- - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - - หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

วันนี้มีบริษัทหนึ่งโทรมานัดเราไปสัมภาษณ์งานค่ะ

ก็โทรมาบอกว่า วันศุกร์นี้ สัมภาษณ์งานบ่ายโมงตรงที่ บ...... จำกัด อยู่พระรามสาม นะคะ  ค่ะ สวัสดีค่ะ.. (ม้วนเดียวจบ)

เราก็ "เดี๋ยวก่อนค่ะ ไม่ทราบว่าบริษัทอยู่ตรงไหนของพระรามสามคะ แล้วนั่งรถเมล์สายอะไรได้บ้างคะ"
เพราะเราไม่รู้ข้อมูลการเดินทางอะไรเลย นอกจากอยู่พระรามสาม -*-

พี่เค้าก็หงุดหงิดใส่เรา ก็บอกๆที่อยู่ของบริษัทกับเสียงแบบว่าไม่พอใจมาก แล้วพูดรัวมาก เราก็ทวนถามเพื่อความแน่ใจเพราะไม่คุ้นทางแถวนั้นเท่าไหร่
พอเค้าบอกจบ เราก็ "ออกประตูทางชาร์เตอร์สแควร์ใช่มั้ยคะ" (ตอนแรกฟังไม่ถนัดอะไรสแควร์ๆ ก็เลยทวน)
"ก็บอกไปแล้วไงคะคุณ"
เอาอีกแล้ว พอเราทวนถามพี่เค้าก็ใส่อารมณ์ใหญ่เลย คราวนี้พี่เค้าก็ทวนที่อยู่อีกที แล้วก็จงใจพูดยานคางเหมือนประชดประชันเรา ทั้งที่ตั้งแต่สนทนากันมา เราเพิ่งถามเค้าแค่สองคำถามเท่านั้นเองเรื่องที่อยู่บริษัท.. เราก็ถามว่าถ้ามีอะไรก็ติดต่อเบอนี้ได้เลยใช่มั้ยคะ พี่เค้าก็บอกว่า "ก็เบอนี้ล่ะคะ ไอเบอที่มันโชว์อยู่บนหน้าจอมือถือของคุณตอนนี้เนี่ย เห็นมั้ยคะ" ง่ะ เห็นสิคะ -*- ถามแค่นี้ตอบซะยาว... 
แล้วมันผิดด้วยหรอเนี่ยที่เราถามที่อยู่ของบริษัทเพื่อที่จะได้ไปถูก ไม่หลงทาง กลับตอบเราแบบเสียไม่ได้ซะงั้น ถนนพระรามสามไม่ใช่ถนนเล็กๆสั้นๆ ถ้าไม่บอกเราจะไปถูกมั้ยเนี่ย -*-  ปกติเวลา บ.อื่นนัดมา เค้าก็จะบอกว่าเดินทางยังไงๆ ก็เลยคิดว่ามันไม่ใช่เรื่องแปลกที่จะถามทางไป บ. เสียความรู้สึกจริงๆค่ะ เพิ่งจบใหม่เจอแบบนี้แล้วไม่อยากไปสัมภาษณ์งานเลย -*-

รูป จบหมาดๆ
โดย: จบหมาดๆ
ตั้งเมื่อ: 21 พ.ค. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 56 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

HR ในหลายบริษัทต้องปรับปรุง มารยาท ทัีศนคติ
บางทีโทรมาพูดจาดูถูกผู้สมัครงานบ้าง ใส่อารมณ์บ้าง ไม่รู้ว่าไปมีเรื่องกันมาแต่ชาติปางไหน ทำให้เสียภาพพจน์บริษัท บางทีผู้สมัครงานไม่ไปสัมภาษณ์งานเลยก็มี เพราะไม่อยากทำแล้ว

โดย: โดนเหมือนกัน เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 08 IP IP: 125.26.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

5555+ เออจริงด้วย เหมือนหมาเลย ยิ่งแหย่ ยิ่งเห่า

โดย: กร๊าก เขียนเมื่อ 26 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

โหยังไม่หยุดอีก
หนุกดี เอาอีกๆๆๆๆ
เหมือนหมาเลยอ่ะยิ่งแหย่ยิ่งเห่า แต่ไม่ยักกัด
ไปและบาย

โดย: ผ่านมาแล้วอ่านเจอ เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คนอย่างกรู ไม่พูดจาถาษาดอกทอง แบบพวกเมิงหรอก

กรูพูดจริง ทำจริง อย่าเอาประเภท

ปากปราศรัย น้ำใจเชือดคอ มาใช้กับกรู พวกเหี้E !

