ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ถ้าขายไม้ละ5 แล้วอยากให้ไ้ด้กำไรเดือนละ 15000 คุณคิดว่ามีทางเป็นไปได้มั๊ย นอกจากทำเลดีๆแล้วคิดว่ามีวิธีใดบ้างที่จะทำให้ได้ยอดตามเป้า

รูป o?o
โดย: o?o
ตั้งเมื่อ: 8 มิ.ย. 10
แท็ก:
เปิดดู: 57,766 ครั้ง
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 20 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

มึงนี่มันโง่ ถ้าดีสารพัด ทำไมต้องหาแต่ผู้ชาย
อยู่คนเดียวไม่ได้หรือไง งานก็มีทำ มันไม่เคยให้อะไร
หรือขาดเรื่องแบบนั้นไม่ได้ ผู้หญิงโง่ๆ จะหาความสุขใส่ตัวได้ยังไง

โดย: normalflora เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 10 IP IP: 202.176.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

บอกคุณ จขกท.ได้แค่ว่า "หาแฟนใหม่ง่ายกว่าค่ะ"

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 10 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ผมไม่รุ้ว่าคุณจะกลับมาอ่านข้อความเหล่านี้หรือเปล่านะ แต่ผมอยากบอกคุรให้คุณคิดนะครับ คุณคิดจะมีแฟนเพราะต้องการความสุขของการใช้ชีวิตคู่ใช่ไหมครับ และที่คุรกำลังเผชิญอยู่นั้น คุณเรียกมันว่าความสุขที่ตัวคุณเองต้องการหรือเปล่าละครับ คุณลองคิดดูนะ ผมไม่ได้แนะนำให้คุรต้องเลิกกะเขาให้เร็ว แต่ผมแนะนำคุณให้คิดดูว่า คุณมีความสุขแล้วใช่ไหมกับการรับสิ่งแบบนี้?

โดย: คนไม่มีผู้ต้องการ เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 10 IP IP: 58.11.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ผมว่ายังมีผู้ชายที่ดีๆ รอคุณอยู่อีกเยอะนะครับ เลิกกับคนนี้ไปเถอะครับ อยู่ด้วยกันต่อไปก็ไม่มีความสุขเพราะเค้าไม่ได้รักคุณเลยนะครับ ไม่อยากให้คุณเสียใจไปมากกว่านี้

โดย: abcd เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 10 IP IP: 183.89.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ผมขอพูดในฐานะผู้ชายคนหนึ่ง
เรื่องเจ้าชู้ เป็นนิสัยพื้นฐานของผู้ชายส่วนใหญ่ อันนี้คุณต้องเข้าใจ แต่ชายที่รักภรรยาจริง จะไม่นอกใจไปมีคนอื่น อย่างมากก็แค่คิดในใจ ไม่ลงมือกระทำ

สำหรับกรณ๊คุณ แนะนำครับ ว่าผู้ชายเช่นนั้น ควรจะเลิกดีกว่าครับ รับรองได้เลยครับ ถ้าเค้ามีที่ไปที่ดีกว่า คุณจะโดนทิ้ง

โดย: กระบี่ไร้พ่าย เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 10 IP IP: 192.168.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ฮ่าๆ ไปหาสีมาเพ้นท์เสื้อ คำว่า "กูก็เบื่อมึง!" หาคำโดนๆ เพ้นท์ใส่เสื้อซะ อันนี้ เป็นการ บอกว่า ระเบิดลูกใหญ่กำลังมา 555

โดย: อืมมม เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 10 IP IP: 61.90.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

อย่าไปหวังอะไรมากมายเกินไปหนัก
ชีวิตเราเปลี่ยนแปลงทุกวัน
หากปล่อยวางมากๆ ไม่ได้ ไม่ควรแต่งงานด้วยเป็นอย่างยิ่ง จะทรมานตัวเองเปล่าๆนะ คิดดูนะ อีกหน่อยมีลูกล่ะ คุณจะหนักหนาแค่ไหน เครียดอีกแค่ไหน จะหวังให้เปลี่ยนนิสัยนี้เปล่าก็ไม่มีใครรู้
เอาเลือดหัวกะบาลแฟนจขกท.ออกบ้างก็ดีนะเราว่า มันอาจจะสำนึกได้บ้างก็ได้ บางทีมันต้องบทโหดกันบ้าง การที่เค้าเป็นแบบนี้เพราะตัวจขกท.ด้วยส่วนหนึ่ง

โดย: อืมมม เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 10 IP IP: 61.90.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

มานคงเป็นเวรกรรม ที่ทำให้ชั้นได้เจอกับเทอ จงรักภักดีเสมอ~~

โดย: เพลง เวรกรรม เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 222.123.32.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ชอบลุง ปอ หก ค่ะ

