สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

อยากจะถามเรื่องสลากออมสินพิเศษครับ ผมไปถามกับเจ้าหน้าที่ธนาคารมาว่า

สลากออมสินซื้อยังไง ทางธนาคารบอกว่า ขายเป็นหน่วย หน่วยล่ะ 50 บาท

ผมตั้งใจจะซื้อ 800 หน่วย ก็คือ 4หมื่นบาท ดอกเบี้ย หน่วยล่ะ 2 บาทต่อ 3 ปี

เท่ากับว่าผมเอาเงิน 4หมื่นบาท ไปลงทุนในสลากออมสิน 3 ปี ได้ผลตอบแทน

1600 บาทเป็นดอกเบี้ยต่อ 3ปี แต่ว่าใน 3 ปีนี้ ผมมีสิทธิ์ถูกรางวัลได้ ออมเงินแบบนี้ดี

ไหมครับ ผมจะถามว่าคุณคิดว่าเป็นการเอาเงินไปจมไหม แล้วสลากออมสินเนี่ย

มันถูกรางวัลง่ายไหมครับ ซื้อดีไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ต้องครบกำหนด

3ปี ถึงได้เงินคืนนะครับ ถ้ายังไม่ถึง 3 ปี ไปเอาเงินคืน จะโดนหักต้นด้วยครับ ดอก

ก็ไม่ได้

.......................................

ตรวจสลากออมสิน

รูป เบคแฮม
โดย: เบคแฮม
ตั้งเมื่อ: 21 พ.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 22 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

ดีแล้วมีลุ้น ดีกว่าซื้อหวยเนอาะ emoticon emoticon

โดย: mu mu เขียนเมื่อ 13 มี.ค. 09 IP IP: 124.121.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

ก็ถูกนะ ถูกเรื่อยๆ อาจจะเป็นเพราะว่าซื้อไว้หลายหน่วยก็ได้ ชอบตรงที่ได้ลุ้นน่ะ ไม่ต้องเสียดายตอนเอาเงินไปซื้อล็อตตารี่แล้วมันไม่ถูก ก็เหมือนเงินออมทั่วไป ปลอดภัยดีด้วย

โดย: ก.ไก่ เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 09 IP IP: 61.90.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

emoticonไม่เคยถูกเลย emoticon emoticon

โดย: เปรม เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 09 IP IP: 125.27.234.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

ซื้อสลากหนึ่งร้อยหน่วย 2ปีแล้วยังไม่เคยถูกเลย emoticon

โดย: หมู หมู เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 09 IP IP: 125.27.234.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

วันนี้กำลังคิดจะไปซื้อสลากออมสิน 500,000 อยู่พอดี หน่วยละ 50.- กำหนด3ปีได้คืน51.-ก็ทำใจเรื่องดอกเบี้ยไว้แล้ว แต่หวังได้ลุ้นรถJAZZกับเขาบ้าง ช่วงนี้ดอกเงินฝากธนาคารต่ำมากเลย ไงก็ได้รางวัล4ตัวท้ายแน่ๆไว้เป็นเหมือนดอกเบี้ยประจำเดือนก็ยังดีอ่ะครับ

โดย: วิลาศ เขียนเมื่อ 25 ก.พ. 09 IP IP: 117.47.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

เราซื้อออมสินไว้ 500,000 บาท ถูกทุกเดือน เดือนละ 350 เป็นอย่างต่ำ เราว่าดีกว่าฝากประจำน่ะ แต่ไม่ดีก็ตรงที่ถ้าเราต้องการใช้เงินก็ต้องกู้จากสลากนี้มา ต้องเสียดอกเบี้ยอีกเท่านี้นแหละค่ะ

โดย: จิตติมา เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 09 IP IP: 222.123.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

การซื้อสลากออมสินก็ดีนะคะแต่เงินที่ซื้อก็ต้องเป็นเงินออมระยะยาวที่เราจะเก็บไว้ใช้ตอนแก่น่ะค่ะเรื่องเสี่ยงโชคเป็นกลยุทธ์ของธนาคารมากก่วาเพราะจะมีคนมาซื้อฉลากมากๆ ซื้อไว้เถาะค่ะไม่เสี่ยงแต่ขอบอกต้องเป็นเงินออมนะคะคนที่ไม่มีลูกยิ่งต้องซื้อไว้มากดีค่ะอุดหนุดธนาคารไทยดีกว่าค่ะพี่น้อง emoticon

