ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

มีหลายกลุ่มหลายฝ่ายที่เดือดร้อยเพราะม๊อบปิดถนนบริเวณราชประสงค์ ทำให้ธุรกิจห้างร้านต่างได้รับผลกระทบจากเหตุครั้งนี้ แต่ก็มีอีกด้านหนึ่งที่ต่างตั้งหน้าตั้งตากอบโกยเงินจากการชุนนุมของกลุ่มเสื้อแดง ไม่ว่าจะเป็นกลุ่มพ่อค้้าแม่ค้าที่ขายของแบกะดิน กลุ่มรถรับส่งทั้งมอเตอร์ไซด์ สามล้อ แท๊กซี่ ซึ่งสร้างกำไรอย่างมากกับกลุ่มนี้ หากใครต้องการจะวัดว่ามีคนมาชุมนุมกับกลุ่มเลื้อแดงมากน้อยขนาดไหน เป็นไปตามที่รัฐบาลออกสื่อหรือไม่ ก็ต้องไปถามพวกนี้เองว่า วันหนึ่งๆเขาได้ถึง4,000-5,000บาท จากปกติ500-600บาท เรื่องที่เล่ามาเนี้ยไม่ได้สนับสนุนเสื้อแดง แต่อยากให้มองอีกด้านหนึ่งว่า การมีม๊อบไม่ได้แย่ไปเสียทั้งหมด
รูป lin
โดย: lin
ตั้งเมื่อ: 21 เม.ย. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 48 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

เค้าผิดหรอที่ฉลาด ทำงานหนัก แล้วเป็นคนรวย แล้วพวกมึงขี้เกียจ โง่ จน เลยเป็นทาสของไอ้หน้าเลี่ยม แล้วเอาสมองอันน้อยนิดมาเขียนเหี้*ๆ อย่างงี้

โดย: เอาอะไรคิดวะ เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 10 IP IP: 192.168.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

เค้าผิดหรอที่ฉลาด ทำงานหนัก แล้วเป็นคนรวย แล้วพวกมึงขี้เกียจ โง่ เลยเป็นทาสของไอ้หน้าเลี่ยม แล้วเอาสมองอันน้อยนิดมาเขียนเหี้*ๆ อย่างงี้

โดย: เอาอะไรคิดวะ เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 10 IP IP: 192.168.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

และแล้ว วันนี้ DSIกองพิสูจน์หลักฐานกรณี10เมษา ก็พิสูจน์ออกมาแล้วว่า กระสุนที่สังหารนักข่าวCNN นั้น มาจาก ทหาร ทหาร และทหาร จริง!!!!

ขณะที่รัฐบาล และกองทัพ โฆษกกองทัพบก พันเอก สรรเสริญ ออกมาโกหกบิดเบือน และโยนความผิด ให้ฝ่ายตรงข้ามอย่างน่าละอายที่สุด ไร้ศักดิ์ศรี สิ้นดี รัฐบาลและกองทัพไทย ต่อไปรัฐบาล อภสิทธิ์ ทองทัพ แถลงอะไรพูดอะไรใครจะเชื่อ !!!!!

โดย: 1 เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 202.167.250.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ความคิดเห็นที่ 43 โดย: ททท
^
^
ปืนที่ไทยคม เขาคืนครับไม่ใช่ยึดไปครับ ให้แค่ ผู้สื่อข่าวขึ้นไปถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานว่ามีอาวุธอะไรบ้าง...

จริงๆแล้วคลิปหลักฐานต่างๆมันออกมาเยอะมาก แต่โดนเก็บไปเยอะ 555555555

ทหารยิงสิครับ ปืนอยู่ในมือ ฝรั่งเขาถ่ายมาได้หนะ...ไปหาดูนะ...

โดย: เสื้อชมพู+ขาว งงหวะเอาไงแน่...งง ไปเลย... เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 124.121.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

จริงเหรอค่ะ?

