ต้องการพิมพ์ตัวหนังสือบนเส้นประมีวิธีการทำยังไงหรอ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ต้องการพิมพ์ตัวหนังสือบนเส้นประมีวิธีการทำยังไงหรอ

จะพิมพ์ตัวหนังสือบนเส้นประมีวิธีทำยังไงหรอค่ะทำไม่ถูกเลยใครรู้ช่วยอธิบายหน่อยนะขอบคุณล่วงหน้า

รูป อยากรู้
โดย: อยากรู้
ตั้งเมื่อ: 30 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ต้องการพิมพ์ตัวหนังสือบนเส้นประมีวิธีการทำยังไงหรอ

สร้างเส้นปะ สิครับ ลาก แร้วกะลากไปไว้ข้างไต้ ตัวอักษร ถ้าไช้ อันเดอลาย มานจะไม่เป็นเส้นประ ^^ ลองดูรุปเส้นประข้างล่าง word1 อะครับ สังเกตุดู มานจะไห้ลาก แร้ว ต่อยเปลี่ยนมานเป็นเส้นประ ง่ายๆ

โดย: งงงงงงงงงง เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 08 IP IP: 10.104.136.36, 61.19.220.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ต้องการพิมพ์ตัวหนังสือบนเส้นประมีวิธีการทำยังไงหรอ

ถ้าใช้เวิร์ด ต้องใช้บล๊อกข้อความ แต่ต้องไปแก้ไขลบเส้น ลบสี ออกเสียก่อน

แต่ถ้าใช้โปรแกรม PageMaker ให้ไปพิมพ์ข้อความที่เราจะนำมาเติมลงในเส้นประ ในกระดาษงานข้างนอกเสียก่อน แล้วไปคลิ๊กดึงเข้ามา

โดย: exellent เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 222.123.225.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ต้องการพิมพ์ตัวหนังสือบนเส้นประมีวิธีการทำยังไงหรอ

ก็เข้าไปที่ รูปแบบ --> แบบอักษร --> ลักษณะเส้นใต้ แค่นี้ก็มีแล้วครับ อ้อ ถ้าต้องการให้มียาวออกไป ต้องไปถึงตัวสุดท้ายพิมพ์ . ไปหนึ่งครั้ง แต่เปลี่ยน . เป็นสีขาวด้วย แล้วก็โอเคแล้วนะ เป็นวิธีที่ผมทำครับ

โดย: aui เขียนเมื่อ 31 พ.ค. 08 IP IP: 58.10.170.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ต้องการพิมพ์ตัวหนังสือบนเส้นประมีวิธีการทำยังไงหรอ

ไปที่เมนูรูปแบบ เลือกแบบอักษร แล้วคลิกในช่องเลือกลักษณะเส้นใต้แบบเส้นประค่ะแล้วกดตกลง แค่นี้แหละคะ แล้วก็ถ้าต้องการยกเลิก ก็กดปุ่ม Ctrl+U จำนวน2 ครั้ง เส้นประก็จะหาไปค่ะ หรือคลิกที่เครื่องมือขีดเส้นใต้ก็ได้

โดย: N เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 08 IP IP: 61.19.231.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ต้องการพิมพ์ตัวหนังสือบนเส้นประมีวิธีการทำยังไงหรอ

คุณใช้ Word หรือเปล่าครับ ถ้าใช้
ก็วิธีนี้เลย
1. เลือกตัวหนังสือ
2. กด control U
3. คลิ๊กขวา(เมาส์)ที่แถบสีดำที่เลือกไว้
4. เลือก Font
5. เลือก Underline ตามที่คุณต้องการ

โดย: prayado เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 08 IP IP: 58.64.100.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ต้องการพิมพ์ตัวหนังสือบนเส้นประมีวิธีการทำยังไงหรอ

ก็ใช้กล่องข้อความสิคัรบบบบบบบบ

..
..
เอกเซล นะยิ่งดี งายมาก

โดย: inwเทือกก เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.27.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111