โดย: ณัฐชิตา เขียนเมื่อ 31 ธ.ค. 08 IP IP: 115.67.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

emoticonซื้อไว้เหมือนกันแต่คราวละไม่มากแล้วก็ยังไม่เคยถูกซักครั้งเลย emoticon

โดย: o-o เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 08 IP IP: 222.123.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

ถ้าจะซื้อโดยคิดว่าเป็นการเก็บออมเงินก็ดีครับ แต่ถ้าจะซื้อเพื่อหวังถูกรางวัลล่ะก็......มีโอกาสน้อยยยยยมากครับ
ถ้าสังเกตุให้ดีก็เหมือนกับว่าแรกๆนั้น จะมีแรงจูงใจให้ซื้อโดยจะมีคนถูกรางวัลเยอะๆหลายรางวัล คนก็แห่กันซื้อเพื่อหวังถูกรางวัล พอคนซื้อมากๆ เข้า ธนาคารก็ได้ตังเยอะ ทีนี้ต่อไปก็ไม่มีใครถูกรางวัลแล้ว พูดง่ายๆว่ามันเป็นแทคติกครับ แต่ถ้าจะเก็บเงินไว้นานๆโดยไม่จำเป็นต้องเอามาใช้ และได้ผลตอบแทนนิดหน่อย ก็โอเคล่ะครับ....แต่ก็เผื่อฟลุคเป็นเศรษฐีเงินล้านนะครับ

โดย: Beckham เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 08 IP IP: 118.173.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

ดี..ถ้าเป็นเงินออม ไม่จำเป็นต้องนำมาใช้ เป็นเงินออมระยะยาว........ว

โดย: วิคตอเรีย เขียนเมื่อ 20 พ.ย. 08 IP IP: 61.7.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

ผลตอบแทนน้อยมากสู้เอาไปลงทุนค้าขายดีกว่าครับ ผมลงทุนไว้ 3ปีถูกรางวัล 300 บาทเอง

โดย: k เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 203.170.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

อยากถามว่าสลากออมสินพิเศษนี่ ถ้าซื้อครั้งแรกแล้วจำเป็นเราต้องซื้อทุกงวดมั้ยค่ะ แล้วต้องซื้อวันที่เท่าไร คือเราไม่เคยซื้อค่ะ แต่สนใจอยากจะซื้อมั่ง อยากทราบรายละเอียดเยอะๆค่ะ ใครมีข้อมูลช่วยอธิบายหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดย: คนอยากรู้ เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 08 IP IP: 117.47.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

การถูกรางวัล แล้วแต่ดวงของแต่ละคนนะ บางคนซื้อ 5,000 บาท ถูกรางวัลที่ 1 ก็มีมาแล้ว ล่าสุดมีคนถูกรางวัลที่ 1 ที่ภาคใต้ ก็ซื้อไม่เยอะเหมือนกัน
ถ้าต้องการใช้เงินก่อนครบกำหนด 3 ปี ก็สามารถกู้ได้ โดยกู้ได้ 90% ของมูลค่าสลาก โดยที่ยังสามารถลุ้นรางวัลได้เหมือนเดิม
และดอกเบี้ยก็สูงกว่า ธกส. เช่น ซื้อ 500 บาท 10 หน่วย ฝากครบ 3 ปีได้คืน 520 บาท แต่ ธกส.ได้คืน 515 บาท คุณซื้อ 40,000 บาท 800 หน่วย ฝากครบ 3 ปี ได้คืน 41,600 บาท แต่ถ้าซื้อของ ธกส. 40,000 บาท 80 หน่วย ฝากครบกำหนดได้คืน 41,200 บาท
สลากออมสินพิเศษรางวัลที่ 1 หมุน 2 ครั้ง รางวัลละ 10ล้านบาท และยังมีรางวัลพิเศษอีก ไม่เสียภาษีด้วย ซื้อเมื่อไหร่ก็มีโอกาสลุ้นรางวัล 35 ครั้ง แต่ ธกส.ออกรางวัลครั้งแรก 16 ก.ค.51 และออกรางวัลครั้งสุดท้าย 16 มิ.ย.54 ถ้าเราซื้อหลัง 16 ก.ค.51 โอกาสลุ้นรางวัลก็ลดลงไปด้วย