โดย: Ange เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 203.63.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

จขกท.ช่างใจกว้างเหลือเกินนะที่ปล่อยให้เค้าทำแบบนี้ แล้วยังทำดีกับเค้า ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น เพื่อให้เค้าอยู่กับคุณนานๆ

แต่ผู้ชายน่ะซิ เค้าจะเห็นคุณเป็นคนหรือค วาย ต่อหน้าคุณก็ทำหน้าที่นี้ แต่ลับหลังไปนั่งหัวเราะคุณอยู่ก็ได้นะ

อ๊ะๆ ไม่ได้ยุให้ทะเลาะกันหรือว่าคุณนะ แต่เราให้คุณมองในแง่นี้เพราะเราอยากให้คุณตัดใจจากคนแบบนี้ดีกว่า เพราะถ้าเป็นเรา เราไม่ทนหรอก
หาดีกว่านี้ไม่ได้ ก็ไม่ต้องมียังจะดีเสียกว่าค่ะ

โดย: จอย เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 180.180.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

.......ผมว่าถ้าคุณเลิกกับแฟนคนนี้ได้นะ จะเป็นมงคลแก่ชีวิตของคุณจริงๆ ข้อสำคัญมันไม่ยอมเลิกแน่นอน
เพราะนอกจากจะมีคุณไว้ระบายความใคร่แล้ว มันยังได้คนใช้ไว้ดูแลมันและพ่อแม่ของมันด้วย....ทั้งดูแลบ้านช่องทุกอย่างเงินทองก็ไม่เคยให้....เป็นทั้งเมียทั้งคนใช้ที่ไม่ต้องจ้างให้เสียตังสักบาทอย่างนี้หาได้ง่ายๆที่ไหนครับ....ตาสว่างได้แล้ว....เขาหลอกคุณอยู่คร้าบบบบบบ....คิดหน่อย....มีกิ๊กมีชู้ก็สบาย คุณก็ได้แต่เสียงอ่อยๆไปเท่านั้น....หางานทำแล้วรีบหนีออกจากเขาเสีย....อยู่ไปก็เสียตัวไปเปล่า เสียเวลา เสียเงินทอง
เลิกกับไอ้คนนี้ไปก็ไม่เห็นจะเป็นไร.....ทำไมคิดแต่เรื่องผู้ชายคนใหม่คนเก่าครับ....ทำมาหากินไปคนเดียวไม่ได้หรือ แล้วพ่อแม่เราล่ะอยู่อย่างไร เคยคิดมั๊ย

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 113.53.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

จะรอให้ติดโรคจากเขาก่อนหรือคะ เลิกกับเขาเถอะ อย่างที่คุณบอกว่าตัวคุณเองก็ไม่ได้ไม่มีปัญญาหาใหม่แต่ไม่อยากหา เข้าใจค่ะว่าผู้หญิงเรารักใครแล้วก็อยากจะใช้ชีวิตร่วมกับเขาไปตลอด ไม่อยากเปลี่ยนคู่ไปเรื่อยๆ มันไร้จุดหมาย แต่ถ้ารักแล้วมมันทำให้ท้อใจ เศร้าใจก็ออกมาจากชีวิตเขาจะดีกว่า
ที่คุณเล่ามา คุณดูแลชีวิตตัวเองได้ดีทีเดียว ทั้งดูแลตัวเอง เลี้ยงตัวเอง ส่งเสียตัวเองเรียนได้ การมีหรือไม่มีเขาไม่ได้ทำให้ชีวิตคุณย่ำแย่ลงไปกว่านี้ แต่เราเชื่อว่า เมื่อคุณออกมาจากชีวิตเขาได้ อนาคตคุณต้องได้ดี และเจอคนที่ดีกว่านี้แน่ๆค่ะ

โดย: เห็นใจ เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 10.40.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

พร่ามมาตั้งมากมาย แค่อยากจะบอกว่า อะไรที่เสียแล้วเสียไป
เสียดายโอกาส เสียดายอนาคตดีๆของเราที่ควรจะเข้ามา ดีกว่าค่ะ
บ้านก็มี ออกมาจากชีวิตแย่ๆ แล้วกลับบ้านหาพ่อหาแม่ดีกว่า คนที่เราควรดูแล ไม่ใช่ผู้ชายคนนี้
และที่สำคัญ แฟนใหม่ ไม่ต้องไปหาหรอกค่ะ
ถ้าเราดูแลตัวเองได้เป็นอย่างดี หาเลี้ยงตัวเองได้ถึงจังหวะเวลาเหมาะ คนดีๆ ที่เหมาะสม เราจะได้เจอเอง
ยิ่งเสาะหา ยิ่งเจอแต่ของไม่ดีค่ะ
คนเรามีแฟน มีครอบครัวเพื่ออะไร เพื่อความสุข เพื่อเติมเต็มชีวิตให้สมบูรณ์
แต่ถ้ามีแฟนแล้ว ไม่มีความสุข ชีวิตไม่สมบูรณ์ อยู่คนเดียวมีความสุขมากกว่า แล้วจะมีไปเพื่ออะไร
คนเราต้องรักตัวเองก่อน ถึงจะไปรักคนอื่น

