อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

ใบนำฝาก แบบไม่มีสมุด คืออะไรครับ?  พอดีผมมีใบนำฝาก แบบไม่มีสมุดของธนาคาร Standard Chartered เลยอยากรู้ว่าจะนำเงินฝากไปยังบัญชีของผมได้หรือปล่าวครับ ผมไม่รู้เรื่องจริงๆครับ รบกวนใครช่วนกรุณาตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

รูป Incognito
โดย: Incognito
ตั้งเมื่อ: 2 มิ.ย. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

อยากรู้ส่วนประกอบของใบฝากเงินและใบถอนเงิน
ว่ามีรายละเอียดประกอบอะไรบ้าง

โดย: น้องต่าย เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 10 IP IP: 222.123.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

ใบฝากเงินมีหน้าที่อย่างไรช่วยตอบด้วยค่ะ

โดย: มีคำถามข้องในใจ เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 10 IP IP: 61.7.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

ใบฝากเงินมีหน้าที่อะไร

โดย: มีคำถาม เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 10 IP IP: 61.7.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

คุณต้องการฝากเงินแล้วได้ดอกเบี้ยที่สูงกว่าธนาคารไหมครับ
5 ปี แรกคุณสามารับดอกเบี้ย 15% ปีที่ 10 รับดอกเบี้ย 20% ปีที่ 15 รับดอกเบี้ย 25% ปีที่ 20 รับดอกเบี้ย 40%
สอบถามรายละเอียด ติดต่อที่ 085-3997314

โดย: นาย วิเชียร สุนทะโร เขียนเมื่อ 14 มิ.ย. 10 IP IP: 110.168.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

ใบฝากเงินแบบไม่มีสมุด จะใช้ในกรณีที่
1.คุณต้องการฝากเงินเข้าบัญชี แต่ไม่ได้นำสมุดบัญชีมาด้วย
2.คุณฝากเงินเข้าบัญชีของผู้อื่น
และคุณจะได้หลักฐานการฝากเงินจากธนาคารมา วันหลังก็สามารถนำสมุดไปปรับดูยอดการฝากได้ค่ะ

โดย: A เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 10 IP IP: 180.180.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

ใบนำฝากโดยไม่มีสมุด ก็คือ จะมีสำเนาในตัวทางธนาคารจะคืนให้เราเก็บไว้เป็นหลักฐานนะค่ะ เขียนเลขที่บัญชีให้ถูกก็พอนะค่ะ

โดย: k เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 10 IP IP: 58.9.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

........ทำได้ครับ ในเมื่อใบนำฝากของคุณมีเงินหนึ่ง
คุณมีหมายเลขบัญชีของคุณที่ถูกต้องอีกหนึ่ง....เท่านี้พนักงานเขาก็โอนเข้าบัญชีเงินฝากของคุณเรียบร้อย
ผมทำบ่อยไป...ก็เหมือนๆกับเอาเช็คหรือใบโอนเงินจากต่างธนาคารไปเข้าบัญชีเงินฝากของเรานั่นแหละครับ
อย่าวิตก เอาใบนำฝากไปธนาคารพรุ่งนี้ได้เลยครับ
พนักงานเขาจัดการให้เอง....ธนาคารเดียวกันยิ่งง่าย
ถ้าต่างธนาคารต้องรอสักสองสามวันกว่าเขาจะเรียกเอาเงินเข้าบัญชีของเรา

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 10 IP IP: 118.174.121.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากถามเกี่ยวกับใบฝากเงิน ไม่มีสมุด ครับ

"จะนำเงินฝากไปยังบัญชีของผมได้หรือปล่าวครับ" ???
ได้ค่ะ กรอกชื่อ กับเลขที่บัญชีให้ถูกก็พอ

ใบนำฝาก แบบไม่มีสมุด
-ผู้ฝากเงิน สามารถฝากให้ใคร ก็ได้ ไม่ต้องนำสมุดมาด้วย

แต่ไม่แน่ใจว่า ฝากเข้าบัญชีต่างสาขาหรือต่างธนาคารได้หรือไม่ (โอนเงิน)??
หรือ ใช่อันเดียวกับที่โอนเงินหรือเปล่า??

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 10 IP IP: 202.57.132.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111