พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

ในกรณีที่รถเป็นทะเบียนแท้แล้วน่ะครับ รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ
รูป อนรรฆ
โดย: อนรรฆ
ตั้งเมื่อ: 29 เม.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 20 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

สดๆ ร้อน ๆ เลยพี่น้อง วันนี้โดนมาแล้วมันมาที่บ้านเลย ของเราเป็น BMW 1100 มันประเมินราคา 8 แสนกว่า เราเลยโดนปรับประมาณ 8 หมื่นกว่าบาท โคตรๆๆ เซ็ง

โดย: อีกราย เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 10 IP IP: 112.142.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

รถbbที่มีซีซีรถเกิน200ซีซี ตอนนี้ต้องเสียภาษีรถแพงมากประมาณ 50000กว่า แถมถ้าเป็นรถนำเข้าแล้วตรวจสภาพไม่
ผ่านจะต้องโดนยึดด้วยครับ เหตุผลที่เขาออกกฎหมายมาเก็บ
ภาษีแพงเพราะเขาอยากให้ใช้รถในประเทศครับ เพราะเขาคุ้ม
ครองโรงงานรถในเมืองไทยครับ ที่เขาลงทุนเป็นจำนวนมาก

โดย: อินทรี เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 10 IP IP: 118.174.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

BB = Buffalo dubai

โดย: นักรบลังกาสุกะ เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 118.173.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

โดย: อนรรฆ เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 58.11.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

พันกว่าบาท รวม พรบ. แล้วนะ ราคานี้ราคาตัวพันซีซี

โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 58.8.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

จิ้มผิดจะจิ้มความเห็นที่12

โดย: จากพ่อ B.Bหรือพ่อแบดบอยนะ เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 124.120.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

เวรกรรมมาตามเมียกลับบ้าน
V
V
V

โดย: จากพ่อ B.Bหรือพ่อแบดบอยนะ เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 124.120.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

อีนังมาโดก้า(เพื่อนสาว)เจ้าค่ะ! มิทราบว่า"เครื่องสูบน้ำเข้านา...นำเข้าจากยุโรป"...มีใบอินวอยรึป่าวเจ้าคะ? อยากได้แบบที่ลูกสูบใหญ่ๆอ่ะ จะเอามารดหญ้าที่สนามกอลฟ์ส่วนตัวเจ้าค่ะ!

โดย: น้องเหน่ยเหนย2010 เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 125.26.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

อิมาโดก้าหน้าบานที่ชอบตั้งกระทู้ปัญญาอ่อนอะไรนั่น เสือกรู้ดีละเอียดยิบ แต่พอกูถามถึงอีปาหัวพะยูนหัวนมดำ เสือกไม่รู้
อีปาอยู่ไหน มึงโผล่หัวออกมาหากูเดี๋ยวนี้

เสียเวลากูฉิบหาย เสื้อแดงสู้เว้ย

โดย: ปลดกระดุมเสื้อแล้วอ่อย เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 124.122.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

ผู้ใหญ่ชอบบอกให้ได้ดีนะเวลาเรียนพ่อแม่จะได้ภูมิใจ เด็กมันก็งงที่เวลาได้ดีเหมือนที่บอกกลับบอกว่าโง่ ไม่เข้าใจ ขำๆๆนะลุงป.6

ความคิดเห็นที่ 10 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

ค.ห.ที่9 แหมลุงป.6 ได้ซีผมก็จะภูมิใจแล้วถ้าวิชาภาษาอังกฤษนะ
แค่พอถูๆๆไถไม่ให้อายเขาก็พอผมอ่อนจริงๆๆวิชานี้ ถ้าได้เอนะจะปิดซอยฉลองภักดีวิจิตรให้ลุงป.6แล้วกัน ทุ่มทุนสร้างนะจะบอก

ความคิดเห็นที่ 9 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

......ฮ่าฮ่า....โทษทีหลานเอ๊ยที่บอกว่าได้ดีแล้วอย่าลืมลุง.....ต้องบอกใหม่นะว่า ได้เอได้บีบวกแล้วอย่าลืมลุง...ฮ่าฮ่า
หรือมักน้อยแค่ซีวะ....เอาให้มันดีกว่านั้นน่า.....

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 180.180.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

บิ๊กไบค์นะพ่อBB หุหุ

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

บระเจ้านึกว่ามาโดก้าเป็นเจ้าแม่ บิ๊กไบร์

ความคิดเห็นที่ 6 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

5. เมื่อตรวจสอบเอกสารหลักฐานเบื้องต้นถูกต้องแล้วก็ต้องส่งให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
เช่นกรมสรรพสามิตจัดเก็บภาษี สำนักงานมาตรฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรมตรวจสอบและรับรองมาตรฐาน(มอก.)
6. นำรถมาตรวจสภาพและจดทะเบียน เสียค่าธรรมเนียมเท่ากับรถมอเตอร์ไซค์ทั่วไปคันละ 315 บาท
(สำหรับค่าใช้จ่ายตามข้อ 5 หน่วยงานที่รับผิดชอบจะเป็นผู้จัดเก็บค่าธรรมเนียมเอง)

ที่มา :
สำนักงานขนส่งจังหวัดเชียงใหม่

Credit:www.thailandbike.com/forum/index.php?showtopic=9906&pid=112835&st=0&#entry112835

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

ค.ห.ที่2ลุงป.6ได้ดีผมไม่มีนะซิลุง มีแต่ได้ซี ขำๆๆนะลุง

ความคิดเห็นที่ 4 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

รถมอเตอร์ไซค์ประเภท Big Bike มีวิธีการดังนี้

1. รวบรวมหลักฐานการได้มา เช่น หลักฐานการได้มาของเฟรมหรือโครงคัสซี
ถ้าเป็นโครงคัสซีเก่าที่นำเข้ามาจากต่างประเทศต้องมีใบขนส่งสินค้าขาเข้าฯ
บัญชีแสดงรายการสินค้า และใบเสร็จรับเงินค่าอากรขาเข้า, ใบเสร็จรับเงิน
ใบกำกับภาษีค่าโครงคัสซี ซึ่งต้องระบุชนิดและหมายเลขโครงคัสซี,
หลักฐานการได้มาของเครื่องยนต์ได้แก่ หนังสือรับรองหลักฐานการส่งบัญชีรับ
และจำหน่ายเครื่องยนต์ , หนังสือแจ้งจำหน่าย , ใบเสร็จรับเงิน ใบกำกับภาษีค่าเครื่องยนต์,
หลักฐานการได้มาของอุปกรณ์ชิ้นส่วนที่สำคัญต่าง ๆ
2. ใบเสร็จรับเงิน ใบกำกับภาษีค่าประกอบรถ
3. หนังสือรับรองความมั่นคงแข็งแรงของรถจากวิศวกร
4. หลักฐานการทำประกันภัยตามพรบ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ

ความคิดเห็นที่ 3 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

Big Bike หรอคะ?

ความคิดเห็นที่ 2 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

.......ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
ได้ดีแล้วอย่าลืมลุงเน้อ....ฮ่าฮ่า
ขอเกาะกระแสด้วยคน
V
V
V

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 10 IP IP: 118.172.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : พวกมอไซด์บิ๊กไบร์ เสียภาษี พรบ และอื่นๆอะไรบ้างปีละประมาณเท่าไหร่ครับ

หุหุที่1ของจริง

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111