กรูฟันคอขาดหมด อีดอก ! ควา ย ย ยย ย

โดย: ชะตากรรม เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ถึง คหที่ 51,

ถามแม่เมิงหรือยัง ว่า หรีแม่เมิงแคมห้อย ออกมากี่นิ้วละ

ควาย ย 5 5 5 ไอ้หน้าเหี้E !

โดย: ชะตากรรม เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ไอ้ชะตาขาด
ไอ้ ค วย ยยย

โดย: กร เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.158.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

น้อง พี่ว่าไม่ต้องไปสมัครก้อดีมั้งเพราะพนักงานบริษัท..ยังไม่ค่อยมีมารยาทเลย ถ้าเกิดได้ขึ้นมาต้องทำงานกับคนแบบนี้ก้อคงแย่ นะ สภาพจิตเสียป่าว...นะ
บริษัทในกรุงเทพ..ที่กำลังรับสมัครงานก้อมีตั้งเยอะนะลองไปหาดู ใน Jobthai นะ..พี่เอาใจช่วย โชคดีนะจ๊ะ

แต่คุณชะตากรรมสงสัยจะ '' โชกเลือด'' นะ 555++

โดย: เรื่องจริง เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 118.174.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คุณชะตากรรม..ที่ใกล้จะขาด
น่าสงสาร จัง....มีสมองแต่ไรความคิด...มีปาก..แต่ไรความไพเราะ...มีจิตใจ...แต่ไรสิ่งดี ๆๆ...มีสมองแต่ไรการศึกษาและการไตร่ตรองที่ดี.....น่าสงสารจริง

โดย: ธรรม.. เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 118.174.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ประเทศคงจะเจริญหรอกนะ ถ้ามีคนอย่าง ไอ้ชะตากรรม

โดย: นะโม เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คุณชะตากรรมค่ะ
ดิฉันเห็นใจคุณมากค่ะ ที่คนทั้งกระทู้กล่าวหาคุณ
เค้าช่างไม่เข้าใจในสิ่งที่คุณหวังดีกับเจ้าของกระทู้เลย
ยังงัยก็อย่ายอมแพ้นะค่ะ จะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
สู้สู้ค่ะ
อิอิ

โดย: เห็นใจ เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

เสือกอะไรกับเมิง อีดอก คห 45, หรีเน่า ปากอย่ามาเน่า
อีหน้าเหี้E ควาย ย ย ย ย

โดย: ชะตากรรม เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ผู้ชายหน้าตัวเมียอย่างงี้อย่าไปเสียเวลาเถียงกับมันเลยเถอะ วันๆว่างตอบกระทู้เดิมหลายๆหน แล้วบอกว่าตัวเองร่ำรวยฉลาดหนักหนา ถุย สัตว์เดรัจฉานสันดานต่ำแท้ๆ ผู้ดีเขาไม่ทำตัวสถุนกันขนาดนี้หรอก

น้องค่ะ ลองไปดูเถอะ
ไอ้พวก operator วันๆมันคงเบื่อรับโทรศัพท์อ่ะ รับคำสั่งเจ้านายมาก็งี้แหละ พูดจากับเราไม่ดีก็ถือว่าอากาศร้อน หมามันบ้าแล้วกัน แต่เราคงได้ dealกับแผนกอื่นอ่ะนะ คิดในแง่ดีแล้วลองดู ให้เรามีตัวเลือก อย่าให้โอกาสเสียไป โชคดีค่ะ

โดย: jajar4 เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 124.99.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

สงสัย ไอ้ชะตากรรม มันคง ชะตากรรมใกล้ขาดละ สังเวช มันจัง

โดย: ร่วมประนาม เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คหที่ 40-41-42

พ่อ-แม่ เมิงสอนให้พวกเมิงเหี้E ก็อย่ามาเสือกอวดฉลาด
ควายเรียกพ่อ แม่ YET คนเค้าด่ากันอยู่ทำไมชอบเสือกเรื่อง
ชาวบ้านไอ้หน้าเหี้E อีดอก ลูกกะหลี่

