อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ หมวด » ทั่วไป » การเมือง » อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็ อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ พันธมิตร ด่าแดงที่ชอบพูดเรื่อง 2 มาตรฐาน บอกคดีดำเนินการเหมือนกัน และคดีพันธมิตรอยู่ในชั้นศาลหมดแล้วไง เคยอ่านเจอข้อความหลายอันหล่ะ แม่งเพิ่งรู้ โชว์ พาว ว่ารู้เยอะ ไอ้เราก็อ่าน แล้วก็อ้อหรอ ขึ้นสู่ชั้นศาลหมดแล้วหรอ แล้วนี่อะไร? แล้วนี่อะไร? เพิ่งจะออกหมายจับ 36แกนนำ ถนัดนัก โบ้ยขอไปทีเนี้ยะ....แล้วตั้งนมนานแล้ว มัวชักช้า ทำอะไรอยู่ เคยอ่านเจอ ตำรวจบอกหลักฐานไม่ชัดเจน ต้องสอบเพิ่ม เอ้อ ไม่อยากจะขัดนะครับ พวกเค้าออกจะกระทำการอย่างโจงครึม ยึดสนามบิน ออกข่าวทุกช่อง หรือ ต้อง รอสเก็ตภาพคนร้ายที่เป็นแกนนำ ยังต้องสเก็ตอีกหรอพี่? ใบหน้าชัดเจนขนาดนั้น

รูป mansut
โดย: mansut
ตั้งเมื่อ: 13 พ.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 31 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

เรียน คห30
นี่แหละครับที่ผมบอกว่าถึงเวลาแล้วที่เราต้องมีการเปลี่ยนแปลงโดยเฉพาะตัวเรา ที่จะต้องไม่ยอมก้มหัวให้กับอำนาจที่ไม่เป็นธรรม 2 มาตราฐานมีจริง แต่ไม่ใช่ อมาตย์หรือไพร่ อย่างที่หลายคนพูดถึง แต่ มันหมายถึงผู้ที่มีอำนาจต่อรองกับผู้ที่ไม่มีอำนาจต่อรอง ไม่ว่าเพราะบุญคุณหรือแม้แต่ทุนก็ตามแต่

โดย: วิมุตติ เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 112.142.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

สุดท้าย ขอให้คุณจำเอาไว้เถอะ วินาทีนี้ เมืองไทยมีกฏหมาย แต่ ประเทศยังเป็นอย่างที่คุณเห็น การแก่งแย่ง ชิงดี ข่มเหงคนอื่น (ถ้าอ่าน นสพ.เป็นประจำ จะรู้ว่าประเทศเรา คนไทย แย่แค่ไหน) คำพูดที่ว่า "คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก" เมื่อถึงเวลาที่ "คนไทยฆ่ากันเอง" คุณคิดว่าต้องใช้เวลากี่ปี ? 10ปี 20 ปี หรือ 50ปี ที่จะทำให้เมืองไทยสงบ ?

"คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก"

โดย: _Ne-O_ เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 125.25.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

ขอต่ออีกหน่อยครับ
ประเทศที่ไม่มีความเท่าเทียมกัน (ไม่รวมสถาบันสูงสุด อันนั้นต้องเทิดทูนสุดเหนือหัว) สุดท้ายมักจะลงเอยด้วย "สงครามกลางเมือง" ซึ่งจะทำให้ทั้งคุณและผม ไม่มีโอกาศมานั่ง "พร่าม" แบบนี้อีกแล้ว (ถ้าคุณไม่ใช่ชนชั้นนำที่มีสิทธิหนีได้) และสิ่งที่ตามมากับสงครามกลางเมือง ที่โดนแบ่งออกเป็น 2 ฝ่าย (อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน)

1.คนแขนขาขาด คนสมองไหลเนื่องจากถูกยิง คนไส้ไหลเนื่องจากถูกแทง คนโดนไฟใหม่ทั้งตัว
2.เจอศพที่ไม่มีเสื้อผ้าใส่ เจอคนเดินแบบไม่มีสติไปมา..เนื่องจากสติแตก
3.เจอเด็กร้องไห้ระงม เจอผู้หญิงโดนรุมข่มขืน เจอคนนั้งกอดศพ...อาจเป็นคนที่เขารักตาย เจอฝุงคนวิ่งหอบลูกหอบแม่หนี
4.เจอกลุ่มคนวิ่งเข้าบ้านโน้นบ้านนี้โดยไม่ต้องขออณุญาติใคร
5.เห็นตึกรางบ้านช่องไฟใหม่...ถล่ม...เป็นซากปรักหักพัง
6.เจอคนก็ไม่ไว้ใจซึ่งกันและกันเนื่องจากไม่รู้ว่าเป็นฝังไหน...จึงชิงลงมือฆ่ากันก่อนแล้วค่อยถาม
7.เจอการปล้นสดมต่างๆอย่างไม่ปราณีเนื่องจากไม่ใช่กลุ่มตน
8.สินค้าทุกอย่างราคาแพง มีการกักตุนสินค้า...คนจนหมดโอกาศ ฯลฯ