อยากให้ผู้ชายทุกคนได้อ่าน ย่อหน้าสุดท้ายของ จขกท. น่ะค่ะ
ชีวิตจริงของผู้หญิงส่วนมาก
ไม่ได้มีแต่ผู้ชายที่เบื่อกับเรื่อง XXX ของเมีย
แต่คนเป็นเมีย ก็มีเบื่อ XXX ที่ซ้ำซากของคุณเหมือนกัน
แต่เราก็ยังอยู่กับคุณ ไม่เคยคิดที่จะไปลอง XXX กับใคร
เราเสียสละตัวเองเพื่อคุณหลายอย่าง คุณจะทำอะไรก็ช่วยนึกถึงจิตใจคนเป็นเมียบ้าง อย่านึกถึงแต่คว

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

เข้าใจความรู้สึกของคุณนะ ว่า อยากมีสามีแค่คนเดียว
เข้าใจว่า เสียดาย ที่เคยทนเคยพยายามมาตลอด
เสียดาย สิ่งที่เสียให้เค้าไปแล้ว
เสียดายชีวิตอนาคตที่หวังว่า สักวันเค้าจะดีขึ้น และเป็นคนดีของเราเพียงคนเดียว
แต่บางที เราก็ต้องปล่อยให้มันเสียเปล่าไป แลกกับอนาคตที่มีความสุขของเรา
ลองคิดดูนะคะ ถ้าคุณต้องทนกับสภาพแบบนี้ไปตลอดชีวิต คุณจะยอมทนไหม
ถ้าเขาเกิดไปติดโรคร้ายมา เอาโรคมาติดคุณด้วย หรือไม่ คุณก็ต้องดูแลเค้าไปตลอดชีวิต ด้วยเหตุที่เค้านอกใจคุณ
คุณอาจจะอยู่ได้ ดูแลเค้าได้ แต่ถ้าคุณเกิดคิดถึงสาเหตุที่ทำให้เค้าป่วย คุณเจ็บหรือเปล่า

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ผู้ชาย ไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกคนหรอกค่ะ
ผู้ชายดีๆ ยังมีอีกเยอะ เพียงแต่ว่า คุณโชคร้ายไปหน่อยที่เจอแต่คนประเภทแบบนี้
ตั้งแต่เริ่มแรกที่คบกัน คุณก็น่าจะรู้บ้างแล้วกับนิสัยเจ้าชู้ของเค้า คุณก็เลือกเองที่จะคบกับคนแบบนี้
ด้วยคิดว่า เค้าจะหยุดอยู่ที่คุณ และคุณจะเปลี่ยนเค้าได้
แต่ความจริง ผู้ชายจะไม่มีวันเปลี่ยนได้เพราะผู้หญิง แต่เค้าจะเปลี่ยน ต่อเมื่อเค้าอยากเปลี่ยน เท่านั้น

ความคิดของคุณเป็นความคิดที่ดีนะคะ
เมื่อรักกันแล้ว ก็อยากรักกันไปจนแก่เฒ่า ไม่อยากให้ชีวิตรักจบลงง่ายๆ
แต่คุณใช้ความคิดนี้กับผู้ชายที่ไม่คู่ควรค่ะ
ผู้ชายเค้าไม่ได้คิดเหมือนคุณเลย เค้าแค่รักความสนุกสนานชั่วครั้งชั่วคราวเท่านั้น

ความคิดเห็นที่ 5 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

หาที่หาทางไปให้ได้ก่อนให้แน่ๆแล้วชิ่งจากมันไปซะไม่อยากพูดว่ามันเลวแต่ว่ามันเป็นสันดานไปแล้ว..อย่าไปทนอยู่กับมันเลยอยู่ไปก็รังแต่จะเสียเวลาเสียโอกาสกับชีวิตที่ดีและมีความสุข..เราเลือกเองได้นะ..

