หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!! หมวด » บันเทิง » บันเทิงเริงรมย์ » หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

บัก ปอม มาแว้วววววววววว จร้า ก่อน อื่นนะครับ หนังเรื่องนี้เป็นผลงาน ของนักแสดงฝีมือดีเยี่ยมคือ พี่ทอม แฮงก์ของเราทั้งโชว์ ลีลาเด็ด รวมทั้งแววตาอันเยี่ยมของพี่แก ปอมซัง ขอนับถือจริงครับๆ และพี่เขาก็ถือว่า เป็นนักแสดงดังของฮอลลี่วู้ด ที่ถือว่ามีค่าตัวสูงเหมือนกัน โดยเรื่องCast Away ก็เป็นหนังเรื่องราวของ การตั้งขอสงสัยว่า ถ้าคนเราติดเกาะอยู่คนเดียว คุณจะใช้ชีวิตอยู่อย่างไร ซึ่งเรื่องนี้มีคำตอบครับใคร..ที่ไม่เคยดู ก็ควรไปเช่ามาดู หนังสนุกปนเศร้ามากครับ  ปอมซังดูแล้วจะอินตาม อะ....-*-" มาฟังเรื่องราว ทีละนิด ของหนังเรื่องนี้กันดีกว่าครับ!! 

ภาพยนตร์ Cast Away (2000) คนหลุดโลก

.... ....หนัง ชีวิต กับการติดเกาะ ล้วนๆๆ

ผู้กำกับ Robert Zemeckis กับ Tom Hanks ก็กลับมาร่วมงานกันอีกครั้ง ในเรื่องราวชีวิตของชัค โนแลนด์ (Hanks) เจ้าหน้าที่ Fedex ที่ประสบอุบัติเหตุเครื่องบินตกแล้วพี่แกรอดชีวิต มาติดเกาะร้างครับ เขาก็พยายามรักษาชีวิตรอด เพื่อจะได้กลับไปหาคนรักของเขา (Helen Hunt) เรื่องเป็นไง ต้องไปดูต่อเองครับ

หนังเรื่องนี้ Hanks โชว์เต็มๆ เลยครับ พี่แกลงทุนอ้วนจริง ตอนต้นเรื่องเห็นมั้ยครับ นั่นพี่แกไม่ได้เสริมเลยนะครับ ไขมันล้วนๆ จากนั้นพอติดเกาะ 4 ปีผ่านไป พี่แกก็ต้องดูผอมลง ซึ่งเขาก็ไปลดมาจริงๆ (โดยใช้เวลาแค่ 4 เดือนครับ) เนี่ย ผมรู้ว่าพี่แกทุ่มขนาดนี้เลยอดจะเห็นใจไม่ได้ที่พี่เขาไม่ได้ออสการ์ในปีนั้น เฮ่อ เสียดายแทนจริงๆ (คนที่ได้ไปคือ Russell Crowe จาก Gladiator ครับ ซึ่งผมว่า Crowe ควรได้ออสการ์จากบทใน The Insider มากกว่าฮะ เรื่องนั้นเขาก็ลงทุนไม่แพ้ พี่ Tom เหมือนกันน่ะ แต่กับ Gladiator ยังถือว่ากลางๆ เท่านั้นครับ)

ส่วนหนัง ผมว่าทำได้ดีครับ น่าติดตามตลอดก็เพราะพี่ Tom นี่แหละ แกวันแมนโชว์เลย แล้วหนังยังทำได้อารมณ์ด้วย ยิ่งใครกำลังเหงาๆ ไปดูเรื่องนี้คงจะซึมไม่น้อยล่ะครับ ตอนนั้นผมไปดูกับเพื่อน ซึ่งพี่แกเพิ่งทะเลาะกับแฟนมาหมาดๆ เลยซึมกระทือหนักเข้าไปใหญ่ ผมต้องมานั่งปลอบอีกตอนหนังเลิกน่ะ เฮ่อ มันได้อารมณ์เหลือเกิน....เลยจ๊ะ

ปล.ปกติผมชอบดูหนังได้ทุกแนวนะ แต่เน้นทางหนังสยองขวัญมากกว่า

ถ้ายกย่องแต่ละแนวนะ

1.หนังสยองขวัญ ขอมอบรางวัลให้กับ ป๋า แอนโทนี่ ฮอปกิ้นส์ (RED DRAGON)

2.หนังตลกเบาสมอง ขอมอบรางวัลให้กับ จิม แครี่ และ โรแวนแอทคินสัน ( THE MASK...MR.BEAN)

3.หนังชีวิต ขอมอบรางวัลให้กับ ทอม แฮงก์ (CAST AWAY)

รูป ป๐มซัง
โดย: ป๐มซัง
ตั้งเมื่อ: 31 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 18 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

ขอแก้ไขคุณยุ้ย the terminal นั้น เขาอาศัยอยู่เป็นปีเลยค่ะ เพราะความไม่สงบของประเทศเขา
อย่าลืมไปดูน๊า สนุกมาก

โดย: love movie เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 08 IP IP: 203.146.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

ขอแนะนำ เดอะ เทอมินอล อีกเรื่องค่ะ เรื่องนี้เขาใช้ชีวิตอยู่ที่สนามบิน กิน ขี้ นอน ที่นั่น เป็นระยะเวลาประมาณ 2 อาทิตย์

โดย: ยุ้ย เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 08 IP IP: 124.157.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