คุณอยากให้มันเป็นอ

โดย: _Ne-O_ เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 125.25.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

การแก้ปัญหาความจนให้หมดทั้งประเทศ เป็นเรื่องที่ "เป็นไปไม่ได้" หรอกครับ แม้แต่ประเทศที่เจริญสุดขั้วอย่างอเมริกา ญี่ปุ่นหรือเยอรมันก็แก้ไม่ได้ / แต่การแก้ให้คนจนชั้นรากหญ้าเข้าถึงสิทธิและอำนาจอันชอบธรรมและเท่าเทียมกันกับคนชั้นนำ การทำคดีความต่างๆอย่าง "เท่าเทียม" ทำได้ครับ ที่เค้าเรียกว่า ประชาธิปไตย (แท้จริง) - 1 มาตราฐาน

ถ้าคุณมี "ใจเป็นธรรมดั่งตาชั่ง" คุณจะเห็นอีกฝ่าย (โจร) "ชำเรา" อีกฝ่ายอย่างเมามัน ใช้กำลังเข้าปราบปราม แล้ว "คนไทย" ด้วยกันก็กำลังอารมณ์ขึ้นอยู่เหนือเหตุผล (ที่โดนปิดตา หู ปาก) สนับสนุนให้ใช้กำลัง "ฆ่า" คนไทยที่เห็นต่างอย่างไม่รู้สึกผิด เหมือน MoDeL ตุลา 16-19 ไหมครับ เห็นอะไรที่อยู่ข้างหลังไหมครับ ?

พวกเราพลเมืองทุกคนเปรียบเสมือนคนที่มองดูเข้าไปในบ้านหลังหนึ่ง เราเห็นปัญหาด้านล่างของบ้าน แต่ เราไม่รู้หรอก ชั้นบนของบ้านมีปัญหาอะไร

ความคิดเห็นที่ 27 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

ตอบ คุณ วิมุตติ
ขอบคุณสำหรับการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ

"จากหัวใจจริงๆของผม ระบบยุติธรรม ต้องปฏิรูปครับ
ตั้งแต่เริ่มต้นที่ ตำรวจ อัยการ ผู้พิพากษา กรมบังคับคดี ราชทัณฑ์ ทั้งหมดเหล่านี้ต้องมีการปฏิรูป ครับ"

อันนี้ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
การปฎิรูปโดยการ "ไม่รับเงิน" (ซึ่งดูแล้วคุณคงเข้าใจระบบศาลและผมก็ขอคิดเติมอีกหน่อยว่า คุณก็คงเห็นการให้เงินในคดีความต่างๆที่ "พลิก" ได้ โดยกระบวนการนั้นเริ่มต้นที่ตำรวจทำสำนวนส่งฟ้องต่ออัยการและไปต่อศาล ซึ่งทุกขั้นตอน "เงิน" ต้องถึงหมด / ทำไมคดีความที่ลูกคนมีเงินยิงคนจนตายถึงไม่ติดคุกละครับ หลักฐานอ่อนเหรอ ? ดีไม่ดี "ตำรวจ" ส่งสำนวนเป็นป้องกันตัว ลูกคนจนผิด ตายฟรีอีก - คุณไม่เคยเห็นเหรอ ?) - 2 มาตราฐาน

"อำนาจ" ต้องถึง ผู้มีอำนาจถึง บีบตำรวจทำสำนวน บีบอัยการ บีบศาล ซึ่งก็คือ "คน" กลัวจน กลัวเจ็บและกลัวตาย ถ้าระบบยุติธรรมเมืองไทยมีอยู่จริง เราคงได้เห็น นักค้ายารายใหญ่ เจ้าพ่อ-เจ้าแม่ผู้ทรงอิทธิพล นักการเมืองในระดับสูง ติดคุกโชว์ให้ดูเป็นระยะ ๆ ครับ - 2 มาตราฐาน

