++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

คือเราจะย้ายไปอยู่คอนโดแล้วเราได้สอบถามทางคอนโดว่าถ้าจะเล่นอินเตอร์เน็ตควรทำยังไง แบบมีไวทเรทให้หรือเปล่า ทางคอนโดบอกว่าไม่มี เราต้องติดต่อองค์กรเอาเอง อะไรแบบเนี้ยแล้ว คือเราต้องการใช้อินเตอร์เน็ตน่ะ่คะ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ทางนี้เลย อยากให้พี่ๆแนะนำให้หน่อยว่าเราควรทำยังไง จะใช้อินเตอร์เน็ตรายเดือนของอันไหนดี อยากได้แบบไม่ต้องเร็วมากแต่ก็ไม่ถึงกับช้าอืดเลยน่ะคะ แล้วราคาไม่ถึงแพงมาก แบบไม่เิกิน500มันจะมีบ้างไหมคะ แล้วAircardมันคืออะไร ถ้าใช้จะคุ้มกว่าไหม แล้วคือไม่ค่อยทราบเรื่องพวกความเร็วด้วย อธิบายหน่อยได้ไหมคะ ว่ากี่เมกๆมันเร็วหรือช้ายังไงบ้าง  ยังไงรบกวนพี่ๆผู้เชี่ยวชาญช่วยให้คำแนะนำดิฉันหน่อนนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
รูป สุปาณี
โดย: สุปาณี
ตั้งเมื่อ: 24 พ.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

ผมแนะนำให้ต่อเน็ตรายเดือนเลยครับ มี2ยี่ห้อให้เลือก ระหว่าง ทรูกับ3BB

ค่าใช้จ่ายเดือนละ600บาทครับ

Air card อย่าไปใช้เลยครับ ผมว่ามันเสี่ยวมาก แพงด้วย

ถ้าจะใช้อันไหนก็โทรติดต่อได้ที่เบอร์นั้นเลย

ส่วนเบอร์ เซิร์สหาเอาในกูเกิ้ลนะ

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 7 มิ.ย. 10 IP IP: 183.89.171.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

ใช้เน็ตรายเดือนของดีแทคก้อถูกนะ 100ชมสองร้อยบาทเติมเงินใส่โทรศัพย์แล้วโทรไปที่ศูนย์ดีแทค เมื่อเสร้จเราก้อแจ้งโอเปอร์เรเตอร์ว่าเราต้องการใช้เน็ตโดยเอาโทรศัพย์ใช้เปนโมเด็ม เขาจะแนะนำแล้วตั้งเครื่องโทรศัพย์ไห้เรา เมื่อเราจะใช้เน็ตเราก้อเปิดบลูทูธของโทรศัพย์และเปิดของเครื่องโน๊ตบุคันจูนหากันปั้บ ก้อได้ท่องเน็ตแล้วจ้าาาาาาาาาาาาาาาาา

โดย: ตาเบิด เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 10 IP IP: 113.53.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

ถ้าคอนโดกะอยู่ยาวๆ ก็ต่อเนตลากสายได้เลยครับดีกว่าแน่

แต่ถ้าไม่อยากต่อสายติดพันสัญญารายปีให้ยุ่งยาก และเล่นไม่เยอะ ก็ Aircard ครับ ใช้ประมาณวันละชั่วโมงก็package 50 ชม. 159 บาทก็ได้... แต่ถ้าขนาดจะใช้ Unlimit แนะนำติดเนตบ้านดีกว่า

ถ้าพื้นที่ไม่มี 3G ปกติความเร็วก็น่าจะได้ประมาณ 120 - 150K (เว้นเจอสัญญาณเน่า) (aircardแบบไม่ 3G อันละพันต้นๆเอง)
เปิดเมล์ ดูหน้าเพจอ่านข่าวธรรมดาก็ถือว่าเร็วพอได้ ไม่ขัดใจเท่าไร
แต่ถ้าชอบโหลดไฟล์ หรือดู Youtube บ่อยๆ คงถือว่าอืดล่ะครับ

แนะนำถ้ามือถือต่อเป็นโมเด็มได้ลองสมัครแพคเกจเนตแบบถูกๆมาลองเล่นเทสต์ความเร็วดูก่อนก็ได้ครับ

ไม่พอใจก็ยกเลิก แล้วค่อยต่อเนตบ้าน

โดย: ผ่านมาตอบ เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 10 IP IP: 111.84.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

เคยเล่นแอร์การ์ดมันโม้น้องๆไฮสปีด เล่นจริงๆได้
100 กว่า K น่ะ ช้าโคตร .....ซื้อมา 3800 ของ DT
ตกพื้นที พังเลย เอาไปซ่อมมันบอกซ่อมไม่ได้...
ร้านที่ซื้อไม่รับผิดชอบ..../////....เลยมาเล่นที่รองรับ
3G ซิมที่โฆษณา เร็วแรง โม้โคตร มันอยู่ที่สัญญาณ
ติดบ้างหลุดบ้างดับบ้าง...เซงฉิบ... การใช้คิดเปง
DATA แพงเหมือนกัน.....