แต่ที่คนรู้จักไปขายมา ไม่ได้ซักบาท

แต่ขายพวกของกินนะค่ะ

แต่สงสัยเค้ามีเลี้ยงอยู่แล้ว

โดย: ่่ilil เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 158.108.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

และแล้ว วันนี้ DSIกองพิสูจน์หลักฐานกรณี10เมษา ก็พิสูจน์ออกมาแล้วว่า กระสุนที่สังหารนักข่าวCNN นั้น มาจาก ทหาร ทหาร และทหาร จริง!!!!

ขณะที่รัฐบาล และกองทัพ โฆษกกองทัพบก พันเอก สรรเสริญ ออกมาโกหกบิดเบือน และโยนความผิด ให้ฝ่ายตรงข้ามอย่างน่าละอายที่สุด ไร้ศักดิ์ศรี สิ้นดี รัฐบาลและกองทัพไทย ต่อไปรัฐบาล อภสิทธิ์ ทองทัพ แถลงอะไรพูดอะไรใครจะเชื่อ !!!!!

ขอที่มาของ ข่าวหน่อยครับ
ในความคิดของผมนะ กระสุนน่ะ ของ ทหารแน่ แต่ ใครเอาไปใช้ยิง มอง 2 มุม เสื้อแดงก้ยึดอาวุธจากทหารไปได้ไม่ใช่หรือครับ ที่สถานี ดาวเทียมอ่ะ

โดย: ททท เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 118.172.226.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ความคิดเห็นที่ 41 โดย: กรูเบื่อ ไอ้พวกควาย
""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
งั้นกูเพิ่มจ้างให้มึงไปตายเป้น1,000บาทเลยจร้า.งหน้าเวที ชอบคนปากดีๆแต่สมองฝ่อแบบมึง..เอาม้า

โดย: จี้ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 125.25.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ก้แง๋ละไปก้ได้แล้ว300 ตายได้จากไอ่เหลี่ยมอีกแสน

โดย: กรูเบื่อ ไอ้พวกควาย เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 58.8.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

เสื้อแดง คืนความสงบคืนมา

โดย: กูละเบื่อ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 118.172.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

เมื่อไหร่จะหยุดทะเลาะกันวักที ถอยกันคนละก้าว เพื่อ:-)ของพวกเรา ถึงจะต่างคนต่างสีก็คนไทยเหมือนกัน ประชาธิปไตยเป็นระบบการปกครองที่ผมเลวร้ายน้อยที่สุดไม่ใช่ว่าปกครองด้วยระบบนี้แล้วจะไม่มีผลเสีย หากมองในระยะยาวถ้ายังมีการชุมนุมประท้วงยืดเยื้อไม่มีใครได้ผลประโยชน์อะไรทั้งสิ้น ทั้งเสื้อแดงและรัฐบาล เสียทั้ง 2 ฝ่าย ถ้าไม่ยอมถอย

โดย: eye เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 118.172.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ผลัดกันรวย บ้าง เจ้งบ้างก็แล้วกัน แต่ก่อนที่ได้นายก จากต่างจังหวัด ก็ถูกคนกทม. เปลี่ยนแปลงมาตลอด คราวนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน เวรกรรมของใครบ้าง เดี๋ยวนี้ เวรกรรมไม่ต้องรอชาติหน้าเหมือนแต่ก่อนนะ ตามมากันติด ๆๆ เลย ทำใจให้สบายแบบชาวพุทธ ก็ดีนะ สบายใจดี

โดย: o เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 203.156.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ชนกลุ่มน้อยได้รายได้ส่วนใหญ่จากการชุมนุมของเสื้อแดง
แต่ชนกลุ่มใหญ่เสียรายได้จากการชุมนุมของชนกลุ่มน้อย

โดย: นคร เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 222.123.250.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ความคิดเห็นที่ 33 โดย: chidera เขียนเมื่อ 11:35 น. 21 เม.ย. 2010
ไปยึดหนามบินก็ดี จะได้หาเหตุยิงเม่งทิ้งใหมด
^
^
^
หางโผล่ซะแล้ว ตกลง คืออยากฆ่า ประชาชนว่างั้น...