ความคิดเห็นที่ 26 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

มันต้องสอบอะไรเพิ่มหรอ หรือว่าต้องรอสอบว่าพวกมันนั่งรถทะเบียนอะไรไปสนามบิน...งั้นก็ไม่ต้องสอบแล้วคุณตำรวจ พวกเรารู้ว่ามือไหนดึงคดี

โดย: khunry เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 110.164.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

เรียน คห 24
คุณดูคดี ผู้หมวดณัฐไหมครับ จับคนมาซ้อมแล้วยัดข้อหา ยัดหลักฐาน ส่งอัยการ อัยการสั่งฟ้อง ตามหลักฐาน
ศาลตัดสินตาม หลักฐาน ที่ส่งไป เราจะเรียกว่าศาลผิดไหมครับ
เอาเรื่องที่คนยกตัวอย่างดีกว่า
เรื่องไอ้ปี้ด
ลูกเฮียเหลิม
คดี นี้ถูกส่งฟ้องไปเรื่อยๆถึงชั้นศาล พยานที่เคยให้การชั้น ตำรวจ อัยการ ยืนยันว่าเห็นจริงว่าลูกเฉลิมยิงจ่ายิ้ม
พอถึงชั้นศาล เขากลับคำให้การว่าไม่เห็นว่า ลูกเฉลิมยิง
ในหลักการของกฏหมาย เมื่อขาดพยานบุคคลแล้ว ศาลต้องยกข้อสงสัยให้จำเลยครับ
จากหัวใจจริงๆของผม ระบบยุติธรรม ต้องปฏิรูปครับ
ตั้งแต่เริ่มต้นที่ ตำรวจ อัยการ ผู้พิพากษา กรมบังคับคดี ราชทัณฑ์ ทั้งหมดเหล่านี้ต้องมีการปฏิรูป ครับ

โดย: วิมุตติ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 117.47.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

เรียนถาม คุณ วิมุตติ ว่า
คุณเคยเห็นคดีที่ "ลูกพ่อรวย" แต่ "ผิด" ไปมีเรื่องกับลูกคนจน / คุณเคยเห็น "ศาล" ลงโทษตัดสินอย่าง "เที่ยงธรรม" ไหม ยกตัวอย่าง เช่น คดีลูกเฉลิมยิงตำรวจ สุดท้าย "ทนาย+เงิน" เก่ง+ถึง เป็นอย่างไรก็อย่างที่เห็น / คดีหมูตั้งขับรถเบนซ์ชนคน คดีหลุดทั้งๆที่ผิด 100% (ถ้าเป็นลูกคนจนจะผิดไหม ?) / หรือถ้าใกล้ตัวคุณที่สุด คำพูดที่ว่า "ตำรวจไม่ได้เลวทั้งโรงพัก" คุณคิดว่าทั้งโรงพักมีตำรวจ "ดีๆ" อยู่กี่คน ? (ขอให้ตอบจากใจจริง!)

คุณคิดว่าประเทศไทยมี "ศาล" ที่ยุติธรรมเหลืออยู่กี่แห่ง ? อำนาจนกกฏหมายไม่มีอยู่จริงใช่ไหม ? (แล้วทุกๆวันที่เราๆต้องประสบพบเจอ คือ อะไร ฝากเด็กเข้าโรงเรียนชั้นนำ ฝากเด็กเข้าทำงาน)

โดย: _Ne-O_ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 125.25.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

นายกอภิสิทธิ์ รัก ลูกน้องแกนนำพันธมิตรสีเหลือง ไม่คุกสบายดี

ม็อบแดงสุดเครียดหนักที่สุด

โดย: dog เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 124.120.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

เรียน คห 19 - 20
ด้วยความเคารพนะครับ ผมไม่ได้แถ แต่มันเป็นข้อเท็จจริงครับ กฏหมายไม่ใช่เรื่องความรู้สึกหรือสามัญสำนึกจริงๆครับ
เหมือนกับการที่เรากินเหล้า มันผิด ศีล 5 แต่ไม่ผิดกฏหมายแต่ถ้าเราเมาแล้วเสียดังโวยวาย จึงผิดกฏหมายเป็นต้นครับ
ขอบคุณท่าน ททท คห 21 ครับ
ที่ยืนยันเพื่อนๆอีกแรง อิๆๆๆ

โดย: วิมุตติ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 117.47.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

# 20 มันเป็นอย่างนั้น จริงๆ ครับ ..........
ไม่คอมเม้นท์ต่อดีกว่า

โดย: ททท. เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 118.172.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