สมอง หมา ปัญญา ควาย ก็อย่ามาอวดความโง่ ไอ้พวหหน้าเหี้E

โดย: ชะตากรรม เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

อ้าว.....!! พวกเรา ช่วยกันเอาไม้เขี่ย ไอ้ชะตากรรม ให้มันออกไปไกลๆ เร็วววว เพราะมันเป็นเหมือนไอ้ตัว อนุมูลอิสระ

โดย: king เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คุณชะตากรรมค่ะ
โรงพยาบาลศรีธัญญากำลังตามหาคุณอยู่ เจอตัวพอดีเลย อย่าหนีไปไหนนะ ขนาดล่ามโซ่ไว้แล้วยังหนีออกมาได้
ครวหน้าต้องฉีดยาให้ตายไปเลย จะได้ไม่มีคนแบบนี้ให้รกโลก
ไปและ ถามนึดนึงแม่มึงเป็นกระเทยหรอค่ะ

โดย: หมั่นไส้มัน เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ดูจากการตอบคำถามของคุณชะตากรรมแล้ว เห็นวันๆ ก็ไม่ได้ทำอะไรนอกจากจะ YET อย่างเดียว เอาแต่โม้ว่ารวยนักรวยหนา แต่จริงๆ แล้วรวยแต่สัตว์เลื้อยคลาน คงเลี้ยงไว้เต็มบ้านไปหมด ไม่ต้องมา YET ใครในนี้หรอกนะ ไม่มีใครเค้าโง่ให้คนที่ทำตัวเดรัจฉานแบบนี้เอาหรอก แก่จะลงโลงแล้วยังมาหาเรื่องเด็กในเน็ตอีก โคตรจะเก่งแต่ปากเลยมึง

โดย: อืม เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

เอ่อ อย่าหาว่างั้นว่างี้เลยคับ
คือ ตอนโทรแล้วถามรายละเอียดบริษัทอะครับ ถ้าถามแล้วตอบก็โอเคอะครับ แต่ถ้าไม่ตอบแล้วบอกว่าให้ไปดูที่นั่น ที่นี่ ผมว่าก็โอเคนะครับ

แหะๆ อย่าตีกันเลยครับ เห็นใจเจ้าของกระทู้
ดีๆกันนะ

โดย: แหะๆ เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 58.64.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ด่าน้อง แค่เบา ๆ

แต่ด่าอีกตัว ต้องเอาหนัก ๆ เพราะเท่าที่ดู มันก็ส้นตินพอตัว !
ถึงบอกไงว่า พวกนี้ เหมาะสำหรับที่จะ YET อย่างเดียว

โดย: ชะตากรรม เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ขออีกนิดค่ะ..
หนูหาทางไปมันไม่เกินกำลังหนูหรอกค่ะ หนูแค่เสียความรู้สึกเท่านั้นเองค่ะ การพูดจาให้รื่นหูคนฟังเป็นก็เป็นสิ่งที่ดี ใครๆก็อยากฟังไม่ใช่หรอคะ?

โดย: เจ้าของกระทู้ เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 10.7.1.87, 202.44.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คุณพี่ชะตากรรมคะ หนูต้องขอบพระคุณพี่มากๆที่ให้ความคิดเห็น แต่มันจะดีกว่านี้มั้ยคะ ถ้าพี่ใช้คำพูดที่มันดูน่าฟัง เหมือนผู้ใหญ่สอนเด็กน่ะค่ะ หนูเองก็ยังประสบการณ์น้อย ก็ต้องขอบคุณทุกคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น และชี้แนะหนูในกระทู้นี้
แล้วหนูเคยเห็นพี่ตอบกระทู้ในหลายๆกระทู้ ก็ชอบในความคิดของพี่นะคะ ยังจำได้ค่ะ ในกระทู้ที่มีคนมาถามเรื่อง บ.ในเครือสหพัฒน์ พี่ก็ให้คำแนะนำเค้าไปอย่างดี..