รัฐบาลเก่า เขายังไม่ให้ตำรวจเข้าไปฆ่าเสื้อเหลืองในสนามบินเลยนะครับ...

แต่เสื้อเหลือง กับรัฐบาลนี้ กระสันอยากฆ่าเสื้อแดง..

เข้าใจแล้วว่า ทำไม ทหารตาย 4 แต่ประชาชนตาย 20 รัฐบาล ทหาร ออกข่าวประโคม ให้ เสื้อแดงเป็นกบฏ ฆ่าทหารตายตั้ง 4 ไม่พูดถึงประชาชนที่โดนพวกเมิงฆ่า (ก็คุมสื่อนะมี ASTV เป็นวิทยุยานเกราะอีก..)...สร้างภาพสร้างเรื่อง.... เพื่อจะได้หาเรือ่งฆ่ามันอีก...

นับถือความ:-)มเกรียมของคุณไทยอย่างพวกคุณจริงๆ เหมาะแล้วครับที่เสือ้แดงมันด่าว่าทรราช...มันพูดไม่ผิดเลย..

โดย: เสื้อชมพู+ขาว งงหวะเอาไงแน่...งง ไปเลย... เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 124.121.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ขอเป็นกำลังใจให้ ท่านนายก อภิสิทธิ์ และทุกฝ่ายที่สู้กับพวกทรยศชาติ
ขอเป็นกำลังใจให้ ท่านนายก อภิสิทธิ์ และทุกฝ่ายที่สู้กับพวกทรยศชาติ
ขอเป็นกำลังใจให้ ท่านนายก อภิสิทธิ์ และทุกฝ่ายที่สู้กับพวกทรยศชาติ.

โดย: popula(เสื้อขาว) เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 124.157.255.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

มันระยะใกล้ ครับ
ถ้ามองระยะไกล น่าเป็นห่วง

โดย: ตามาร เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 110.164.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ไปยึดหนามบินก็ดี จะได้หาเหตุยิงเม่งทิ้งใหมด

โดย: chidera เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 58.8.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

รายได้มากมาย กับงานง่ายๆ ไม่จำเป็นต้องอบรม ไม่จำเป็นต้องขายสินค้า หรือ สต๊อกสินค้า เพียงแค่คุณชมการสาธิต การทำงานผ่านอินเตอร์เน็ต คุณก็ทำงานได้แล้ว ทดลองใช้งานฟรี 7 วันไม่มีค่าใช้จ่าย ดูรายละเอียดได้ที่นี่ คลิกเลยครับ www.neungjung.ws

โดย: 1 เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 125.26.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ไม่เข้าใจหรือไงครับ ประชาชนต้องเสียสละ...

เมื่อก่อน เป็นอย่างไร เดียวนี้ก็เป็นอย่างนั้น จะมาบ่นกันทำไม....

เสื้อแดงมันไม่ไปยึดสนามบินก็บุญนักหนาแล้วครับ...

ขืนไปไล่มันมากๆ มันยึดสนามบินบ้าง ยอมโดนปรับ 500 แล้วจะหนาวขี้กัน...

ความคิดเห็นที่ 30 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

สมองมีกันเท่านี้

โดย: หุหุ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 203.155.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

แสดงให้เห็นว่าพวกแดงแม่งรับจ้างมาชุมนุม งานไม่เสือกทำแต่เสือกมีเงินมาช็อปซื้อของ ไอ้พวกรับจ้างทำลายประเทศ

โดย: corn เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 61.90.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ใช้นิ้วส้นตรีน นิ้วไหนคิดได้ฟระเนี่ยแบบเนี้ย

โดย: กาตังค์ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 125.27.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

