ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

คือว่าถ่ายเป็นเลือดสดออกมาพร้อมอุจจาระค่ะ

อาการคือ รู้สึกปวดท้องมากเลย ตอนแรกก็ถ่ายไม่ออก

พอครั้งที่2ลองไปถ่ายดูพยายยามเบ่งก็ออกค่ะ

แล้วก็มีเลือดปนมาด้วย ถ่ายออกมาก้อนเดียวก็ไม่ออกแล้วค่ะ

พอเวลา ตี 4 กว่าๆ ปวดท้องมากค่ะนอนไม่หลับต้องลงมาเข้าห้องน้ำ

ถ่ายออกมาครั้งนี้ไม่เป็นก้อนค่ะ ถ่ายเหลวเป็นน้ำ แล้วก็มีเลือดปนสดหยดลงมาค่ะ

ไม่รู้สึกเจ็บ หรือปวดที่ทวารหนักค่ะ แต่จะมีอาการแสบๆนิดๆ!

พอถ่ายออกมาหมดแล้ว เลือดก็จะหยุดหายไปเองค่ะ

เวลาสายๆ ประมาณ 10.30 น. ก็เข้าห้องน้ำไปถ่ายอีก

ก็นั้งรอสักพักค่ะ กว่าจะถ่ายออกมา ครั้งนี้ ถ่ายเหลวเป็นก้อนหน่อย

ก็เหมือนถ่ายปกตินะคะ อาการก็ปวดท้อง ถ่ายแล้วมีเลือดสดสีแดงหยดตามมาด้วยค่ะ

อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นอาการประเภทไหนหรอคะ ร้ายแรงแค่ไหน ?/

ผู้รู้ช่วยบอกข้อมูลให้ทราบหน่อยนะคะ *-*

รูป ซันนี่
โดย: ซันนี่
ตั้งเมื่อ: 10 พ.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

น่าจะเป็นที่เบ่งอุจระแรง มั้งครับ..ผมก็เคยเป็น พอดีนั่งนานและกลั้นอุจระนานไปหน่อย ทำให้อุจระแข็งเบ่งออกยาก..ทำให้ต้องเบ่งแรงๆ และทำให้ เกิดแผลที่ ทวาน...

โดย: เคยตัว เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 10 IP IP: 118.172.73.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ควรจะรีบไปหาหมอ เพราะถ้าเป็นแผลในกระเพาะอุจจาระจะเป็นสีดำ ถ้าเป็นริดสีดวงเวลาถ่ายต้องเจ็บหรือปวดก้น
อย่ามั่วแต่นั่งถามอยู่เลยไปหาหมอเถอะ อย่าอาย ถ้าช้าจะไม่ทัน

โดย: ชัย ตลิ่งชัน เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 10 IP IP: 118.173.89.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

โดนประตูหลัง ริดสีดวง เบ่งอุนจิแรงเกินไป เลือกเอาคับว่าอยากได้ข้อไหนเลือกได้แล้วก๊ไปหาหมอ

โดย: Mr.1860 เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 10 IP IP: 192.168.11.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

จะเสียเลือดเยอะ

อาจจะทำให้เพลีย เพราะ มันเสียน้ำไปด้วย

ไปหาหมอด่วนเลยครับ

โดย: โก้ เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 117.47.109.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

สันนิฐาน...นะคะ
1.คุณอาจเป็นริดสีดวงทวารหนัก...หรือเปล่า...เพราะอาการโรคนี้เวลาถ่าย...มักมีเลือดปนเหมือนกัน
2.เป็นอาการของเลือดออกมาจากกระเพาะ...ไม่ทราบว่า จขกท.ดื่มเหล้าเก่งรึเปล่า....พอดีพี่ชาย...มีอาการเหมือนคุณ...แต่พี่ชายกินเหล้าเก่ง...ตอนหลังถ่ายออกมาเป็นเลือด...หมอบอกว่ากระเพาะเป็นแผล...ถ้าอาการนี้...นานๆตัวจะเริ่มเหลืองด้วย
3.แนะนำให้ไปตรวจ...พบแพทย์ดีกว่านะคะ
หายเร็วๆนะคะ...เอาใจช่วยค่ะ

โดย: * เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 124.121.76.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ลิงค์รพ.กรุงเทพค่ะ
:-)www.bangkokhospital.com/index.php?p=newsDetail&NewsID=373&lang=TH

โดย: neelala เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 118.172.109.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ไปตรวจที่รพ.กรุงเทพสิคะ ตอนนี้เห็นมีโปรโมชั่นตรวจรักษาตรวจสุขภาพประจำปี 13 รายการ ราคา 3900 บาท ค่ะ

โดย: neelala เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 118.172.109.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ไม่ต้องใช้ท่ากวางเหลียวหลังก็เป็นได้แหล่ะ ถ้านั่งนานๆมันกดทับลำไส้ส่วนปลายมากๆก็เป็นได้

โดย: ใบไม้ เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 10 IP IP: 124.120.172.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ถ้าเป็นเลือดสดแสดงว่ามาจากลำไส้ส่วนปลาย (ลำไส้ใหญ่) มีโอกาสเป็นได้ทั้งริดสีดวง หรือเนื้องอกในลำไส้ ไปหาหมอเลย