คห 17 อย่าง นี้ คน ทำ เลว ได้ ทนาย เก่ง ก็ รอด หรอ ครับ

โว้ว ว ว ดี นะ

โดย: hnon เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 58.10.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

=====ไอ้ความเห็นเหี้ อยย ที่ 17 นี่ท่าทางหมดสภาพ ความเป็นคนไปแล้ว
====แถโคตรพ่อโตรแม่ มัน ไปได้ เรื่อง องค์ประกอบความผิด

โดย: cv เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 118.173.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

โถอนิจาเอาอะไรกันนักหนากับศาลไทย

โดย: นายอพิสิด เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 58.147.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

เรียน จขกท
สงสัยจะเป็นมือใหม่หัดขับ กับ พธม แน่เลย
พธม ไม่ได้มีคดีแค่เรื่องนี้เรื่องเดียวที่ไหนละครับ มีอีกเพียบ
มีทุกขั้นครับ ตำรวจ อัยการ ศาล จะเอาคดีแบบไหนเลือกได้ครับ
ส่วนคดี เรื่องสนามบิน คุณ รู้ไหมครับ ใครเป็นคนแจ้งความ แจ้งความข้อหาอะไร ข้อหานั้นมีองค์ประกอบความผิดอย่างไร
ถ้าคุณไม่รู้คำตอบผมก้อยากบอกว่า เรื่องของกฏหมายไม่ใช่เรื่องของความรู้สึก แต่มันเป็นเรื่องของหลักวิชา

โดย: วิมุตติ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 117.47.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

จขกท. อย่าเพิ่งนอนใจ เรื่องแ่ค่ถูกส่งไปที่ประทีปรักษาการผบ.ตร.เพื่อนของสนธิ ลิ้มโกเต๊กเท่านั้น ยังไม่มีหมายออกมา ข่าวนี้ออกมาพร้อมๆกับข่าวสนปิ ลิ้มดอกทองโกเต๊กกลับไทยเพื่อมาออกรายการแฉ...ยังช่อง ASTV นี่ครับ สังคมไทย นักข่าวกำลังตามดูว่าไอ้สนปิมันจะแฉใคร ประทีปเพื่อนมันจะยับยั้งการออกหมายจับได้ไหม ดูต่อไป พร้อมๆกับตามข่าว ปปช. ยืดเวลาให้ ปชป. ยื่นหลักฐานเพิ่มคดีบังเงินหลวง 29 ล้านบาทด้วย ว่าจะช่วยกันไปขนาดไหน ทีกับพรรคพลังประชาชนพยานเป็นร้อยปาก ปปช. ของป๋าก็ไม่ให้โฮกาสเขาสอบสักปาก ตัดสินยุบสามพรรคในเวลาเพียง 3 ชม. เลยครับ ช่วยกัน ถุยๆๆๆให้กระบวนการยุติธรรมของประเทศไทยหน่อยสิครับ นับวันผมยิ่งเชื่อที่แกนนำแดงมันพูดถึงสองมาตรฐานเข้าไปจนจะต้องใส่เสื้อแดงจริงๆกะเขาแล้วง่ะ...อยุติธรรมจริงๆ... โดย: นับวันผมยิ่งเชื่อที่แกนนำแดงมันพูดถึงสองมาตรฐานเข้าไปจนจะต้องใส่เสื้อแดงจริงๆกะเขาแล้วง่ะอยุติธรรมจร เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 192.168.1.XXX

ความคิดเห็นที่ 15 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

โอ้ย หมอแกอยากระบายหลาย สังเวศว่ะ

โดย: GTO เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 124.120.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

คห. 10 โดยตัวเล็ก
เมาโกเต๊กมากหรือเปล่า จนจำวันเวลาไม่ได้

พันธมิตรเหลืองมันยึดสนามบินในช่วงปลายรัฐบาลสมชาย พอศาลประกาศยุบพรรคทำให้นายกสมชายต้องออกจากตำแหน่งแล้วเกิดเหตุการณ์งูเ:-)เนวินที่แตกออกมาตั้งภูมิใจไทยกอดคอกับทรราชมาร์ค หลังจากนั้นมาร์คก็เป็นนายกมาตลอด ตำรวจจะออกหมายจับแกนนำพันธมิตร มันก็เตะถ่วงสั่งประทีบไม่ให้ตำรวจที่ทำคดียื่นศาลขอออกหมายจับมาเป็นเวลาเกือบสองปีแล้ว

โดย: ขาใหญ่ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 58.10.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

เราต้องส่งเสริมคนดีให้ปกครองประเทศ และกีดกันคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ

