จะท้องไหม.. หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » จะท้องไหม..

เราจะท้องไหม..

เรามีอะไรกะ แฟนเปงครั้งแรก เมื่อวันที่ 20 เมษายน ที่ผ่านมา..และ(มีเลือด หรือประจำเดือน ไม่แน่ใจมาด้วย....)

เรามีประจำเดือน ครั้งสุดท้าย ประมาณ วันที่ 1 เมษายน ที่ผ่านมา จนตอนนี้ ก็ยัง ไม่มีปจะเดือน มาเลย เรากลัวจัง

แต่เราก็ได้ กินยาคุมฉุกเฉิน ของมาดอนน่า กันไว้

เรายังไมพร้อมนะ เพราะ เรายังไม่ได้ แต่งงานเปงเรื่องเปงราว เราก็เรียนจบ และทำงาน ด้วยกันทั้งคู่นั้นแหละ..

รบกวนผุ้รู้ ตอบหน่อย ว่า เราจะท้องไหม..

รูป นู๋..หญิง
โดย: นู๋..หญิง
ตั้งเมื่อ: 22 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 25 : จะท้องไหม..

งั้น ตอบ คห. 22 เราอุตส่าห์เตือนคุณแล้วนะว่าอย่าเถียง

เพราะเราเคยตรวจมาแล้ว ไม่ต่ำกว่า สามครั้ง แล้วเราก็มีลูกแล้ว เหตุผลคงเพียงพอกับคุณ

ที่มีสมอง อยู่ที่อวัยวะที่ไม่ได้ทำงานของคุณ

ใช้สมองให้มากกว่านี้ อย่าใช้วิชาการแค่หางอึ่งของคุณเดาเอาเอง มันจะทำให้คนได้รับข้อมูลผิดพลาด

และที่บอกว่าเราใช้สามครั้งเพราะ ประจำเดือนเรามาไม่ปรกติและเมื่อมีสามีแล้ว ประจำเดือนมาไม่ปรกติ ก็ต้องตรวจเป็นธรรมดาไม่ใช่เหรอ

ขอโทษนะที่โวยวาย เพราะไม่รู้ว่าคุณโง่ไม่พอ แล้วยังรั้นอีกด้วย ชัดมั้ย....

โดย: kumiru เขียนเมื่อ 26 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : จะท้องไหม..

ที่ตรวจตั้งครรภ็สมัยใหม่อ่ะ

หลังมีเพศสัมพันธ์ 1 อาทิตย์

(48 ชั่วโมงไข่ก็ได้รับการผสมแล้ว)

ก็ตรวจไดเลย

ได้ผล 99% เพราะว่าคนที่ตั้งครรภ์

ไม่ว่าจะกี่สัปดาห์ จะมีฮอร์โมนตัวหนึ่ง

ที่มันหลั่งออกมากะฉี่

ถ้าจะให้เห็นผลชัดเจนต้องเป็นตอนตื่นนอน

เพราะช่วงนี้จะมีฮอร์โมนชัดเจน

ไม่ต้องรอ ตรวจได้เลย

แต่แบบหยด ดีกว่าแบบจุ่มนะ

เพราะมันจะเกิดการผิดพลาดน้อยสำหรับคนที่ไม่เคยใช้

โดย: ความคิดเหงที่ 24 เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : จะท้องไหม..

คห.22 ด่าได้เจ็บแสบจริงๆ ง่ะ

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 08 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : จะท้องไหม..

ตอบ 17 ครับ

พี่ผมเป็นหมอสูครับ

ผมไม่ได้บอกว่าไม่เจอ แต่มันไม่ชัวร์ 100%

ผมรู้คุณมีจิ๋มติดตัว

แต่สมองคงไม่ติดมามั๊ง อ่านไม่จบแล้วโวยวาย

โดย: xxs เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 118.173.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : จะท้องไหม..

สงสัยจัง ทำไมต้องเข้ามาด่าเจ้าของกระทู้เค้าด้วยอ่ะ ก็ในเมื่อเค้ามาโพสต์ไว้ ก็แสดงว่าเค้าไม่กล้าถามใคร ถามคนในเน็ทที่ไม่รู้จักกันน่าจะได้ดีกว่าถึงจะได้คำตอบดีบ้างไม่ดีบ้างก็เหอะ แต่การไปด่าเค้า ไม่สงสารเค้าเหรอ คนเราถ้ามันไม่อับจนหนทางจริงๆ เค้าคงไม่เข้ามาถามคนไม่รู้จักหรอก เอาง่ายๆ ถ้าปรึกษาพ่อแม่ได้ ว่าไปเอากะผู้ชายมาจะท้องมั้ย เค้าคงไม่มาโพสต์ให้พวกคุณด่ากันหรอก

โดย: ... เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : จะท้องไหม..