โดย: Schnitzel เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 10 IP IP: 124.121.217.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ถ้าเคยมีเพศสัมพันธ์ทางประตูหลัง ก็อาจเป็นได้ครับ ทำให้รูตู๊สเป็นแผล เสียหายได้

โดย: แฟนพันธุ์แท้โซล่าอ้อย เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 10 IP IP: 58.9.80.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

- แสดงว่าคุนใช้ท่า..กวางเหลวหลัง บ่อยเหรอครับคุนจขกท.ต้องลองเปลี่ยนไปใช้ท่าอื่นมั่งครับ

โดย: แมงเม่า...! เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 10 IP IP: 124.120.101.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ก็เป็นริดสีดวงน่ะ เราก็เคยเป็นไปหาหมอ เค้าจะให้ยามาเหน็บที่รูทวาร
เหน็บสัก อาทิตย์นึงก็หายเป็นปรกติมั๊ง
อย่าปล่อยไว้นานนะ เดี๋ยวเป็นมะเร็งลำไส้ใหญ่เอา

โดย: ใบไม้ เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 10 IP IP: 124.122.184.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ไปหาหมอเถอะครับ
แม่ผมก้อเป็นเหมือนคุณหมอเลยนัดส่องกล้อง
เจอริดสีดวงครับ โชคดีไป
แต่อย่าประมาทดีกว่านะครับ
กันไว้ดีกว่า

โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 10 IP IP: 202.151.4.XXX
ความคิดเห็นที่ -13 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

แหะ ๆ อาจจะแค่อาการตูดฉีก เพราะเบ่งแรง หรือขี้ก้อนใหญ่หน่ะค่ะ (ประสบการณ์ส่วนตัว แม่แต่นั่งชักโครกไม่ระวังยังเลือดซิบเลย)

โดย: soul เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 10 IP IP: 118.173.215.XXX
ความคิดเห็นที่ -14 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ริดสีดวงครับ

คนเป็นริดสีดวง
มักมีอาการจากท้องผูก
อาการของคุณอาจจะยังไม่ร้ายแรง
แต่ถ้าเป็นนาน ๆ ควรปรึกษาหมอด่วนเลยครับ

กินอาหารที่มีกายใยเยอะ ๆ ครับ
ออกกำลังกาย อย่านั่งเปนเวลานาน ๆ
ถ้าต้องนั่งนาน ๆ ควรจะลุกขึ้นเดินมั้ง ยืดเส้นยืดสายหน่อย

ที่อาการเป็นแบบนี้
อาจเพราะกิจวัตรประจำวันของคุณเอง

โดย: คนเคยเป็น เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 10 IP IP: 58.64.95.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

......มีโอกาสเป็นได้หลายอย่างครับ ทั้งเป็นแผลในกระเพาะอาหาร ริดสีดวงทวารหนัก มะเร็งในลำไส้ ฯลฯ ไปพบหมอเป็นดีที่สุด อย่าอายเด็ดขาดหมอผู้หญิงก็มี....ไม่มีใครรู้ดีไปกว่าหมอหรอกครับ
ถ้าเห็นว่าอาการมันหายไปเองก็อย่าไปนึกว่ามันหายเด็ดขาดนะครับ....มันอาจจะมีอะไรอยู่ข้างในก็ได้

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 10 IP IP: 118.172.108.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ไม่ทราบว่าทวารมีก้อนเนื้อโผล่ออกมารึไม่ แต่เำพื่อความสบายใจไปพบแพทย์เถอะ (ไม่ต้องอายหรอก) เพื่อสุขภาำพกายและใจของ จขกท.

โดย: moovhan เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 10 IP IP: 58.9.199.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ไม่ร้ายแรงหรอกค่ะ เป็นริดสีดวง ธรรมดา

หยุดพฤติกรรม นั่งอึ นาน ๆ ก็หาย งดกินเผ็ด หรือนั่งหน้าคอมพ์เป็นวัน ๆ ก็จะดีขึ้น

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 10 IP IP: 180.183.227.XXX
ความคิดเห็นที่ -18 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

หาหมอด่วน คงต้องทำ colonoscope.

โดย: abc เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 10 IP IP: 99.241.144.XXX
ความคิดเห็นที่ -19 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

หาหมอโดยด่วน อาจเป็นมะเร็งได้ค่ะ

โดย: คนหวังดี เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 10 IP IP: 183.89.72.XXX
ความคิดเห็นที่ -20 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

ต้องเลือกทานอาหารที่ดีต่าสุขภาพค่ะ
ดูในนี้ได้ค่ะ www.admomzhulian.com

โดย: chuonair เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 10 IP IP: 125.25.226.XXX
ความคิดเห็นที่ -21 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

จะรอให้อาการหนักขนาดไหนถึงจะไปหาหมอคะ เป็นริดสีดวงแบบขั้นรุนแรงต้องผ่าตัดหรือเปล่า
ความอดทนสูงหรืออายหมอกันแน่
เลือกหาหมอผู้หญิงก็ได้...ถ้าอายหมอผู้ชาย

โดย: 111 เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 10 IP IP: 180.180.106.XXX
ความคิดเห็นที่ -22 : ถ่ายเป็นเลือดสด!!!จะเป็นอะไรมากไหมคะ

แนะนำว่าไปหาหมอดีที่สุดนะค่ะ

fon.aia@hotmail.com

โดย: ประกันอารมณ์ดี นำทอง 1095 เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 10 IP IP: 58.9.120.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111