คือหนูคิดว่า ในที่นี้ก็ยังไม่มีใครมาหาเรื่องพี่ก่อนนี่คะ พี่ไม่จำเป็นต้องใช้คำที่รุนแรงก็ได้ วัตถุประสงค์ที่หนูตั้งกระทู้ก็ไม่ได้ต้องการให้ใครมาเถียงกันค่ะ หนูแค่ต้องการคำชี้แนะที่มีต่อเด็กอ่อนประสบการณ์อย่างหนูเท่านั้น

ยังไงก็ตาม หนูขอขอบคุณพี่มากค่ะสำหรับความคิดเห็นของพี่
แล้วถ้าหนูได้พูดจาล่วงเกินพี่ไปบ้างก็ต้องขอโทษจริงๆค่ะ..
เอาเป็นว่า แสดงความคิดเห็นกันดีดี อย่าทะเลาะกันเลยนะคะ..

โดย: เจ้าของกระทู้ เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 10.7.1.87, 202.44.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

แหม ถ้าเจอเจ้านายอย่างคุณชะตากรรมน่ะ หนูยอม..

ยอมโง่ ลาออกดีกว่าค่ะ

อิอิ

โดย: หนูเอง เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 10.7.1.87, 202.44.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

สันดานควาย ๆ นิสัยส้นติน อย่ามาใช้กับผม กรูไม่สนหรอก
เป็นผู้หญิง เป็นผู้ชาย เลวมาเมื่อไหร่ เมิงอย่าร้องนะ

เห็นเก่งกันจัง !

โดย: ชะตากรรม เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

กรูรวยพอ ตำแหน่งหน้าที่การงานใหญ่พอ
จะไล่คนแบบพวกเมิงแล้วรับ เข้าไปใหม่ ไม่เดือดร้อน

อีโง่ ทำตัวโง่ แล้วเสือกมาอวดฉลาด

ถึงบอกยังไงล่ะว่า คนแบบ คหที่ 28, มันเยอะ เจอมาหลาย
คนละ กรูไล่ออกไปหลายคนละ เห็นแมร่งร้องไห้ ทุกคน

ใหนล่ะ ตอนทำงานอยู่ พูดนั่น พูดนี่ พอโดน Early ทำไม
ถึงร้องไห้ เก่งจริง กลัวไร กับคำว่าตกงานงะ อีหน้าเหี้E !

ความคิดเห็นที่ 32 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

พอไปถึงซอยนั้น ที่คุณรู้แล้ว คุณมีปากอยู่ และอ้าปากได้ใช่มั๊ย ก็อ้าปากถามคนแถวนั้นว่าบริษัทอยู่ตรงไหนก็ได้นะ มีปากไว้ทำไม หัดคิดบ้าง
มีหนทางหลายทางในการที่จะไป
ไม่ใช่ แค่คนนั้นรับสายคนเดียวที่รู้ทาง
อย่าโง่ให้มาก

โดย: * เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ถึง คหที่ 28, ผมถึงบอกไงว่า คุณนะควาย ! ทำได้อย่างเดียว
คือ กางขารอ ! Get ไหม คนจบปริญญาตรี-ปริญญาโท
โง่ ถึงขนาด ไปสมัครงาน แล้วเสือกไม่รู้ว่า บริษัทเค้าตั้ง
อยู่ตรงใหนเลยเรหอ โง่จริงอีดอก

เวลาทำงานผู้หญิงแบบคุณนี่เยอะ เคยถูกผู้ชายตบปากไหมครับ

ผมตบปากมา 2 คนละ ตบปากคุณอีกคนก็ไม่เป็นไรมั๊ง

มีสมองหัดคิดหน่อย อีดอก !

เห็นบอกสิทธิเท่าเทียมกันดีนัก รับมือ รับตีน ผู้ชายให้ได้ด้วยนะ
อย่าเก่งแต่ปากนะโว๊ย

ความคิดเห็นที่ 30 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

อีกนิดค่ะ.. ที่ว่าต่อล้อต่อเถียง หนูยังไม่ได้เถียงเค้าสักคำ เพราะหนูเถียงไม่ทันค่ะ...