โดย: 2242362482510 เขียนเมื่อ 31 พ.ค. 10 IP IP: 180.210.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

ของ CAT ชัวร์สุดครับ แต่แพงนิดหน่อย

โดย: คนใช้อยู่ เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 10 IP IP: 119.42.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

ติดต่อ TOT นะ ADSL 2 เมก 490.-/เดือน ก่อน vat

ถ้าเป็นแอร์การ์ด ก็ไปซื้อตัวรับสัญญาณมันมา ราคาประมาณ พันกว่าบาท ( กทม. อาจจะถูกกว่านี้ )

แล้วก็ซื้อซิมเล่นเนต เลือกโปรตามใจชอบ แนะนำซิม จี ไม่ก็ ดีแทค ลงทะเบียนเรียบร้อย ก็เอามาใช้งานได้เลย ติดตั้ง ไดร์เวอร์ แอร์การ์ด ด้วยล่ะ ใช้งานง่ายเหมือนเสียบ แฟลชไดรฟ์ นั่นแหละครับ ไม่ยากรหอกตอนไปซื้อก็ให้ พนง. เค้าสาธิตให้ดู ได้ครับ

โดย: สุลต่านก็องโต้ เขียนเมื่อ 26 พ.ค. 10 IP IP: 118.173.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

ผมใช้ของ 3BB อ่ะ
เดือนนึง 600 กว่าบาท (590+vat)
Ps.ผมอยู่ชลบุรี ไม่มีหลุด (แต่ที่อื่นไม่รุ้นะครับ)

โดย: xcode เขียนเมื่อ 26 พ.ค. 10 IP IP: 61.7.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

คงต้องเกิน 500 แหละครับก็เลือกเอา
air card ต้องซื้ออุปกรณ์ราคาก็สูงอยู่แล้วตาม rep ข้างล่างเลยแล้วยังต้องเสียค่าชั่วโมงอีกแถมยังช้าอีก ถ้าทำงานนอกบ้านประจำถือว่าคุ้มคับแต่ถ้าเอามาใช้ในบ้านอย่างเดียวอย่าเลยคับ
ใช้ adsl ดีกว่า รายเดือน 590 + ค่าเช่าสาย 100 ภาษีอีก 7% รวมๆแล้วก็ 700 นิดๆ คุ้มกว่า air card คับ(เร็วกว่าด้วย)

โดย: GG เขียนเมื่อ 26 พ.ค. 10 IP IP: 124.120.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

air card มี หลายแบบครับ ถ้าแบบ GPRS ก็ราคา 700 ขึ้นไป แนะนำว่าเอายี่ห้อ ที่มีชื่อหน่อย บางยี่ห้อ โนเนม ใช้แล้วเด้งบ่อยครับ หลุดง่าย ต่อยาก

ที่สำคัญ เน็ตแอร์การ์ดมันก็ช้า เหมือน มือถือนั่นล่ะ จุดประสงค์ที่คนใช้แอร์การ์ดคือ มันสะดวกเพราะว่าเป็นเหมือนแท่ง flash drive แล้วเอาซิมการ์ดใส่ในนั้นเสียบแล้วเล่นได้ทุกที่ แต่ถ้าต่อกับมือถือ ต้องเสียบสาย ดาต้าลิงค์ เปลืองแบต แต่ความเร็วไม่ต่างกันเลยครับ
ยกเว้น พวก 3G ที่กำลังมาอยู่ตอนนี้้ ครับ แต่แอร์การ์ดที่รองรับ 3 G ราคาก็ หลัก 2700 ขึ้นทั้งนั้นครับ

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 10 IP IP: 180.180.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

aircard ค่อนข้างแพงอยู่ ใช้เนตมือถือถูกกว่า ต่อมือถือกะคอม ถ้าใช้โนเกีย ก็เสียบมือถือเข้าคอมทางพอตusb หรือ bluetooth แล้วแต่สะดวก แล้วก็ลงโปรแกรมNokiaSuite โหลดเวบมันแหละ แล้วซื้อซิมเล่นเนต ส่วนใหญ่จะใช้ดีแทค กะ วันทูคอล

โดย: loveliver เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ++เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตรายเดือนค่ะ++

ใช้ของ แคทชิดีเร็วราคาไม่แพงใช้ได้ทั่วไยwww.cdma.com

โดย: pakpoom เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 10 IP IP: 61.19.66.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111