ด่วน

เพศหญิงหรือชาย อายุ18-34 ปี มีปัญหาเรื่องรังแค และใช้ผลิตภัณฑ์ขจัดรังแคอยู่
เข้ามาประเมินผลิตภัณฑ์ที่รัชโยธิน ใช้เวลา 1-2 ชั่วโมง/ครั้ง/สัปดาห์ (เลือกวัน,เวลาที่สะดวกได้)
ได้รับค่าตอบแทน 2,000 บาท
สนใจสมัครหรือติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ 0875613500 (ทุกวัน 24 ชั่วโมงค่ะ)

โดย: k เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 08 IP IP: 124.121.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

ชอบมากๆดูแล้วดูอีกก็ไม่เบื่อ รีบๆหามาดูซะสำหรับคนที่ยังไม่เคยดู ขอบอกอีกครั้งซู๊ดๆๆๆๆๆๆๆหย็อดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โดย: . เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 08 IP IP: 124.157.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

สุดยอด ทอม แฮงค์ ขั้นเทพ!! ใครดูเรื่องนี้แล้วบอกว่าห่วยก็ไปตายซะ

โดย: Robba_Williams เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 08 IP IP: 58.9.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

ต่างคนต่างความคิด เพือนคุณ คห 7 อาจไม่ชอบหนังแนวนี้ก็ได้ อย่าไปเชื่อมากเลย ลองดูก่อนสิแล้วคุณจะชอบ

โดย: ชอบเรื่องนี้เหมือนกัน เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 08 IP IP: 61.91.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

หนังของทอมแฮงก์ ดีจริงค่ะ เอาแบบที่ได้ดูแล้วจำได้นะ
green miles ชอบไอ้ตัวโตเค๊าน่ารักดี
cast away, ฟอเรส กัมส์, เซฟวิ่ง ไพรเรส ไรอั้น (ไม่กล้าสะกดภาษาอังกฤษ), terminal แต่มีอีกเรื่องหนึ่งน่าดูแต่ยังหาแผ่นดูไม่ได้เลยคือ man of the year ถ้าใครได้ดูแล้วก็มาเล่าให้ฟังหน่อยแล้วกันน๊ะ

โดย: love movie เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 08 IP IP: 203.146.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

catch me if you can ที่เล่นกับลีโอนาร์โดก็ดี
ชอบลีโอมาก

โดย: guest13 เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

green mile เศร้าจัง แต่เราชอบนะ

โดย: ชู๋ชูชับ เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 08 IP IP: 192.168.120.1, 61.7.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

คห.7 เพื่อนบอกว่าห่วยหรอครับ โอ้วววว

ทอม แฮงค์ นี่ผมว่าหนังเค้าแต่ละเรื่องนี่สุดๆทั้งนั้นเลยนะ

ชอบสุดนี่ แคส อเวย์ / ฟอเรส กัมป์ เมื่อนานมาแล้ว

สุดยอดครับสำหรับนักแสดงคนนี้

โดย: 5 เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.8.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

ไม่เคยดูอ่ะ พอดีจะดูแล้วมีเพื่อนบอกว่าห่วยมาก ไม่สนุกเลย เปลืองเงิน ผมเลยไม่ได้ดู

โดย: ใจตุ๊ด7895 เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.10.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

คห.4 ครับ หนังมันนานก็จริงครับ แต่ความประทับใจของนักแสดง ผมก็อยากมาแนะนำครับ
ก็ผมชอบดูหนังนี่หน่า

โดย: ป๐มซัง เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 58.136.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

อื้ม เราอยากแนะนำให้ดูหนังอีกเรื่องที่ ทอม แฮงค์เล่น

ดีมากๆๆๆ ลองดูแล้วจะไม่เสียใจ

the green mile ค่ะ

หนังเค้าดีจิงๆ

โดย: ูู^^ เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 118.172.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

ชอบค่ะ ทอม แฮงค์ แสดงได้ดี

แต่เราสงสัย ทำไมเจ้าของกระทู้เพิ่งมาตั้งกระทู้

เพิ่งเคยดูหรือยังไง

หนังเรื่องนี้นานหลายปีมากๆๆๆ แล้วนะ

โดย: งงกับ จขกท. เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 118.172.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

ใช่เเล้ว ผมชอบเรื่องนี้มากๆครับ สุดยอด ทั้งเรื่องเเทบไม่ต้องมี dialog พูดเลย เเต่ดูเเล้วได้ใจ กินใจ ซึ้งใจมาก หนังเรื่องนี้นี่น่าเก็บไว้เป็นสมบัติของโลกเลยนะครับผมว่า plot เรื่องดีมากๆ

โดย: หนังดี ตี๋ดู เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 24.193.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

คห.1 เพราะเพิ่งดูไปเมื่อคืนนี้เอง ตลกดีอ่ะ ปญอ แต่วิ่งเร็วมาก ๆ

ส่วน Cast Away นี่ถือว่าเจ๋งมาก คน ๆ เดียวกะลูกบอลแสดงทั้งเรื่อง สามารถทำเงินได้เยอะแยะ .... ว่าแล้วไปหามาดูอีกดีกว่า ดูไป 3-4 รอบแล้วเนี่ย

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 08 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : หนังชีวิต เรื่อง Cast Away (คนหลุดโลก) เป็นหนังที่โชว์ฝีมือที่เยี่ยมของ ทอม แฮงก์ ที่ผมประทับใจ!!

ถ้าพูดถึงคุณทอม แฮงค์ ต้องนี่เลยค่ะ อีกเรื่อง

อัจฉะริยะปัญญานิ่ม (ฟอเรส กัมป์) หนังนานแล้วแต่สนุกมาก

โดย: ชู๋ชูชับ เขียนเมื่อ 31 พ.ค. 08 IP IP: 192.168.120.1, 58.137.54.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111