รักแดง

โดย: รักแดง เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 203.156.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ก็ดี๊! ให้คนชั้นล่างๆได้รวยบ้างไอ้พวกอยู่บนหอคอยงาช้างมันเจอซะบ้างสบช่องเป็นเอาเปรียบทุกที ตูไม่เดือดร้อนหรอก คริๆ สบายใจเว้ย เอ้าไม่ยุบก็ไม่ยุบพี่น้อง นอนตากแดดต่อเนาะ กูต่อ2/1วะเสื้อแดงแพ้ ยกเว้นมีไม้เด็ดเท่านั้น

โดย: เอา..อีก เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 124.121.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

พวกแกนนำ พวกรับจ้างม๊อบ ก็รวยกระจาย

โดย: xxxxxx เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 192.168.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

คุณยาจกซู ตรรกะนี้ฝากไปถามพวกปิดสนามบินด้วยนะครับ

โดย: ลมหัวกุด เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 117.47.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ถ้าภาพรวมของเศรษฐกิจพัง
เหมือนรัสเซียสมัยก่อน หรือ อิรัก ณ ปัจจุบัน

ถามหน่อยเมื่อถึงตอนนั้นม๊อบกลุ่มนี้จะมีกำลังทรัพย์มาจ่ายให้
พ่อค้้าแม่ค้าที่ขายของแบกะดิน กลุ่มรถรับส่งทั้งมอเตอร์ไซด์ สามล้อ แท๊กซี่ ไหม?

ถามกลับอีกถ้ามีกำลังซื้อขนาดนี้ แสดงว่าเศรษฐกิจไทยก่อนหน้านี้ (ก่อนมีม๊อบ)คนไม่ได้ยากจน ข้รนแค้นเหมือนที่กล่าวอ้างใช่หรือไม่?

โดย: ยาจกzoo เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 10.226.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

กอบโกยบนความลำบากของผู้อื่น...ดีเนอะ...

แต่ไม่จีรังหรอก

โดย: เบื่อออออออออออ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 203.154.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

เมื่อก่อน 500-600บาท ตอนนี้ได้ถึง4,000-5,000บาท
น่าไปชุมนุมจัง
เดือนได้เป็นแสน

โดย: สน เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 125.27.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

สงสารพวกลูกจ้างกับร้านเล็ก ๆ ในห้างเหมือนกันครับ

โดย: แงป เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 124.120.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

โดย: พิสูจน์ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 124.120.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

แล้วคนชั้นกลางอะ ไม่ต้องกินอะไรเหรอคับคนจน ถึงผู้ใหญ่จะไม่หิวก้อต้องมีลูกที่ต้องกินนะคับ

โดย: กะป๋อง เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 183.89.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ควาย คิดได้งัยว่ะ สมองมึงมีแค่นี้ใช่ไหม งันก็อยู่กับไอ้เสื้อแดงต่อไป :-)หญ้าต่อไปเถอะ

โดย: สงสัย เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 118.175.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ขอฝากหน่อย นะครับผม

เย็นนี้นะครับพี่น้อง ขอเชิญ พี่น้อง ที่รัก สถาบัน และทนไม่ได้ กับการที่ พวกกบฏ จะมายึด พื้นที่ เศรษฐกิจกันเป็นลำไส้ใหญ่ของประเทศ อย่างสีลม ขอเชิญมาร่วมกัน ต่อต้านนะครับผม เย็นนี้ เจอกันที่ หน้าโรงแรมดุสิตธานีนะครับ ตรงทางลงรถไฟใต้ดินนะครับ

ขอเชิญพี่น้องทุกท่านเลยนะครับ

อ้อ ขอรบกวนกันหน่อยนะครับ รบกวนช่วยกัน ฟอเวิร์ด เมล์ บอกต่อ ๆ กันด้วยนะครับผม

แล้วเจอกันนะครับ

โดย: มาช่วยกันนะครับ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 119.46.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ขอฝากหน่อย นะครับผม