โดย: c เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

40,000 โอกาสถูกน้อยมาก เราซื้อไป 100,000 ถูกเดือน ละ 150 บาท บ้าง
บางเดือนก็ไม่ถูกเลย ถ้าแน่ใจว่า ไม่มีความจำเป็นต้องใช้เงิน
ก้อนนี้ ก็ไม่น่าเสียหายอะไร
ตอนนี้ เราเปลี่ยน มาลงทุนในหุ้นแล้ว ไม่เน้น แบบเก็งกำไร
เลือก หุ้น ตัวที่พื้นฐานดี ๆ มีความมั่นคง ได้ปันผล งาม ๆ
ผลตอบแทน ดีกว่าเยอะเลย ในยุค ดอกเบี้ย ต่ำ เช่นนี้

สนใจ ศึกษารายละเอียด ได้ที่ ลิงค์ ข้างล่าง จ๊ะhttp://www.settrade.com

โดย: ตัวน้อย เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 192.168.0.35, 61.7.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

ดีค่ะไม่มีอะไรเสียหายด้วยเหมือนกะว่าเราไปฝากเงินไว้เฉยๆ ถ้าคนงกหน่อยก็ไม่กล้าไปถอนมาใช้ภายใน 3 ปีเพราะลัวโดนหัก แต่เราว่าคุ้ม และไปซื้อมาแล้ว 3หมื่น และกะจะซื้อไปเรื่อยๆค่ะ

โดย: นางฟ้าปากหมา เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 58.64.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

เราชอบ ธกส มากกว่านะ ซื้อเเพงหน่อยก็เหมือนเก็บเงินเเหละคะคราวนี้เราก็ซื้อไปอีก 80หน่วยนะสิ้นเดือนว่าจะไปซื้อเพิ่มอีกเก็บๆไว้ไม่เสียหลายหรอกไม่ต้องคิดมาก

โดย: น้ำว้า เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

ผมเอาไปวางไว้500000 วางมาได้2ปีกว่าแล้ว เขาจะส่งยอดมาให้ทุกเดือน บางเดือนก็ได้5000 บางเดือน 300 แต่ต้นเดือนที่แล้วได้มา100000 แม่ผมมาบอกให้ผมอ่านให้ฟังหน่อยว่านี่เลขกี่หลัก ผมบอก แสนนน สรุปผมพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวเขมรกันลบายใจเลยครับ ไอ้รายละเอียดอะไรหนะ ผมไม่รู้เท่าไหร่ เพราะแม่กับพ่อจะเป้ฯคนเอาไปลงทุนให้หมดเลย

โดย: กกก เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 08 IP IP: 61.7.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

เอามาลงกองทุนกับเรามั้ย?
สนใจแอดเมล์มา จะอธิบายให้ฟังอย่างละเอียด

ampmy_love@hotmail.com

อันนี้เงินนอนนิ่งแค่ 3 เดือน หรือไม่ถึง 3 เดือนก็ได้รับผลตอบแทนแล้วค่ะ

โดย: สาวแบงค์โรคจิต เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สลากออมสินพิเศษ ออมเงินแบบนี้ ดีหรือไม่ ขอคำแนะนำครับ

ซื้อก็ดีครับ มีโอกาสถูกรางวัล . . . แต่คุณอย่าลืมนะว่า มันเป็นเงินก้อนที่ต้อง อยู่ตรงนั้น ตลอด 3 ปี ฉะนั้นคุณต้องไม่เดือดร้อนเรื่องค่าใช้จ่าย ประจำ ของคุณ และไม่รีบร้อนใช้เงิน
จะให้ดี ต้องซื้อเหมา 5 แสน ไปเลย จะได้ถูก เลขท้าย 4 ตัวทุกงวด เป็นดอกเบี้ยประจำ และลุ้นรางวัลใหญ่
ปล. ผมซื้อไว้ 8 หมื่น ยังไม่ค่อยจะถูกเลย นานๆ ถูกเลขท้าย 4 ตัว

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.61.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111