อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน..... หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

ตามหัวข้อเลยค่ะ  เราอยู่กับแฟนทั้งที่ไม่รัก  แต่อยู่เพราะความเคยชิน  ความผูกพันธ์  ในขณะที่เรามีใจให้กับผู้ชายคนนึง  ที่เขาผ่านเข้ามาในชีวิตเราแค่ไม่กี่วันแล้วก็จากเราไป   ........แต่เขาก็ไม่เคยไปจากหัวใจเราเราเลย.....จนทุกวันนี้.....

.....เห็นแฟนทุกครั้งอยากใ้เป็นเขา...คนนั้น.....

.....ทำงัยดีคะำ .........ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ.............

รูป tooktik
โดย: tooktik
ตั้งเมื่อ: 13 พ.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 20 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

อยากเป็นบ้างทุกวันเหมือนของตาย แฟนเราต่างหากที่อยู่กับเราแต่คิดถึงอีกคน คบทั้งคู่แหละสะใจดี

โดย: wdj เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 10 IP IP: 125.27.171.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

เอาทั้งคู่เลย

โดย: FanClub เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 10 IP IP: 112.142.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

เหมือนกันเลย คุยกับอีกคนแต่ใจลอยไปหาอีกคน
มันอย่างงั้ยนี้ ชักไม่มั่นใจในตัวเองเท่าไร

โดย: คิดถึงจริงๆ เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 118.172.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

ทุกอย่างมีเกิด ตั้งอยู่ ดับไป
ก็เหมือนกับที่คนนั้นเข้ามาในชีวิตคุณไม่นานแล้วเค้าก็จากไป
ที่เป็นอย่างนี้เพราะคุณยังยึดติดยึดมั่นถือมั่นไง เขาไปนานแล้ว ดับไปแล้ว แต่คุณยังยึดมั่นถือมั่น คุณควรจะอยู่กับปัจจุบันดีกว่าแล้วพิจารณาดูว่าคนปัจจุบันของคุณใช่หรือเปล่าที่คุณต้องการ แค่นี้แหละ

โดย: ปู่ชิว เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 117.47.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

เข้าใจ ครับเพราะผมก็อยู่ในสถานการณ์นี้เหมือนกันแต่เป็นคนที่ แฟนที่อยู่ด้วยกันไม่รักนะครับ ถามว่าผมรู้ได้ไงว่าแฟนไม่รัก คนเราอยู่ด้วยกันทุกวันมันรู้สึกได้ครับ อย่าคิดว่าแฟนคุณไม่รู้นะครับเค้าอาจรู้ก้อได้ ขอแนะนำนะครับถ้าคุณคิดว่ามันไม่ใช่จริงๆ ยังไงคุณก็ไม่รักแฟนคุณแล้วล่ะก็ขอให้บอกเลิกเค้าไปเถอะครับ บอกกันตรงๆ ปล่อยให้เค้าไปเจอคนใหม่ที่อาจจะรักเค้าดีกว่าครับ คนเราไม่รักกันมันอยู่ด้วยกันไม่มีความสุขหรอกครับ อย่าทรมานเค้าเลย

โดย: เข้าใจ เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 192.193.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

ถ้าแฟนคนที่คุณอยู่ด้วยตอนนี้ รักและดูแลคุณดีอยู่แล้ว ก็นับได้ว่าคุณเป็นคนโชคดีแล้ว

จะทำอะไร เอาใจเขา มาใส่ใจเรา ด้วยนะครับ ลองคิดกลับกันดูว่าถ้าคุณที่คุณรักทำแบบที่คุณทำ คุณจะรู้สึกยังไง กรรม มันมีจริงนะครับ

โดย: มะม่วง เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 125.24.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

... อยู่ ทั้งที่ไม่รัก ? ....
แล้วตอนแรกทำไมเลือกอยู๋กับเขาละครับ แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 61.90.72.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

ถ้าผูกพันมากก้ออย่าแ ห ลไปคิดถึงคนอื่นสิง่ายจะตาย

โดย: ดูดมดูด เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 125.25.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

รักหรือไม่รัก แต่เราก็เลือกเขาแล้ว ก็ต้องทำให้ดีที่สุด อ่ะนะ
คนแก่คนเฒ่าเค้าอยู่กันได้ตั้งกี่สิบปี เค้าอยู่กันได้จนตายจากกัน
เค้าไม่ได้อยู่ด้วยความรักความใคร่นะ แต่เพราะมันผูกพันธ์ และเข้าใจ นี่แหล่ะ

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

......มันเป็นความคิดนอกลู่นอกทางนะครับ
คุณอยู่กับใครก็ควรจะซื่อสัตย์และจงรักภักดีต่อคนๆนั้น(ถ้าเขาเป็นคนดีและรักคุณจริง)
ถ้าคุณตัดคนเก่าไม่ขาดคุณก็ไม่ควรที่จะมาอยู่กับคนใหม่...ไม่ควรอย่างยิ่ง เพราะถ้าเขารู้เข้าเขาคงจะเสียใจและน้อยใจมากทั้งๆที่เขาไม่มีความผิดอะไรเลย....มันเกิดจากคุณเองที่ยังอาลัยอาวรณ์หาคนเก่าอยู่

ตัดความคิดถึงคนเก่าออกไป....ยิ่งถ้ากำลังเล่นปั่มปั๊มกันอยู่คุณยังนึกถึงใบหน้าคนเก่านั่นแหละยิ่งผิด...เขาเรียกว่าคบชู้ทางใจ....เลิกเสีย หันหน้ากลับมามองถึงความดีและความรักของคนใหม่ดีกว่า...ถ้ามันไม่ไหวจริงๆว้อนต์คนเก่ามากนัก... ก็บอกเลิกเขาให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลย
จะได้มีเวลาคิดถึงเขาได้ตลอด 24 ชม.