เย็นนี้นะครับพี่น้อง ขอเชิญ พี่น้อง ที่รัก สถาบัน และทนไม่ได้ กับการที่ พวกกบฏ จะมายึด พื้นที่ เศรษฐกิจกันเป็นลำไส้ใหญ่ของประเทศ อย่าสีลม ขอเชิญมาร่วมกัน ต่อต้านนะครับผม เย็นนี้ เจอกันที่ หน้าโรงแรมดุสิตธานีนะครับ ตรงทางลงรถไฟใต้ดินนะครับ

ขอเชิญพี่น้องทุกท่านเลยนะครับ

อ้อ ขอรบกวนกันหน่อยนะครับ รบกวนช่วยกัน ฟอเวิร์ด เมล์ บอกต่อ ๆ กันด้วยนะครับผม

แล้วเจอกันนะครับ

โดย: เสื้อหลากสี เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 119.46.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ต้องดูเหตุผลซิครับ ว่าทำไมเขาถึงต้องปิดถนน
ใจจริงก็ไม่ได้อยากทำหรอก แต่จะมีวิธีใดเรียกร้องให้รัฐบาลสั่นคลอนได้ล่ะ ไปนั่งชุมนุมในสนามกีฬา แล้วหมาที่ไหนจะมาคุยด้วย หรือ

โดย: 123 เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 67.159.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ไอ้ที่บอกให้เค้ายุบสภาแล้วก็จบอะ
ไปบอกพวกคุณให้เลิกชุมนุมสิ มันก็จบเหมือนกัน
ปัญญาอ่อนแทนที่จะดูตัวเองแม้งบังคับคนอื่นอีก

โดย: 4555 เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 125.27.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ห้างเจ๊ง พวกพนักงานก็ตกงาน ม้อบจะอยู่ตรงนั้นตลอดชีวิตหรือเปล่า ถ้าคิดว่าดีแล้วที่ม้อบปิดก็ทำต่อไปเถอะ
สุดท้ายผลก็ตกที่คุณ

โดย: ดีใจไปเถอะคับ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 125.27.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

การจะขายดีหรือทำกำไรดี มันต้องเป็นไปตามธรรมชาติสิครับ อย่ามาอ้างว่า มีม็อบแล้วทำให้คนค้าขายแบบกะดินมีรายได้มากขึ้น แล้วแบบนี้ละครับ พี่ของเพื่อนผมเปิดร้านที่เกษรพลาซ่า ลงทุนไปเกือบ 6 แสน ค่าเช่าเดือนละแสนกว่า จะเอาไร:-)ครับ ขายได้วันละถึง พัน ป่าวไม่รู้ ห้างก็ปิด รายได้ไม่มี ของกองเต็มร้านหาที่ปล่อยไม่ได้ ถ้าวันหน้าเจ้าของกระทู้มีร้านของตัวเองแล้วมีคนมาชุมนุมหน้าร้าน ขายของไม่ได้แล้วจะเข้าใจครับ อย่ามองโลกดีด้านเดียว เห็นใจคนอื่นเค้ามั่ง

โดย: ไม่เข้าใจโลกเลย เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 202.57.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

ทำไม มาร์ค ต้องทำให้ นายลวงลำบากพระทัยละ แค่ยุบสภา คืนอำนาจให้ประชาชน บ้านเมืองก็สงบแล้ว ความยุติธรรมไม่มี ความสามัคคี ก็ไม่เกิด

โดย: kop เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 58.9.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ปรากฏการณ์ม๊อบเสื้อแดงปิดถนน ทำให้คนรวยเจ๊ง คนจนรวยกระจาย

นายอภิสิทธิ์ พูดป่าวๆว่ามีคนจำนวนมากที่ไม่ยากให้ยุบสภาเลยไม่ยุบ เอาทหารออกมาให้สลายเสื้อแดง ภายใน7วันตามคำสั่งขี้เหลือง

โดย: 0 เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 10 IP IP: 124.122.157.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111