มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

คือดิฉันมีเมนส์วันที่ 14 มีนาคม และหมดวันที่ 20 แล้วดิฉันมีเพศสัมพันธ์ในวันที่ 23 มีนาคม แต่ว่าในวันที่ 23 มีนาคมนั้น ยังคงมีเลือดเปื้อนที่แผ่นรองซับอยู่เล็กน้อย ถ้านับตามปฏิทินเมนส์ดิฉันก็จะมาในระหว่างวันที่ 12-14 เมษายน แต่ว่าจนถึงขณะนี้เมนส์ดิฉันยังไม่มาเลยค่ะ (แฟนดิฉันหลั่งข้างนอกนะคะ) แบบนี้ดิฉันจะท้องมั้ยคะ กังวลมากเลยค่ะ ช่วยตอบทีนะคะ

*ปล. เมนส์ดิฉันมาไม่ค่อยจะตรงกันค่ะ ในแต่ละเดือน

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ กลุ้มใจมากเลยค่ะ

รูป คนกลุ้มใจ
โดย: คนกลุ้มใจ
ตั้งเมื่อ: 24 เม.ย. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 25 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

ก็ไม่รู้นะ...
อาจจะท้องมั้งเพราะเราก็เปงอยู่
ถ้าท้องก็เลี้ยงแต่หากไม่ต้องการก็ทำแท้งดิ
(แต่มันบาปนะ)และก็สงสารเด็กด้วย

โดย: นู๋แอน เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 124.157.204.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

ก็ไม่รู้นะ...
อาจจะท้องมั้งเพราะเราก็เปงอยู่
ถ้าท้องก็เลี้ยงแต่หากไม่ต้องการก็ทำแท้งดิ
(แต่มันบาปนะ)และก็สงสารเด็กด้วย

โดย: นู๋แอน เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 124.157.204.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

แฟน รอบเดือนมาวันที่ 8 เมษายน 53 มีเพศสัมพันธ์วันที่ 12 กับ 13 แฟนจะท้องไหมครับ
ช่วยตอบด้วยครับ

โดย: num เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 10 IP IP: 192.168.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

เคยได้ยินคำว่า เลือดล้างหน้าเด็กไหม ในกรณีของคุณนับจากวันที่มีประจำเดือนวันแรกจนถึงวันที่มีอะไรกับแฟน ก็สิบวันตามความจริงห้ามเกินเจ็ดวัน แต่ในกรณีนี้หลั่งนอกจึงไม่มั่นใจว่าแฟนคุณแข็งแรงดีหรือเปล่า ถ้าแฟนคุณแข็งแรงก็มีสิทธิท้องได้

โดย: 8 เขียนเมื่อ 26 เม.ย. 10 IP IP: 203.144.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

ไม่ท้อง สบายใจได้

ถ้าท้องกูให้เอาตีนถีบหน้าไอ้น้ำเงาะ เลย

โดย: ประธานซุ้มมือปืนนครศรีธรรมราช เขียนเมื่อ 26 เม.ย. 10 IP IP: 124.120.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

ท้องกะเลี้ยง คิดรัยมาก เนาะ ตอนนี้ก้องงๆอยู่เหมือนกัน เพราะว่าอาการเราเหมือนเทอเลย

โดย: มิซาเอะ เขียนเมื่อ 25 เม.ย. 10 IP IP: 58.9.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

มีโอกาสท้องสูงค่ะ ป้องกันแบบนับรอบเดือนต้องใช้กับคนที่ประจำเดือนมาตามกำหนด การนับหน้าเจ็ด หลังเจ็ดนั้น คนมักเข้าใจผิดว่านับหลังเจ็ดวันหลังประจำเดือนหมด จริงๆแล้วต้องนับ 7 วันตั้งแต่ประจำเดือนมาค่ะ

โดย: คนมีความรัก เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 110.49.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

อืม...
มีสองกรณีที่เสี่ยง คือ
หนึ่ง ท้อง
สอง ติดโรค
จิงๆน่ะ
คุมซะเหอะ...ชัวร์กว่า

โดย: hp เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 222.123.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

ถ้าครั้งนี้รอดไปได้ ขอความกรุณาศึกษาวิธีคุมกำเนิดให้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กว่านี้ ให้มากเท่า ศึกษาวิธีเซ็กส์อันน่าตื่นเต้นอะไรนั่น วิธีการทำให้ผู้ชายถูกใจหรืออะไรก็แล้วแต่ .... ศึกษาเรื่องคุมกำเนิดบ้างค่ะ เป็นผู้หญิงถ้าเราไม่ดูแลตัวเองใครจะมาดูแลให้ ..... เฮ่อออออออ.......

