เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ

คือว่า หัวเราเคยย้อมผมมาก่อนอ่าค่ะ แล้วคราวนี้เราไปย้อมสีดำมา แต่ว่า มันดำแบบไม่เป็นธรรมชาติอ่าค่ะ เราอยากได้สีน้ำตาลเข้ม เพื่อนๆ ว่าเราไปย้อมสีที่สว่างที่สุดทับดีมั้ยคะ คือเราย้อมดำไม่ถึง 1 อาทิดเองอ่าค่ะ แล้วพอจะมีวิธีไหนบ้างมั้ยที่ทำให้สีดำ มันอ่อนลง แล้วถ้าสระผมไปสัก 2-3 อาทิด มันจะอ่อนลงไหมอ่าคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ ขอบคุงน้า
รูป ขอร้องละคะ
โดย: ขอร้องละคะ
ตั้งเมื่อ: 27 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ

ง่ายมาก ตอนนี่ก็ทำสีผมดำอยู่เหมือนกาน
อยากเอามันออกมา มันดำเกินไป เราว่าน่าจะหมักผมด้วย
ตะไคร้อ่า รู้สึกว่ามันจะกัดสีผมออกเยอะเหมือนกานนะ
แล้วเส้นผมเราจะมีน้ำหนัก แล้วก้อเงามากขอแนะนำ
น้ำตะไคร้ เอามาปั่นเองก้อได้ตะไคร้สดอ่า..ดีนะ emoticon

โดย: mim เขียนเมื่อ 2 ก.พ. 09 IP IP: 58.8.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ

เราก้อเคยทำน่ะ ตอนนั้นสีเหลืองทองมามายเลย แล้วก้อย้อมสีน้ำตาลเข้ม ออกมาดำปี๋เลยอ่ะ แต่แล้วก้อสระไปเลยๆ เด๋วมันก่อหลุดแต่ว่าก้อนานเหมือนกันแหละกว่ามันจะเลิกหลอกตาว่าย้อมมาอ่ะ ไม่เปนธรรมชาติเลย แต่ว่าตอนนี้กลับมาเหมือนเดิมแล้วอ่ะ

โดย: คนเคยทำ เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ

เราเป็นเหมือนเทอเด๊ะเลยอ่ะ ก็มีช่วงนึงต้องรับปริญญาและก่อนหน้านี้ผมเราสีน้ำตาล เราก็เลยต้องเปลี่ยนเป็นสีดำเพื่อรับปริญญา และดันใช้น้ำยาถูกๆ ด้วยอ่ะ พอย้อมออกมาเสร็จเป็นสีดำแบบสุดๆไปเลยอ่ะ T_T หลังจากนั้นเราก็ไปทำผมสีน้ำตาลต่อ คราวนี้ละคะพี่น้อง ต้องใช้น้ำยาฟอก ฟอกแล้วยังไม่ออกด้วยนะ แบบมันทำหัวเราพังเลยอ่ะ ทรมานมากตอนที่ย้อม เพราะเค้าใช้น้ำยาแรง กัดหนังหัวมากๆ เลยอ่ะ อันตรายสุดๆ พอกลับบ้านมาโดนพ่อกับแม่ด่า เพราะที่บ้านไม่ให้ทำ เพราะมันจะเป็นผลเสียต่อสุขภาพในระยะยาว

คิดให้ดีๆ ก่อนนะ เพราะถึงไปโกรกกลับมามันก็จะสีไม่ออกหรอก ยิ่งเทอจะไปทำสีน้ำตามเข้มด้วยแล้วหนิ ยากมากมาย

โดย: nettykung เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 08 IP IP: 203.152.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ

เราว่าผมสีดำสวยดีน้ะ..ไม่รู้เป็นคนเดียวป่าว..ผมเราจิงๆ แร้วสีน้ำตาลเข้ม..แต่เราไปย้อมเป็นสีดำสนิทเรยแหล่ะ

โดย: peach เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 08 IP IP: 125.24.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ

ทำใจคับ บำรุงผมดีดี รอผมใหม่งอกออกมาก็แล้วกัน..
ถ้าผมไม่ยาวมากก็ไม่น่าจะนาน อาจจะ1ปี หรือถ้ายาวมากก็ อาจจะ2ปี

โดย: กัมกริต เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 08 IP IP: 202.183.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ

เราทำสีผมสีอื่นมาก่อน แบบทองๆแดงๆทำนองนี้แระ
แต่พออยากผมดำก้อซื้อยาย้อมผมสีดำมาย้อม สรุปดำมากๆ
จะสระเท่าไหร่ไม่อออกที่สำคัญเราจะไม่สามารถทำสีอื่นทับได้เลย ไม่ว่าสีอะไรยกเว้นฟอกที่จะทำให้อ่อนลงแต่จะทำให้ผมเสียมากๆ เมื่อเราย้อมผมดำเราต้องทำใจว่าจะย้อมสีอื่นไมได้เลยอาจถึง2-3ปี เนื่องจากสีดำกว่าจะจางจากเส้นผมใช้เวลานานมาก น้ำยาดีแค่ไหนก้อย้อมหรือกัดออกไมได้
แค่สีน้ำตาลเข้มก้อไม่ควรย้อมแล้วล่ะ เพราะช่างจะแนะนำเลยว่าถ้าเบื่อสีที่เราทำอยู่ ก้อทำสีอื่นที่ไม่ใช่น้ำตาลบเข้มหรือดำ

โดย: ปลาทอง เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 08 IP IP: 222.123.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ

เคยย้อมครับ ครั้งแรกไม่เคยทำผมก็ดำสุดๆเลย ครั้งหลังๆเลยลองใช้น้ำยาน้อยลง และก้อใช้เวลาไม่นานมาก สีผมก็ดำน้อยกว่าเดิมนะ ไม่ก็สระผมบ่อยๆครับ มันจะค่อยๆจางลง แต่ก็สักพักนะกว่าจะจางน่ะ

โดย: autodrink เขียนเมื่อ 27 พ.ค. 08 IP IP: 61.90.252.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111