คราวหน้าก็ระวัง จะงี่ ยังไง ป้องกันด้วย จะได้ ไม่ต้องมา นั่งกลุ้มกังวล อย่างนี้ คับ ... เห็นใจ ไม่ได้ซ้ำเติม เห็นบอก ว่าบรรลุนิติภาวะแล้ว

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : จะท้องไหม..

ยังสรุปไม่ได้หรอกค่ะว่าท้องหรือไม่ท้อง
เพราะบางทีผู้หยิงเราเวลาเครียดมากๆ ก็จะทำให้ประจำเดือน
มาไม่ปกติ อาจมาช้ากว่าที่เคย ถ้าอยากสบายใจเร็วๆ
ก็ลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาใช้

แต่ถ้าเกิดท้องขึ้นมา ก็แต่งงานกันซะเลยนะอิอิ พร้อมหรือไม่อย่าไปคิด คิดซะว่าเพื่อลูก (ในกรณีทอ้งจ๊ะ)

โดย: NuBoaZaa เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : จะท้องไหม..

เยดทางตูดไม่ก็ทางปากดิวะหร่า เยดกันแล้วมานั่งเครียดกรูละงงจิงๆๆพวกนี้ ถุงยางนะเมงรู้จักไหมสา...ดเอ๊ย

โดย: กรวย เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 172.16.128.17, 61.19.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : จะท้องไหม..

ตอบ คห.14 อยู่หลังเขามานานแค่ไหนเนี่ย....เป็นผู้ชายทีหลังอย่าตอบ แบบฟันธงได้ไม้....

ไปซื้อแผงตรวจมาตรวจได้เลย ของเดี๋ยวนี้ทันสมัยน้องนับวันครบประจำเดือนมาก็ตรวจได้เลย หรือ นับตั้งแต่มีเพศสัมพันธ์มาครบ20 วันหรืออะเต็มที่25 วันก็ตรวจได้แล้ว ถ้านับจากวันนี้ วันนี้ วันที่ 22 พ.ค. นับได้ประมาณ 30 วันตรวจได้เลย และถ้าคุณท้องมันจะขี้นสองขีดทันที ไม่ต้องรอลุ้น....

.... xxs กรุณาอย่ามาเถียงนะ เพราะเรามีมดลูกติดอยู่กับตัว.....

โดย: kumiru เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : จะท้องไหม..

ว่าแต่ ตอนจะเอากันไม่เห็นถามใคร พอเอากันเสร็จ.. กลัว..
มาป่าวกระกาศให้ชาวบ้านเค้ารู้ ว่ากูปี้กันแล้วพลาด

บ้าป่าววะ

ตอนเอากันไม่เห็นให้ช่วย

โดย: xxs เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 118.173.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : จะท้องไหม..

ไม่ท้องครับ

ทีหลังให้แฟนใส่ถุงสิ อิอิ

โดย: ดูเร๊กนะมีมั๊ย เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : จะท้องไหม..

ตอบผู้ที่บอกว่าไปซื้อที่ตรวจนะครับ

การจะตรวจครรภ์ได้คุณต้องมีเวลาที่ตัวอ่อนฟักตัวแน่นอน และ มีฮอร์โมนบางชนิดจากการตั้งครรภ์ผลิตออกมา ขี้หมูขี้หมา 2 เดือนครับ นี่เพิ่งปี้กันไปเดือนที่แล้ว มาตรวจตอนนี้ก็ไม่ 100% ครับ

โอกาสไม่เจอก็มีสูง

ตอบเจ้าของกระทู้นะครับ

คุณระทมทุกข์แบบนี้ไปอีกพักแล้วคุณจะรู้ผลครับ
อีก 20 วัน

โดย: xxs เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 118.173.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : จะท้องไหม..

ซื้ออุปกรณ์ตรวจมาตรวจเองเลยค่ะ อย่ามัวกลุ้มใจอยู่เลย ก็เข้าใจนะมันพลาดกันได้ แต่แหมนะ ก็น่าจะป้องกันหน่อย เอาน่า คราวหน้าก็อย่าให้พลาดอีกละกันเกิดท้องขึ้นมาจริงๆจะทำไงเนียะ

โดย: มะลิสดรัอยมาลัย เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : จะท้องไหม..