โดย: กก เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 125.24.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

กรุเห็นแกนนำ ควายแดง ก็โดนหมายจับตั้งแต่

ปีที่แล้ว ตอนนี้มันยังเ:-)ที่ราชประสงค์อยู่เลย

โดย: มาขี้ใส่ปากควายแดง เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 183.88.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

กว่าจะประกาศจับ คอยมาตั้งน้านนาน

พวกคนเลว

ไปเปิดพรรคการเมืองใหม่ซะนี่

หุ้นของพวกมันก็ขึ้นเอาๆ

เลวสุด

โดย: หญิงใหญ่ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 180.180.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

ความคิดเห็นที่ 2 โดย: เดินละเมอ
จริงๆถ้าจะให้จับเร็วๆ
มันก็ต้องจับตั้งแต่รัฐบาลที่แล้ว
ไม่ใช่ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของรัฐบาลนี้
และรัฐบาลนี้ก็จับแล้วไง
จะเอาอะไรล่ะ
พวกมึงระยำกันเอง
มาว่า 2 มาตรฐาน
ควายแดงเอ๊ย

โดย: ตัวเล็ก เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 114.128.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

คนรากหญ้าไม่นั่งเครื่องบิน ???
แล้วคนรากหญ้าที่ต้องทำงานแถวราชประสงค์ละ ????

โดย: มาจ้า เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 161.200.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

นี่ไงหล่ะ 2มาตรฐานอย่างชัดเจนที่สุด อีกฝ่ายยังไม่ทันทำอะไรแค่เอ่ยปากว่าจะทำก็ผิดแล้ว แต่อืกฝ่ายยึดสถานที่ราชการครึ่งปียึดสนามบินกลับไม่กล้าจับเลื่อนตลอด
ถามคนไทยสักคำเถอะยุติธรรมมีบ้าง
ไหม ศาลแห่งประเทศไทยช่วยตอบให้คนไทยตาสว่างหน่อยครับ

โดย: ศาลไทยใจ..... เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 58.8.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

ก็ดูซิ กรณีของคุณกษิต ยังหลุด มันยิ่งแจ่มถึง 2 มาตรฐาน ตอนนี้การตัดสินของศาลมันดูพึลึกขึ้นทุกวัน

โดย: พลเมืองตนไทย เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 118.173.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

เป็นคดี ๆ ไป เ่ช่น คดียึดทำเนียบ ก็ ออกหมายเรียกไป

คดี บุกสนามบิน(ไม่ใช่ก่อการร้าย) ก็ออกหมายไป

คดีหมิ่นใครต่อใคร ก็ ออกหมายไป

แต่มีการออกหมายมานานแล้ว

***/// คนเขียนกระทู้ต้องการอะไร ///****

โดย: เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 203.185.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

ยังไม่จบ เหอะๆ

โดย: 123... เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 112.142.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

คดีปิดสนามบิน เลื่อนแล้วเลื่อนอีก บอกว่าไม่ส่งเรื่อง นับวันศาลทำตัวตกต่ำอย่างน่าใจหาย คดีอาจารย์จุฬา ฟ้องหมิ่นประมาท ก็ตกไป ไม่เข้าใจศาล ทำไมทำตัวได้แย่ขนาดนี้

โดย: laotaa เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 183.89.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

ความคิดเห็นที่ 1 โดย: คนโรคจิต
"จะเอายังไงอีก"

เอาแบบนี้ล่ะ อีก2ปีค่อยขอหมายจับละกัน นี่ยังไม่เลิกชุมนุมเลยแม่นจะยิงกะบาล บ้าชิบเลย2มาตรฐาน

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 119.46.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

คห.1 มิงโง่จิง รึ แกล้ง
มัน ยึด สนามบิน ไปกี่ปีแล้ว พึ่งออกหมายจับ

โดย: เดินละเมอ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 58.147.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อ่านข่าววันนี้ ออกหมายจับ 36แกนนำพันธมิตร ผมอ่านแล้วก็อ้าวไหนไอ้พวกลิ้วล้อ

เอ่อ ก็ประกาศจับแล้วนิ แล้วไอ้พวกลิ่วล้อแดงที่บ่นๆ ว่าไม่ดำเนินการกับเหลืองละ ไอเราก็นึกว่ารู้จริง ว่ารัฐบาลไม่ดำเนินการกับเหลือง แต่นี่อ้าว ประกาศจับแล้วนิ ยังจะเอาอะไรอีก

โดย: คนโรคจิต เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 58.8.192.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด การเมือง

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111