โดย: wl เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 125.24.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

เลวจิงมีแค่นี้ไม่พอปล่อยเค้าไปเถอะดี่ใส่ถุงยางถ้าไม่ใส่เป็นเอดเเว้ว

โดย: 50-50 เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 114.128.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ถ้าเขาทำตัวไม่ดี ในขณะที่คุณประพฤติตัวดีไม่มั่วกับชายอื่น
แบบนี้มันไม่ยุติธรรมค่ะ..
เมื่อคุณรู้ทุกอย่างแล้ว จะโง่ทนไปอีกทำไมคร๊า...
เขี่ยมันออกไป หรือไม่ คุณก็เดินออกมาจากมันมาเลย

โดย: หางลาย เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 118.173.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ผู้ชายไม่เป็นเหมือนกันทุกคนหรอกค่ะ จขกท. เพียงแต่คุณคือ ญ ผู้โชคร้ายแค่นั้นเอง

ส่วนเรื่องจะทำอย่างไรกับ ช ประเภทนี้ดีเราคงแนะนำไม่ได้มากนักอ่ะค่ะ เพราะคนอย่างเราไม่ทนกับคนไม่ดีแน่นอน เอาเวลาไปดูแลพ่อแม่เราดีกว่า ยิ่งถ้ายังไม่แต่งงานยิ่งไม่ลังเลเลยอ่ะ เพราะเราเป็นคนที่ทำอะไรจะคิดถึงพ่อแม่ตลอดเวลาอ่ะค่ะ ไม่อยากให้ท่านต้องมาทุกข์มาเสียใจกับเราด้วย สำหรับเรามีคู่ไม่ดีไม่มีจะดีกว่าเยอะเลย

แต่เรื่องสำคัญที่คุณต้องระวังไว้คือ ระวังแฟนคุณเค้าเอาเอดส์มาติดคุณนะค๊ะ ควรให้เค้าใช้ถุงยางกับคุณด้วยก็ดีนะ..

โดย: misssalim เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 192.168.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ไมไ่ด้อ่านหรอกแต่เดาว่า
เขาโกหก จะพกถุงไปเป่าลูกโป่งรึไง แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 58.9.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 0 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ตกลงกระทู้นี้เป็นกระทู้สอบถามวิธีแก้ปัญหาหรือกระทู้ระบายความในใจ
ถ้าถามหาวิธีแก้ปัญหาล่ะก้อ
ทางออกก็คือกล้าอยู่คนเดียวมั้ย อยากที่จะยืนด้วยขาตัวเองรึเปล่า

โดย: ลามปาม เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 58.147.25.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

- แฟนคุนมันหื่นไงคับ แต่นี้ก้อมะเข้าจายถึงว่าปั๋วถึงได้มีชู้

โดย: แมงเม่า..! เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 118.172.96.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

ผู้ชาย ไม่ได้เป็นแบบที่คุณคิดไปซะทุกคนหรอกครับ

คนดีๆ มันก็มี
คุณก็ลองทำเป็นไม่สนใจมันดูสิ
ซักผ้า ถูบ้าน กวาดบ้าน หุงหาอาหาร ไม่ต้องทำให้มัน
อยู่ด้วยกัน แต่ไม่คุยด้วย มันจะทนได้มั้ย

ถ้ามันถามว่าเป็นอะไร ก็ย้อนกลับไปว่า
"แล้ว(แฟน)คุณล่ะ กำลังทำอะไร กำลังคิดอะไรอยู่กันแน่ แคร์กันบ้างมั้ย"
ถามเรียบๆ นะครับ ไม่ต้องไปขึ้นเสียง ไม่ต้องทำเหมือนหาเรื่องเค้า
ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า เจอแบบนี้ มันจะทนได้ซักเท่าไหร่

โดย: -.- เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 112.142.94.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

.....ผู้ชายไม่ได้เป็นอย่างที่คุณคิดไปซะทุกคนหรอกครับคุณ จขกท...!

แต่ดวงของคุณไปเจอกับคนที่....ก็อย่างที่คุณบอกมานั่นแหละครับ...เลือกคู่มันก็เหมือนกับซื้อหวย....ถูกมาก็รวยเละ...แต่ช่วงนี้ เจ้ามือไม่ยอมจ่ายเต็มอีก....ผู้ชายบางคน ปากอย่างใจอย่าง.....ไอ่ที่มองว่าเจ้าชู้ ดันไม่มีอะไรซะนี่ บางทีคนติ๋ม ๆ ...นั่นแหละคุณ " น้ำนิ่งย่อมไหลลึก "

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 112.143.4.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ขายลูกชิ้นไม้ละ5 ได้กำไรเดือนละ15000 เป็นไปได้ป่าว

อยากบอกว่า ผู้ชายที่ดียังมีในโลกครับ

โดย: 987 เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 10 IP IP: 58.9.104.XXX