียภาษี

ถูกเห็นพอได้เงินคืนตามเรื่องโน่น นี่ นั่น วุ่นวายแทบทุกรายเลย ไม่โทรแจ้งด้วยต้องเช็คเอาเอง เฮ้อ ทักษิณอยู่ไหนราชการจะกลับไปเป็นแบบเดิมอีกแล้ว

โดย: คนไท เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 10 IP IP: 192.168.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : การยื่นแบบเสียภาษี

ก็ ตามคุณลุงอ่ะค่ะ

โดย: 777 เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 10 IP IP: 58.136.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : การยื่นแบบเสียภาษี

......คุณไปเสียภาษีที่ไหนครับ เขต 1...นะที่ไหน
ผมเจออย่างคุณไม่มีผิดเลย ผมไปเสียที่ สนง.สรรพากรจังหวัดลำปางที่ศาลากลางจังหวัด....ได้รับการบริการที่ดีมากเพราะผมมีเอกสารพร้อมเช่น ใบลดหย่อนภาษีจากประกันชีวิต ฯลฯ น้องเขาถ่ายเอกสารไว้พร้อม
คิดไปคิดมาคำนวณให้เสร็จเรียบร้อยว่า ผมจะต้องได้เงินภาษีคืน 9,600 บาท บอกเวบของสรรพากรที่ติดต่อได้ไว้ด้วยเพราะข้อมูลจะออนไลน์ที่นั่น
ผมกลับบ้าน เข้าเวบที่น้องเขาบอก เวบบอกว่าผมต้องส่ง
หนึ่ง ใบแสดงว่ามีการลดหย่อนภาษี สอง ใบทะเบียนสมรสหรืออะไรทำนองนี้
ผมโทรไปหาน้องคนที่ว่าทันที เธอบอกเรียบร้อยแล้วค่ะ
ออนไลน์ตามข้อมูลเท่านั้น อีกสองอาทิตย์เตรียมรับเช็คเงินภาษีคืนได้

หวังว่า ข้อมูลของผมคงจะเป็นประโยชน์แก่คุณพอสมควรนะครับ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.115.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111