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 183.89.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

หลังเจ็ด

นับจากวันที่มีเมนส์เป็นตัวยืน เริ่มมีเมนส์วันที่ 14

14...15...16...17...18...19...20... (ชิบหายละทีนี้.... )

คนส่วนใหญ่ จะมีเมนส์กันประมาณ 3-4 วัน ฉะนั้นวันที่ปลอดภัยคือวันที่ ...17...18...19

วันที่คนส่วนใหญ่พลาดและเป็นเหตุให้ตั้งครรภ์กันมากที่สุด คือ วันที่ (((...20....))) เพราะเป็นวันสุดท้ายที่ก้ำกึ่งความไม่ปลอดภัย
เลี่ยงได้ ควรเลี่ยงการมีเพศสัมพันธ์ในวันสุดท้าย ของการนับระยะหลัง 7

------------------------------------------------
ส่วนในกรณี ของ จขกท. ท้องแน่นอนค่ะ ถ้ามีเพศสัมพันธ์กันในวันที่ 23 เลยระยะปลอดภัยไปตั้งนานละ แต่.....

ได้ลุ้นเพราะ แฟน ปล่อยข้างนอก โชคยังดีค่ะ แฟนคุณฉลาดแต่คุณหนะโง่มาก ที่ไม่ศึกษาหาความรู้เลย อยากท้องมากใช่มั้ยคะ เลือดบนผ้าอนามัย นั้น อาจจะเป็นเลือดที่มาจากการรุนแรงขณะมีเพศสัมพันธ์ก็ได้ค่ะ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 183.89.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

ทีทำละไม่ร้องทีจะท้องมาโอดครวญ

ชิบหราย นับทำเผือกไรไม่ต้องกลัวน้องท้องชัวๆ

โดย: -DarK-MaginA- เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 119.31.121.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

มีเมนส์ วันที่ 14 ...

หน้าเจ็ด คือ นับถอยหลังจากวันมีเมนส์ไป 7 วัน

(หน้า 7) ...8...9...10...11...12...13...14 <<< นับจากวันมีเมนส์ เป็นตัวยืน

ถ้าเมนส์มาเป็นประจำำสม่ำเสมอ ตรงวัน คลาดเคลื่นไม่เกิน 1-2 วัน

วันที่ปลอดภัย ก็คือวันที่ 11...12...13...

ความคิดเห็นที่ 10 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

งึมงำ ๆ ที่จริงเม้นท์ออกจะบ่อยเรื่องวิธีนับ หน้า 7 หลัง 7 ไม่แฮปปรี้ กันมาไม่ยอมอ่านสิน่า

แล้วมากังวล กันว่ากลัวท้อง ถุงก็ไม่ใส่ สอนนับก็ไม่เอา จะแฮป จะ ปรี้ กันท่าเดียว

แล้วก็บ่นเครียดๆๆๆๆ จะท้องไม๊ ๆๆๆๆ หัดจำ ๆ กันมั่งสิวะ

ความคิดเห็นที่ 8 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

ไป ปรึกษาแพทย์ดีที่สุดจ้ะคุณ จขกท.
(มันจะตรวจภายในผ่านเนทได้มะวะเนี่ย?)

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

มีสิทธิ์น่ะ แต่ผมเองก็หลั่งนอกมาตลอด คบกับแฟนมาหลายคน คนละ2ปี ก็ไม่เคยพลาดครับ

ของแบบนี้มันอยู่ที่ฝีมือ

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 110.164.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

......เราไม่กลัวเลย
เราจึงไม่ส่ง
(ตำรายาผีบอกตำรานี้อาจจะทำให้คนป่วยตายเร็วขึ้นก็ได้นะครับ ก่อนจะโพสต์อะไรก็ควรใช้วิจารณญาณหน่อย...เพราะมันเป็นเรื่องเลื่อนลอยเพ้อฝันเอาเอง และโพสต์โดยคนกลัวคำสาปแช่งด้วย ไม่ใช่มาโพสต์บอกเพราะศรัทธา)
V
V
V

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 125.24.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

ตำราเเก้โรคร้ายหายป่าวยจากมะเร็งอย่างไม่คาดคิดสัมหรับโรคมะเร็งอย่างไม่คาดคิด สำหรับโรคมะเร็งลำใส่ใหญ่ รับประทานประมาณ 2-3เดือน
หัวข่า 3 ตำลึง ขิง3ตำลึงก้อนเกลือ3ก้อนเมื่อได้ยาเเล้วน้ำครึ่งขันทิ้งไว้ประมาณ3ชม.รับประทาน4-5เดือนจะหายเป็นปลิดทิ้งตำรายานี้ห้ามนำไปขายหรือคิดเงินเเต่อย่างใด และถ้าไม่ถ่ายทอดให้ผู้อื่นรู้จะมีอันเป้นไปทั้งครอบครัว
ขอท่านจงบอกต่อๆไปด้วยเป็นทานเป็นกุศลเเก่ครอบครัวเเละตัวท่านเอง
ปราถนาสิ่งใดจะสมหวังทุกประการ
ถ้าไม่ส่งต่อจะมีอันเป็นไปทั้งครอบครัว ภายใน5เดือนเเต่ถ้าส่งต่อให้ท่านซื้อฉลากกินเเบ่งของรัฐบาลมาอะไรก็ได้ท่านจะเชื่อหรือไม่ก็ตามถูกมาหลายรายเเล้ว
เมื่อท่านได้รับจดหมายนี้เเล้วท่านต้องส่งต่ออีก 20ฉบับ ภายใน20วันเเล้วท่านจะโชคดี !!

