ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

อยากทราบว่าภายหลังติดแก๊ส รถมีปัญหาอะไรมั้ย และถ้าไม่มีปัญหา ช่วยแนะนำร้านที่รับติดหน่อย
รูป มล
โดย: มล
ตั้งเมื่อ: 23 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

ติดแก๊สใช้ไปเลยครับ..ของผมCRVปี2004ยังติดแค่15000บาทใช้มาจนปี2008แล้ว..ไม่เห็นเป็นไรเลย...พังช่างเม่งมันเหาะครับซื้อใหม่ รถยนต์นะครับทนทุกรุ่นแหละ..เขาทำจากเหล็กกล้าทุกคันเครื่องยนต์นะ...อยากทำไรก็ทำไปเลยครับ..ไม่ต้องซีเรียจ...ไม่ต้องโง่ไปเชื่อใครหรอก..ตัวเราเองคิดเองดีที่สุด...ประหยัดไว้..เอาเงินไปให้ลูกกินหนมดีกว่าครับ...อย่างโง่กันมาก...

โดย: เศรษฐีประหยัด เขียนเมื่อ 6 ก.ค. 08 IP IP: 125.25.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

คห.1 คุณชะตากรรม คุณไม่รู้เลยเหรอ มีหลายประเทศที่ใช้แก้ส โดยเฉพาะประเทศอิตาลี ประเทศที่แพ้สงครามโลก เค้าโดนประเทศที่ชนะเอาทรัพยากรไปใช้ เค้าหันมาใช้แก้ส เพื่อประหยัดการใช้น้ำมัน... ถังแก้สทีใช้ที่มีมาตรฐานยอมรับได้..ควรมาจากอิตาลี

โดย: ฉาย เขียนเมื่อ 26 พ.ค. 08 IP IP: 125.26.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

คือรถ CRVปี 2003 คันเก่า พี่ชายเอาไปติดแก๊ส มาคะ ใช้แรกๆก็ไม่มีปัญหาอะไร ปรากฎพ่อใช้ไปได้เกือบปีนะตอนนี้ ก็มีปัญหา start เครื่องยนต์ไม่ค่อยจะติด
ล่าสุด เพิ่งออกCRVตัวใหม่มา อยากจะบอกว่า ก็ไม่ค่อยกินน้ำมันนะคะ เลยไม่แนะนำให้ไปติดแก๊สเท่าไหร่
เพราะส่วนตัวเป็นคนที่คิดว่ารถที่มาจากบริษัท เค้า design มาแล้ว
แต่ก็ขึ้นอยู่กับ ดุลย์พินิจของแต่ละคนนะคะ เพียงแต่มาแบ่งปันประสบการณ์คะ

โดย: beejungka เขียนเมื่อ 26 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

เบาดับประจำ

โดย: ลูกผู้ชายตัวจริง เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 58.64.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

คห.1 กับ 3 ไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ...

เข้าไปค้นคว้าดูมั่งนะครับตอนนี้เค้ากำลังใช้เปล่าเติมแทนน้ำมันได้แล้วนะครับ ....

ส่วน crv ที่ว่านี่ คุณจะติดก็ติดได้เลย ไม่ต้องกลัวเลยครับ... แต่ จะเป็น ngv หรือว่า lpg

lpg จะแยกเป็นระบบดูด กับ หัวฉีดอีก

ส่วนถายหลังติดแก๊สแล้วนี่ก็เช็คระบบเครื่องยนต์ตามปกติ อย่าปล่อยให้เสื่อมจะมากเกิน

ที่สำคัญมั่นดูแลตรงปั๊มติ๊กกับสายน้ำมันเบนซินแค่นั้นครับ ..

โดย: ืn เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

อย่าให้สื่อ..กำหนดชีวิตครับ..คุณมีเงินซื้อ crv ทำไมจะไปติดแก็สครับ มันไม่เข้ากันครับ.ใช้น้ำมันไปเถอะครับ...

อยากให้ดูนะครับว่าน้ำมัน50บาทต่อ1ลิตรมันไม่ได้แพงสำหรับคนมีเงินซื้อรถแพงๆเลย....เช่นคุณมีรถHummer คันหนึ่ง วิ่ง 4โล ต่อ ลิตร...แล้วทำไม???? คุณซื้อรถ Hummer มา คันละ 6ล้าน...ต่อให้เติมน้ำมัน ลิตรละ60บาท เดือนละ 10,000บาท เติมไปเถอะครับ 70ปี เหรือ 25,550 วัน คุณเพิ่งเสียเงินเท่ากับรถHummer คันเดียวอง......แก๊สมันสำหรับคนซื้อรถคันละ 5หมื่นบาทครับ.

โดย: Hancock เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 58.8.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

ตอนนี้เห็นมี เซฟโรเลต นะ ที่ติดตั้งก๊าซ NGV มาจากศูนย์เลย ซึ่งตอนนี้มี ปตท. ผูกขาดอยู่เจ้าเดียว ซึ่งก็ไม่พอต่อความต้องการของผู้ใช้เท่าไร

ส่วนผมใช้รถโตโยต้า ครับ ติด LPG ใช้มาปีเศษๆ แล้ว ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ติดระบบดูด ตอนนั้นติดมา หมื่นหก ที่แพง เพราะว่า ติดใต้ท้องรถ ซึ่งลำบากกว่า ติดหลังรถแบบซีดาน มาก ทำให้เหลือพื้นที่ใช้สอยด้านหลังมากกว่า เหมาะสำหรับ รถ 5 ประตู แบบ CRV
ร้านที่ติด ก็ อยู่แถวๆแยก เมืองปทุมธานี เลี้ยวไปทางรังสิต อยู่ตรงข้ามกับปั๊ม ปตท . ชื่อร้านศักดิ์แก๊ซ ครับ ร้านนี้ ติดใช้ได้เลย ลูกค้าเยอะ ต้องจองคิวล่วงหน้า ตรวจเช็คฟรี
พอดี เพื่อนในคลับรถแนะนำให้มาติดร้านนี้ เรื่องแบบนี้มันอาศัยปากต่อปากอะครับ ติดกับร้านที่ติดบ่อยๆไว้ใจได้ดีกว่า ร้านที่ไม่ชำนาญ ผิดพลาดขึ้นมา ไฟลุกท่วมรถได้
ขนาดผมอยู่จังหวัดเพชรบุรี ยังวิ่งขึ้นมา ติดถึงปทุมเลย ขามาวิ่งน้ำมัน ขากลับวิ่งแก๊ซ แถมขากลับหลงอีกตะหาก

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครใช้ CRV ติดแก๊สแล้วมั่ง มีปัญหามั้ย

รถยนต์มันถูกออกแบบมาให้ใช้กับน้ำมันนะครับ

ที่ไปติดแก๊สน่ะ เอาไว้ใช้สลับ กับ น้ำมันบ้าง

มีประเทศใหน ใช้แก๊สแบบไทยบ้าง คุณคิดดูสิ
ไม่มีหรอกครับ บริษัทที่ผลิตรถยนต์มันยังไม่ Confirm
เลยว่า รถของเค้าใช้กับแก๊สแล้วไม่มีปัญหา

โดย: ชะตากรรม เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.195.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111