รอให้ป่องก่อนถึงรู้ ร้านขายยาเดินไปซื้อนะ อย่ามาแสดงความโง่ในนี้ ใครก็ตอบไม่ได้ทั้งนั้น เมนเธอมาปกติเปล่า ก็ไม่เล่า ใครจะไปรู้วะ อีงั่ง

โดย: เป้ เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : จะท้องไหม..

หลังกินยาคุมฉุกเฉิน ไม่เสมอไปหรอกว่าหลังจากนั้น3-7 วัน ประจำเดือนจะมา เพราะเพื่อนเราอ่ะ 10 กว่าวัน ก็เคยมาแล้ว
แต่เราเดาว่าไม่ท้องหรอก
เพราะกินยาคุมแล้วนิ่
ไปซื้อที่ตรวจมาตรวจดูซะนะ แล้วก็พยายามอย่าเครียดเพราะมันจะยิ่งเป็นผลให้ประจำเดือนเลื่อนไปเรื่อย

โดย: อย่าคิดมาก เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 118.175.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : จะท้องไหม..

ไปซื้อที่ตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจได้เลย 90% และ

โดย: Fun แล้ว ท้อง ท้อง แล้ว ทิ้ง เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 118.172.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : จะท้องไหม..

เห้อ ฉานมีอะไรกะแฟนมา7เดือนแล้วม่ะได้ป้องกันอะไรด้วยยังม่ายท้องเลย แต่ ประจำเดือนมาผิดปกติอีกต่างหาก คือมา1อาทิตย์ เว้นไปอีก 1อาทิตย์มาอีกแระ เห้อๆๆ
อยากท้องแต่ไม่ท้องจร้า (ทำงานทั้งคู่แระ แต่อายุ 22กะ23 เอง)

โดย: สาวป.4 เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จะท้องไหม..

มาอีกแล้ว พวกกระทู้โง่ๆ

โดย: มณีจันทร์ เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จะท้องไหม..

ก้อตรวจซะสิคะ แผ่นตรวจปัสสาวะมีขายให้เกลื่อน
จะมามัวนุ่งกลุ้มอยู้ทำไม

โดย: แฟนเชลซี เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะท้องไหม..

รออีก 9 เดือน เด๋วก็รู้

โดย: ป้าแก่แล้ว เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 58.181.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะท้องไหม..

ถ้ากินยาคุมฉุกเฉินอ่ะ ประจำเดือนจะเลื่อนไปจากปกติ เหมือนอย่างที่คุณ คห.2 บอกนั่นละค่ะ หรืออาจจะเพราะความเครียดด้วยละค่ะประจำเดือนเลยเลื่อนไปอีก
ทำใจให้สบายนะคะ ขอให้โชคดีค่ะ

โดย: -CooLy- เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 10.203.187.133, 192.168.15.2, 118.173.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะท้องไหม..

ทำไมไม่ป้องกัน ทำไมไม่คิดก่อน
เห้อ จะเรียนจบหรือยังเรียนไม่จบ ก็น่าจะเข้าใจในเรื่องแบบนี้ ควรรู้ว่า ต้องป้องกัน

โดย: สาวแบงค์โรคจิต เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะท้องไหม..

กรูว่ายังเรียนอยู่แหงๆเลยวะ เพราะถ้าทํางานแล้วคงไม่มาอะไรแบบนี้หรอก

โดย: ขอให้ท้อง เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 71.32.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะท้องไหม..

ยาคุมฉุกเฉินที่กินเข้าไปจะทำให้คุณมีเมนมาหลังจากกินยาคุมนั้นไป 5 หรือ 7 วันค่ะ ถ้าเกินนั้นแล้วยังไม่มาก็หาหมอได้เลย

โดย: ท้องหรือเปล่า เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะท้องไหม..

เบื่อกระทู้แบบนี้มากเลย

ถ้าอยากจะมีอะไรกัน

ก็ต้องศึกษาวิธีป้องกัน ไม่ใช่ว่าอยากแล้วก็จะทำ

แล้วก็มาตั้งกระทู้ถามชาวบ้านเค้าแบบนี้นะคะ

เวปเอ็มไทย มีทั้งเด็กทั้งผู้ใหญ่เข้ามาอ่าน

เด็ก ๆ ที่ยังไม่มีวิจารณญาณ เข้ามาอ่านแล้วจะคิดว่าเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องธรรมดาที่ใคร ๆ เค้าก็ทำกันได้

แล้วปัญหาสังคมจะตามมาอีกมากมายอย่างที่คุณก็ไม่ได้นึกไว้ก่อน

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 08 IP IP: 40.0.1.194, 203.158.4.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111