ความคิดเห็นที่ 29 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คือว่าเบื้องต้นถ้าเราสอบถามจากคนที่ติดต่อนัดเรามาสัมภาษณ์ได้ เราก็ควรจะถามไม่ใช่หรอคะ อ้อ แล้วอีกอย่าง ก็ลองหาข้อมูลของบริษัทแล้ว ก็พอทราบที่ตั้งค่ะ (บริษัทต้องเข้าซอยไปลึกเหมือนกัน) แต่ไม่ทราบว่ารถเมล์ส่ายไหนมันผ่าน ก็ถ้าได้ทราบว่าสายไหนมันผ่านมันก็จะทำให้หาง่ายขึ้น เพราะหนูเองก็ไม่ได้ร่ำรวยมีรถขับไปเองซะด้วยค่ะ.. แล้วที่ไม่เข้าใจคือ การถามคำถามแค่นี้ทำไมผู้ถูกถามต้องถึงกับหงุดหงิดอารมณ์เสียใส่ด้วยคะ มันเป็นความผิดร้ายแรงมากหรือคะที่หนูตั้งคำถามแบบนั้น..คุณชะตากรรม?

ความคิดเห็นที่ 28 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คุณชะตากรรมค่ะ คุณควรจะไปเรียนภาษาไทยซะใหม่นะ
ถ้าอ่านที่น้องเค้าพิมพ์ไม่เข้าใจน่ะ แถวบ้านเราเค้าเรียกคนแบบคุณว่ากระบือค่ะ ไม่ใช่ฉลาดน้อยแต่เรียกว่าโง่เลยล่ะ
น้องเค้าได้บอกไหมว่าสมัครผ่านเว็บสมัครงาน ซึ่งคนจบใหม่
ไม่มีทางจะสมัครที่เดียวหรอก เค้าต้องร่อนใบสมัครไปทั่วล่ะ
คุณบอกให้ดูจากเว็บสมัครงาน แล้วถ้าไอ้บริษัทนี้มันไม่ได้
ลงให้ข้อมุลกับเว็บสมัครงานไว้ล่ะ จะหาเจอไหมค่ะ คิดตามนะค่ะคิดตามให้ทันด้วย หรือให้หาจากเซิจเอ็นจิ้น ถ้าคนใช้ไม่เป็น
หาให้ตายก็ไม่เจอหรอก ถึงจะมีก็หายาก หัดรอบคอบซะบ้างนะค่ะ ไม่งั้นคุณจะทำงานบริษัทใหญ่ๆไม่ได้หรอก ไม่มีความรอบคอบเอาซะเลยแถมมารยาททรามอีกต่างหาก
เข้าใจว่าสมองคุณคงไม่มีรอยหยัก ขาดการอบรมเรื่องมารยาท
ถึงได้ออกมาแสดงความหยาบคาย

โดย: NuBoaZaa เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

เห็นใจ จขกท. ค่ะ คงเสียความรู้สึก
แต่คิดว่าในบริษัท มันก็มีคนหลายๆ ประเภทนะคะ
การถามสถานที่ตั้งของบริษัทและวิธีเดินทาง ไม่ใช่เรื่องเสียหาย
แต่ถ้าอีกฝ่ายไม่พร้อมจะอำนวยความสะดวก มันก็ไม่ยากถ้าเราจะหาวิธีเดินทางไปสัมภาษณ์เอง

เช่นโทรเข้าเบอร์ออฟฟิศ สอบถามจากโอปะเรเตอร์
ถ้าเป็นตึกสำนักงาน ก็ลองหาเบอร์โทรของตึก แล้วโทรไปถาม

แต่ถ้าบริษัทที่เรียกมาไม่น่าสนใจ หรือว่ามีที่อื่นน่าสนใจกว่าก็อย่าไปแคร์เลยค่ะ

โดย: dddddd เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 58.136.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คห 23-24 สมน้ำหน้า 5555555

โดย: นานา เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

คห 23-24, คุณมองตัวเองก่อนสิ

ไอ้เรื่องง่าย ๆ แค่นี้ ยังไปหาบริษัท ที่เค้านัดสัมภาษณ์งานไม่เป็น
อนาคตทำอะไรกินครับ หรือคอยแต่เกาะผัว หือ ?