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

เลือกสักคนซิ ที่คิดว่าดีที่สุดนะ

โดย: คุณยาย เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 61.19.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

ใจของคนเราบางครั้งก็โลเลค่ะ อย่าคิดมาก 5555+

ตอนที่คุณเจอเเฟนคุณครั้งเเรกก็คงจะรู้สึกเเบบนี้

เเค่ชั่วคราว เเน่นอน ลึกๆคุณก็รักเเฟน คุณ

โดย: 123 เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 124.120.226.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

มึงไม่รักแฟนแล้วจะอยุ่ทำไม อย่าเอาความผูกพันธ์มาอ้าง เพราะคนๆนั้นจะเจ็บช้ำมาก อย่าทำร้ายคนๆนั้นอีกเลยนะ รู้ตัวว่าไม่ใช่ก็ถอยออกมา อย่าให้เค้าเสียเวลาอยู่ตรงนี้เลย เค้าจะได้ไปหาคนใหม่สักที ไปมีความสุขสักที

โดย: แย่ๆแมน เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 124.120.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

ทำไงดีเหรอ...?

ไปร้านขายยา ซื้อซีม่าโลชั่นมาซักโหล
จะทา จะดม จะซด หรือแดรกเข้าไปเลยก็ได้
แล้วอาการจะดีขึ้น

ยับยั้งชั่งใจบ้างอีหนู เจอเค้าสามวันแล้วมาเพ้อเนี่ยนะ
มันจะอะไรกันนักหนา ดูหนังเกาหลีมากไปป่าวเนี่ย

โดย: bakayaro เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 118.173.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

ชีวิต ชั่งอับเฉา สิ้นดี

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 10 IP IP: 124.122.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

เราก็เพิ่งเป็นนะ สาเหตุเพราะแฟนเราชอบด่า ดูถูกเรา ตอนเมา เป็นมาหลายปี เราก็ทนเพื่อลูก พอมาตอนนี้เริ่มรู้สึกดีกับผู้ชายที่ดูอ่อนโยน บางครั้งก็ดูเหมือนสนใจห่วงใยกัน เผลอใกล้ชิด และแอบรู้สึกดีต่อกัน แต่ต่างก็มีครอบครัวแล้ว เราก็บอกเค้านะว่าขอมีแค่ความรู้สึกดีดี แบบนี้ก็พอ เค้าเองก็โอเค
แต่ ...กลัวเหลือเกินว่าจะห้ามใจไม่ไหว ..กำลังพยายามอยู่ ....ทำได้แค่โทรคุยกับเขา.. บางทีก็รู้สึกว่าเขาก็คงสับสนเช่นกัน.. แต่ยังไงก็ไม่ให้เขาและครอบครัวมีปัญหาแน่นอน... เพราะเราก็ไม่ต้องการอย่างนั้น ....ไม่เข้าใจเลย...เราคนอ่อนไหวนะ.. แต่สาเหตุมันไม่ใช่ที่เรานี่นาถ้าสามีเราไม่ทำให้เราเบื่อ...เราเชื่อว่ามันคงไม่เกิดเรื่องแบบนี้แน่นอน.. อยู่กับอีกคนแต่คิดถึงอีกคน...แย่จัง.. กำลังจะพยายามทำใจอยู่..ไม่รู้จะสำเร็จไหมนะสิ

โดย: เงาใจ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

แฟนที่อยู่กับคุณ เขา เลวและชั่ว รึเปล่า!

ถ้าเป็นแบบนั้น ก็ ออกมาจากชีวิตเขาแล้วตามหาหัวใจที่แท้จริงของคุณเถอะ

หรือ ถ้าตรงกันข้าม เขาดีกับคุณไม่เคยนอกใจคุณเลย แนะนำว่า ถ้าอยู่ด้วยความผูกพันธ์ แต่ไม่มีความรักให้ คุณออกมาจากชีวิตเขาเถอะ สงสารแฟนคุณ ปล่อยให้เขาได้เจอคนที่ดีกว่า พร้อมที่จะอยู่เคียงข้างทั้งใจและกายดีกว่าครับ

โดย: leomail เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 222.123.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

น่าสงสารแฟนคุณจัง เขาน่าจะเจอ ญ ที่ดีกว่าคุณนะ จบข่าว

โดย: girl เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 202.124.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

อีกากี จบข่าว

โดย: แม่ลูกสอง เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 58.9.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

แล้วจะทนอยู่กับคนที่คุณไม่รักทำไม เลิกกับเขา...แล้วไปตามหาหัวใจของคุณดีกว่าไหม
คุณคือ คุณเห็นแก่ตัว คุณกะทิ้งแฟนคุณเมื่อคุณมีแฟนใหม่แล้วใช่ไหม

โดย: 111 เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 10 IP IP: 125.25.240.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111