เรากลัวเราต้องส่ง

โดย: 56 เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 183.89.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

นับจากวันสุดท้ายที่มีรอบเดือนก็ 35 วันแล้ว ซื้อทีครวจครรภ์มาวะนะค่ะ หลั่งข้างนอกไม่ใช่ว่าจะไม่ท้อง มันสามารถท้องได้ค่ะ ถามหมอมาแล้วยิ่งถ้าทั้งคู่อยู่ในวัยเจริญพันธ์ 23-37 ปี โอากศท้องมีมาก แต่ที่คุณบอกว่าช่วงที่ยังมีเพศสัมพันธ์ก็ยังมีรอบเดือนก็แสดงว่ารอบเดือนของคุณยังไม่หมดก็ยังมากะปิดกะปอยอยู่ แบบนี้ก็น่ากลัวเสี่ยงต่อการติดเชื้อจากภายนอกง่าย และเชื่อว่าคุณก็คงเครียดด้วยเลยทำให้รอบเดือนมาช้ากว่าปกติ แต่ถ้าอยากให้แน่ใจก็ให้ซื้อที่ตรวจครรภ็มาตรวจดูนะ ถ้าคุณตรวจวันนี้แล้วยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็ให้รออีกสักอาทิตย์หนึ่ง แล้วค่อยตรวจอีกรอบหรือถ้าไม่อยากรอนานก็ให้ไปหาหมอเลยก็ดีค่ะ

โดย: นู๋ เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 183.89.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

มีเลือดปเอนเล็กน้อย แสดงว่าท้องอ่ะค่ะ ไม่เชื่อซื้อที่ตรวจมาตรวจได้เลย เตรียมตัวเป็นแม่คนได้เลยค่ะ

โดย: ใบไม้ เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 124.122.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

ช่วงระยะเวลาที่ จขกท. บอกมา มันกำกึ่งระหว่างท้องกับไม่ท้องนะคะ แนะนำว่าเพื่อความชัวร์ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจดีกว่า อยากให้แน่ใจก็สองอันเลยก็ได้ เพื่อความสบายใจ บางทีที่เมนส์ไม่มาอาจเพราะเรากังวลมากไปก็ได้นะคะ พอไม่กังวลก็มาตามปกติ
คราวหลังป้องกันตัวเองให้ดีกว่านี้นะคะ เราเป็นผู้หญิงถ้าเกิดพลาดขึ้นมาคนที่เจ็บตัวและเจ็บใจมากที่สุดก็คือตัวเราเองนี่แหละค่ะ แค่ใส่ถุงยางกับกินยาคุมก็ป้องกันได้แล้วนะคะไม่ยุ่งยากด้วย เอาใจช่วยค่ะ

โดย: หุหุ เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 220.10.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด3วัน จะท้องไหมคะ

......ตามรูปการณ์แล้วมันก้ำกึ่งกันอยู่ระหว่างท้องกับไม่ท้อง....เพราะคุณอยู่นอกเหนือไปจากกฏหน้า 7 หลัง 7
(แต่กฏนี้ก็ไม่แน่นอน 100%...มันเหมาะสำหรับคนที่มีเมนส์มาตรงเวลาเท่านั้น) ถ้าจะว่าท้อง คุณก็ยังมีเลือดเปื้อนแผ่นรองซับอยู่เล็กน้อยที่อาจจะเป็นประจำเดือนอยู่ก็ได้
ถ้าเป็นประจำเดือนก็น่าจะปลอดภัย
และอีกอย่างหนึ่ง....ที่เมนส์คุณยังไม่มาก็อาจจะเป็นเพราะคุณคิดมาก มีความกังวล ก็เป็นได้
หลั่งข้างนอกก็ท้องได้ครับอย่านึกว่าจะไม่ท้อง
ทางที่ดีที่สุดก็คือปรึกษาหมอหรือซื้อเครื่องตรวจมาตรวจดู
รีบๆทำเสียอย่าชะล่าใจ มีอะไรเกิดขึ้นก็จะได้จัดการเสียแต่เนิ่นๆก่อนที่จะสายเกินไป

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 10 IP IP: 113.53.42.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111