อย่างว่านะ ผู้หญิงแบบพวกคุณ กางให้ผม YET ยังไม่อยาก
จะเอาเลย เสียดายน้ำ

โดย: ชะตากรรม เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ที่ทำงานที่มีคนอย่างคุณชะตากรรมก็ไม่น่าอยู่เหมือนกันค่ะ รับแต่คนที่นึกว่าตัวเองฉลาดแต่ใจแคบ พูดแต่ละทีหนีไม่พ้นโครงการพันแปดร้อยล้าน เค้าว่ากันว่าคนเก่งจริงเค้าไม่พูดยกหางตัวเองกันนะคะ คนไม่รู้ไม่ได้หมายความว่าโง่ เพราะไม่มีใครมันรู้ดีไปซะทุกอย่าง

โดย: น้ำฟ้า เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

จขกท คะ ถ้าเจอแบบนี้ก็ไม่ต้องไปสัมภาษณ์แล้วค่ะ คิดดูว่าคุณไปสัมภาษณ์งานก็เพื่อต้องการได้งานที่บริษัทที่เราจะไปสัมภาษณ์ และได้ทำงานที่นั่น แล้วถ้ามันมีคนบ้าๆ แบบนี้อยู่ทั้งที่หน้าที่มันควรจะเป็นคนที่มี service mind สูงแท้ๆ ก็คิดดูละกันว่าสภาพแวดล้อมที่เหลือในบริษัทนี้มันจะเป็นยังไง อยากจะทำงานร่วมกับคนแบบนี้หรือคะ เพราะฉะนั้นไม่ต้องไปเสียความรู้สึกอะไรกับคนแบบนี้หรอกค่ะ เสียเวลาเปล่าๆ

โดย: น้ำฟ้า เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ถามน้องหน่อย ได้ไหมครับ

ในเมื่อน้อง รู้ชื่อบริษัท ที่สมัครงานแล้ว ที่อยู่ใน Jobsdb
หรืออะไรพวกนั้นมันก็มี แล้วไปต่อล้อ ต่อเถียงทำไม

ก็โง่เองนี่ วันหลังหัดฉลาดหน่อย เพราะ ถ้าไม่รู้จักคิดเอง
Create งานเอง อยู่กับ พวกบริษัทใหญ่ ๆ ลำบากนะ

โดย: ชะตากรรม เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

เคยสมัครไปบริษัทที่เกี่ยวกะของตกแต่งบ้านอ่ะ ส่งเอกสารไปก่อนแล้ว มีโทรให้ไปสัมภาษณ์ พอไปถึง ห้เรากรอกเอกสาร แล้ว ขอรูป ไว้1ใบแล้วไล่กลับ เรียกไปทำแป๊ะไรเนี่ย
เลยสละสิทธิ์เลย รอเรียกอยู่1เดือน คว้าที่อื่นไปแล้ว
ทำงานกันช้ามาก แล้วบอก รับด่วน

โดย: *----* เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

เคยเจอเหมือนกันเราก็เลยไม่ไปซะเลยอ่ะ เหอๆ ทำงานด้วยเสียสุขภาพจิตแย่เลย

โดย: จะยิ้ม เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

ถ้าโดนแบบนี้นะด่ามันเลย เพราะถึงยังไงงานอื่น ๆ ที่คุณสมัครมันก็รอคุณอยู่

คห.11 บริษัทที่คุณกล่าวถึงอะครับ ผมได้ยินบ่อยในกระทู้หลาย ๆ กระทู้เลยครับ ยังไงคนอื่นก็ต้องระวังด้วย

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 58.8.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

เคยไปกรอกใบสมัครที่บ.ปูนซิเมนต์ตรงบางซื่อ ฝ่ายบุคคลนี่ทุเรศ สันดานแย่มากๆ ทำตัวไม่มีการศึกษา ยิ่งอีนักศึกษาที่มันฝึกงานอยู่เป็นผู้ชายเด็กธรรมศาสตร์ยิ่งน่าเกลียดมากๆๆๆๆ ไม่มีสีหน้าตอนรับอะไรเลยพูดจาก็กวนส้นตี น รู้สึกว่ามันชื่อเฟี้ยต เพราะเห็นคนเรียกมันอยู่บ่อยๆ ไม่รู้มันยังอยู่รึเปล่า เพราะเราไปเมื่อต้นเดือนนี้เอง อีผู้หญิงก็ด้วยคอยแต่มองเสือก แต่พอเข้าไปถามเพราะไม่รู้แม่งไม่ตอบทำไม่รู้ไม่ชี้ คุณภาพต่ำ หน้าตาขี้อิจฉากันทั้งนั้น

โดย: คนเคยไป เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : - - - โทรเรียกไปสัมภาษณ์งาน แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกจัง - - -

บ.อะไรวะเนี่ย
แต่เราว่าขายประกันชัว

โดย: เนย เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 124.157.202.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111